Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaktari wastaafu kutumika Muhimbili ni usaliti au uzalendo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Raia Fulani, Jan 25, 2012.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Katika gazeti la mwananchi la leo kuna picha ya daktari mstaafu ambaye serikali imemuajiri kwa mkataba maalum. Watakuwa wengi. Hawa wastaafu wanatumika kuziba pengo la madaktari waliogoma. Ni halali kwao kufanya hivyo? Haikuwa kwao sawa kuwaunga wenzao mkono katika kudai maslahi yao? Au kwa vile wao enzi zao zimepita na hawana cha kupoteza. Labda kwa wakati fulani walishiriki kuihujumu Muhimbili na hospitali zingine kwa kuiba wagonjwa na madawa na vifaa vingine wakahamishia kwenye zahanati zao. Nafikiri ilikuwa wakati muafaka kwao kuwaunga mkono wenzao. Serikali kitu ambacho ingeweza kufanya ni kwenda huko makambi ya jeshi na kuwachukua madaktari wanajeshi kuja kutumika kwenye hiki kipindi cha mputo
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama hatua hii ni utatuzi wa kudumu wa kadhia hii
     
  3. nimie

    nimie JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huo si ufumbuzi wa tatizo, na watakaokubali wengi ni wale ambao wako choka mbaya. Wengine wako busy na mambo yao, hawatakubali kuwaste time. Unless wapewe mpunga wa kueleweka zaidi.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Walio kazini wanadai nyongeza ya maslahi na kujiudhuru kwa Blandina!...Sasa aliyestaafu ataungana na walio kazini kwa lipi?...kutetea fani tu au?
     
  5. PingPong

    PingPong JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2012
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 777
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hivi kweli wananchi wanashindwa kuingilia kati swala hili na kuishinikiza serikal ili itatue tatizo walilonalo kati yao na madaktari, kwani nikiangalia hapa anaeumia ni mwananchi na wala si vinginevyo.
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    nadhani hiyo ni immediate measure kwa tatizo hili wakati wanatafuta suluhisho la kudumu.
    Sidhani kama serikali itawacha wagonjwa wafe vivi hivi, hata kama madaktari wamegoma. Kama manesi nao wangegoma nadhani wangeomba hata watu wa kujitolea wa-attend kwa muda wagonjwa.
    Ni maamuzi mazuri.
     
  7. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    warudi kwa wingi ili kuokoa ndugu zetu wanaotaka kupoteza maisha kutokana na mgomo huu. Mi naona ni ubinadamu zaidi kuliko maslai.
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    binafsi niliona kama ingekuwa jambo la busara kwa hawa wastaafu kuendelea na mambo yao kuliko kutumika. Wao wanayafahamu madhila ya kwa daktari wa umma, na kwa kiasi kikubwa serikali imewaondolea moyo wa uzalendo.
     
  9. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hii immediate measure ingetumika kama kungekuwa na upungufu wa madaktari kwa sababu zingine zaidi ya migomo. Au kungetokea maradhi-epidemic kama flue na kipindupindu kiasi cha kusababisa madaktari kuonekana wachache. Hili tatizo la sasa ni la kupikwa na wapishi wanajulikana. Serikali inajua kuwa hata hawa wakigoma tuna wastaafu na wanajeshi wa kufidia upungufu. Hili ni tatizo
     
  10. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Tushukuru tu kwamba ni Tanzania. Ingekuwa ni nchi nyingine hao madaktari wastaafu wangekiona cha moto.
     
  11. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,122
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    NI uzalendo.
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ubinadamu si kitu. Utu zaidi. Utu ulitakiwa uanzie kwa watendaji wizarani na serikalini
     
  13. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo unataka wagonjwa wafe !.

     
  14. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    yule daktar Tamimu bushiri aliwahi kupigwa na baba wa katoto kachanga kwa tuhuma za kussbabisha kifo cha kichanga hicho.
     
  15. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kutibiwa na watu ambao miili na akili vilikwishachoka nayo ni shida nyingine!
     
  16. C

    Claxane Senior Member

    #16
    Jan 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Fani hailipi ndio unastaafu unabaki kula matembele nyama sikukuu lazima urudi kazini
     
  17. Dr Klinton

    Dr Klinton Senior Member

    #17
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kakak hii haijakaa vizuri etii.........
     
  18. A

    Asha Abdallah Member

    #18
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha watibu jamani watu wachini sisi tusiokuwa na uwezo tutakwisha wabaki matajiri tena wawaongeze kabisa na wanajeshi na hata polisi kama wapo
     
  19. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kivipi.huyu ni msaliti.
     
  20. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    yawezekana kipindi hiki wanajeshi wamewagomea maana kuna wakati walichukuliwa wakapelekwa Muhimbili, nadhani kulikuwa na mgomo tena kipindi hicho
     
Loading...