Madawa ya Kulevya

Discussion in 'JF Doctor' started by kizaizai, Nov 22, 2012.

  1. kizaizai

    kizaizai JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 1,563
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Wana JF naomba msaada wenu nifanyenini? Ndugu yangu miaka 27 (male) anatumia Bangi na Unga(heroin au cocaine). kama familia tumejitahidi sana kumsaidia naona tunashindwa, sasa amefikia hatua ya kutembea bila viatu barabarani na kulala chini ya madaraja Ubungo. Tunahisi anaelekea kwenye ukichaa. Please Bandungu naomba ushauri wenu ili nduguyangu aweze kupona.
     
  2. Isaac Chikoma

    Isaac Chikoma JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 486
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama cash ipo kidogo jaribu kumpleka kwenye vituo vya counselling vinavyohusika na madawa ya kulevya,kule atapata msaada,ilasifahamu vipo wapi.
     
  3. M

    Malipo kwamungu JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 549
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18
    Mtoto uleevyo: Lakini mpeleke MMH watakushauri na zaidi mpeleke pia ktk maombi
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 23,916
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 63
    Muhimbili kuna kitengo kinashughulika na walio athiriwa na wala unga, ni bure, mpelekeni
     
  5. kashesho

    kashesho JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    mpelekeni hospitali kuna vitengo vinavyohusika na hayo mambo ...
     
  6. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 5,900
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 63
    Nikupe ujanja? Mkamatisheni kwa kesi halafu ongea na mwendesha mashtaka na hakimu...........wampige jela miezi kama sita, huko hatavuta huo unga na hata kama atapata bangi ni kwa kiasi kidoogo.Akitoka hamu ya unga imepungua halafu mnampeleka kwenye kituo cha ukarabati.

    Ni kama masikhara lakini inasaidia sana!
     
  7. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #7
    Nov 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,075
    Likes Received: 451
    Trophy Points: 83
    Mkuu platozoom Umezungumza Point huku nje hivyo hivyo Wavuta Unga huwa wanafungwa kiasi cha mwaka mmoja kisha ndio wanapelekwa hospitali kwa matibabu.Hiyo ndio njia nyepesi kuliko kumpeleka hospitali watatumia pesa zao bure wazazi na hata acha kuvuta Unga.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,614
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Mkuu kizaizai, Pole.

    Yuko mkoa gani, shughuli yake ...na kwa muda gani amekuwa akitumia vilevi?
    -Je, amekuwa akitumia kiasi gani cha vilevi/vileo?
    -Ni muda gani(mrefu) alikwisha wahi kukaa bila kutumia dawa?
    -Na je, mtazamo wake ni upi baada ushauri wenu?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 63
    Waulize wale wote waliotoka hizo jela watakwambia kitu wanachokosa huko ni uhuru tu!,lakini vitu vyote vipo mle ndani,hata huo unga umejaa tele,Watu wanasema mtu akikudhulumu muombee kwa muumba awe mla unga,yaani mateso atayapata yeye na ndugu zake wote.Ndio hili tunaloliona hapa.
     
  10. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,614
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Wakuu MziziMkavu, platozoom,

    Just to remind you, nje si sawa na huku...i think you underestimate the power ya addiction or drug withdrawal by physical measures!
    -Pili, Ulinzi uko mzuri and esp. maximum security penitentiaries..tofauti na huku kwetu, "deal" kuchezwa na maaskari na madawa kupatikana ndani humo humo!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #11
    Nov 23, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 5,900
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 63
    Nimeshuhudia hili lilimsaidia mtu, kumbuka hapa hatusemi kwamba hatapata kabisa unga, hata akipata ni kidogo sana (na ofcourse hata huko kwenye rehab siku za mwanzo hawawanyimi kabisa).

    lakini pia tofauti na bangi unga kuingizwa magerezani ni kwa wale wenye kipato kizuri kiasi ndio wanapata lakini kwa hyu ambaye ndugu zake watakuwwa wanamcheki mara kwa mara itakuwa ngumu!
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Nov 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,730
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 63
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 10,992
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    Kama uko DSM pale kinondoni mkwajuni upande wa kushoto kama unatokea Manyanya au kulia kama unatole amagomeni kuna kituo kimoja ambacho pia kinafanya maombi na counselling kwa hawa waathirika wa madawa. Kinasaidia sana.
     
  14. kizaizai

    kizaizai JF-Expert Member

    #14
    Nov 23, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 1,563
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Langa HIPHOP musician?
     
  15. kizaizai

    kizaizai JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 1,563
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Thanks...!
     
  16. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 10,992
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    Karibu nime edit na post na kueleza jinsi ya kufika ni kituo cha Kinondoni mkwajuni kama unatokea Manyanya ni kushoto au kama unatokea magomeni ni kulia. Wengi wamesaidika sana pale.Pole sana. Ile list yetu ilitua kwa Rais iliishia wapi? Kweli mafisadi hawana huruma na watanzania, watoto wanazidi kuangamia kila siku.
     
  17. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #17
    Nov 23, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,614
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Mkuu, nadhani issue kubwa ni motive...yaani kwa nini anaenda Rehab na kwa nini anaenda gerezani!!
    In Rehab..kunakitu tunaita psyche orientation na ndio maana kuuliza maswali hapo juu kwa mtoa thread(hayajibiwa bado).

    Mara nyingi tunasahau kuwa with drugs adiction, someone is "compelled" to do anything ili apate dawa..and i literally mean ANYTHING..sasa kwa gerezani( forget abt the motive) unaongeza matatizo mengine zaidi(hasa kama mtu hajiwezi)..vitendo vya ulawiti n.k hutokea!
     
  18. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #18
    Nov 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,730
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 63
    Yap Huyo Huyo na yeye alikuwa Teja kwa miaka mi5 lakini ameacha na ana taasisi yake ya Rehab.
     
  19. Mussa2000

    Mussa2000 JF-Expert Member

    #19
    Dec 6, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 16
    bila undava kutumika kwanza basi kwa kiwango hichi huyo jamaa haponi ni lazima undava wa namna hiyo utumuke kwanza then akitoka ndo apigwe rehab.
     

Share This Page