Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaraka: Taifa limeshindwa kumuenzi Nyerere

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Oct 15, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,216
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    MTOTO wa Baba wa Taifa, Madaraka Nyerere amesema taifa linayumba kutokana na viongozi wengi kutumia nafasi zao kujilimbikiza mali kutokana na kukiuka miiko ya uongozi iliyoasisi na Mwalimu Julius Nyerere. Hali hiyo imesababisha uchumi kuhodhiwa na watu wachache huku umaskini ukiongezeka kwa Watanzania.

    Kauli ya Madaraka inakuja wakati Watanzania wakiungana kukumbuka kifo cha Mwalimu Nyerere aliyefariki miaka 13 iliyopita mjini London Uingereza. Katika andiko lake alilotuma kwa Mwananchi Jumapili, Madaraka alisema kuachwa kwa sera ya Ujamaa na Kujitegemea na uchumi kuwa mikononi mwa wachache kumeifanya Tanzania ishindwe kumuenzi Mwalimu Nyerere kwa vitendo.

    “Zamani kulikuwa na miiko ya viongozi ambayo iliwataka wasijihusishe na biashara, lakini sasa ni tofauti. Nawaomba Watanzania katika mchakato wa Katiba Mpya wachangie mawazo ambayo yataleta faida kwa umma kama Mwalimu Nyerere alivyopigania wakati wa uongozi wake,” anasema.

    Madaraka alisema anasikitishwa na baadhi ya viongozi wanaotamba hadharani kwa utajiri walionao huku wakibeza familia ya mwasisi wa Taifa, Mwalimu Nyerere kutokana na umaskini wao.

    Madaraka: Taifa limeshindwa kumuenzi Nyerere
     
  2. j

    joseph chikira New Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Me naona utabiri na laana ya baba wa taifa nyerere imetimia maana nakumbuka mwaka 1995 nyerere alimkatalia Vasco Da gama kugombea urais na kumwambia hawezi kuongoza nchi kwa sababu kazi ya kuongoza nchi ni ngumu,nadhani Vasco Da gama anaona jinsi kazi ya kuongoza nchi ilivyo ngumu,nchi inataka kugawanyika kwenye udini mikononi mwake.
     
  3. A

    August JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,681
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Mimi ninacho kumbuka Mwl alisema yeye "Yai bovu analitambua" mwisho wa kunukuu, na jingine alilosema ni mtoto akililia wembe mpe, ukisha mkata ndio ataelewa, machungu na matamu ya wembe
     
Loading...