Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaktari Walio Katika Mafunzo MNH Wapewa Barua ya Kufukuzwa Kazi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by 2mbaku, Jan 6, 2012.

  1. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Leo asubuhi madaktari walio katika mafunzo katika hospitali ya Taifa ya Muhimbili wamepewa barua ya kufukuzwa kwa madai ya kukiuka masharti ya mkataba. Barua hiyo inawataka kukabidhi funguo,kitambulisho na kuondoka haraka sana katika makazi hayo ya hospitali ya taifa ya Muhimbili. Pia barua hiyo inawataka wakaombe upya wizarani mahali pa kufanyia internship.

    Siasa hizi ndani ya uongozi wa kitengo muhimu kama hiki cha afya kinaashiria nini? Kweli afya za watanzania hazina thamani tena. Intern ndiyye muhimili mkubwa wa hospitali hiyo. Leo uwafukuze zaidi ya madaktari na watumishi wa kada zingine 200 unawatakia nini wavuja jasho wa Tanzania.

    Update:
    TUGHE nao waingilia kati kuokoa jahazi la madaktari hao. Kwa tetesi zilizopo kikao kinaendelea wizarani mpaka sasa hivi. Sijui kuna posho zitakazotolewa huko?

    Hali yazidi kuwa tete Dodoma

    Huko Dodoma, madaktari wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Dodoma wameendelea na msimamo wa kutofanya kazi hadi watakapolipwa fedha zao huku utoaji wa huduma kwa wagonjwa ukiendelea kudorora.

    Mgomo huo wa madaktari ambao ulianza juzi asubuhi umesababisha wagonjwa wengi waliolazwa na wale wanaofika hospitalini hapo kukosa huduma zinazostahili.

    Madaktari hao wamegoma wakishinikiza Wizara ya Afya iwalipe fedha zao za miezi miwili wanazodai.

    Zaidi ya madaktari 33 wanaidai wizara hiyo malipo ya fedha kuanzia mwezi Novemba na Desemba mwaka jana ambazo hawajalipwa hadi leo.

    Hata hivyo, kaimu mganga mkuu wa hospitali ya mkoa, Dk. Nassoro Mzee, alisema malipo ya madaktari hao yanashughulikiwa baada ya fedha kufikishwa Hazina ndogo ya Dodoma.

    "Fedha zimeshafika na zipo kwenye utaratibu wa malipo, naamini hadi Jumatatu madaktari wote watakuwa wamelipwa fedha zao," alisema.

    Hata hivyo, katibu wa hospitali hiyo, Isaack Kaneno, alisema madaktari hao wamekataa kuingia kazini hadi wapate fedha mkononi, licha ya kuambiwa kuwa ziko Hazina na zinashughulikiwa.

    "Inasikitisha kwamba wenyewe wanadai mwezi mmoja na hapohapo kuna watumishi wengine wa serikali wanadai miezi mingi, mbona hawajagoma?" alisema.

    Hata hivyo, katibu mkuu alisema kwa mujibu wa taratibbu za kazi, mfanyakazi akigoma kwa siku tatu mfululizo atakuwa amejifuta kazi mwenyewe.

    Tanzania Daima ilipomtafuta Katibu Mkuu Wizara ya Afya, Blandina Nyoni, kuzungumzia suala hilo simu yake iliita mara zote alipopigiwa bila majibu.
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Jana waziri si alisema wamepewa pesa kumbe si pesa bali barua za kufukuzwa!
     
  3. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    muarobaini wa hili tatizo ni lowasa 2015
     
  4. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jana wamelipwa pesa zao, leo wamepewa barua za kufukuzwa
     
  5. m

    msafi Senior Member

    #5
    Jan 6, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tena watarudi kwa masharti kama ni hapohapo mnh au hospitali zingine, watatakiwa kurudia upya internship yao hata kama watakuwa wamebakiza wiki moja, wataanza moja na hawatalipwa mshahara, bali watafanya internship kwa gharama zao.
     
  6. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #6
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tunaomba Medical Association of Tanzania waingilie kati na kuitisha mgomo wa madaktari nchi nzima haraka sana.
     
  7. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Siasa kazini.............. Anaongea leo kutuliza mambo...... kesho atakuja na jibu jingine!!
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hatutaki tena kiongozi mwizi.
     
  9. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Inchi ikitawaliwa na semi illiterates siku zote haithamini taaluma.
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    mbona adhabu hii ni kali mno kwa hao vijana? Si nasikia Tanzania tuna upungufu wa madaktari.
     
  11. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hivi mbona wabunge wakidai posho wanaongezwa na hawafukuzwi, ninawaomba madaktari wote waungane katika hili ili wote watimuliwe walete wachina. Sisi tutaenda kutibiwa kwa babu Loliondo. Hii nchi JK imemshinda sasa amekalia ubabe tu
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    halafu yatalalamika hakuna madr wakati sahivi wanawazingua...
    RIP tz
     
  13. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,554
    Likes Received: 498
    Trophy Points: 180

    Yale yale tunayolia nayo kila siku ya kuingiza siasa kwenye kila issue......hapa Lowasa anaingiaje sasa???yaani unaonyesha huna tofauti kimawazo na yale yanayofanywa na status quo....madaktari wamegoma ili kudai haki yao sasa wanafukuzwa......nini kifanyike kwenye hali hii ndicho kinatakiwa na si bla bla za Lowasa 2015.....yaani matatizo ya madaktari leo Jan/2012 yatatuliwe na Lowasa 2015??where is the logic my brother?we need solutions now.......

    As for the intern Drs.....kama kweli hii taarifa ni ya kweli.....basi ni kuwa na piece tu.....haya yanafanywa kila leo kwa wanfunzi wetu vyuoni tunaona na tumezoea....ushauri tu..kuweni kitu kimoja kwenye maamuzi na pia i hope MAT watatoa tamko ASAP ili kuweza kuwalinda interns....mara nyingi nimewahi kuona hali hii itokeapo kuna ma Dr wengi huathirika....i remember 2006...mgomo wa madaktari uliathiri wengi na ni kwa kuwa MAT hawakujitoa ipasavyo kuwalinda....nadhani ifike mahali sasa MAT wahamasishe madaktari woote kwenye hizi referral hospitals wagome ili interns wote warudishwe tena bila masharti haraka kazini(kwani waligomea haki yao kama last resort).

    Tena madaktari wasiwe na wasiwasi wawe tu kitu kimoja(wasisalitiane)....maana wanahitajika na serikali lazima watawarudisha kama MAT wakitoa tamko na kulisimamia.........ifike mahali tz watu waache siasa makazini jamani.....anayeathirika siku zote kwenye haya maamuzi ya serikali yasiyo na msingi ni raia wa kawaida.....interns wanaweza kufanyia popote...kuna kcmc,bugando,mount meru, seliani,IMTU,hata aghakan etc etc......ni muda tu watapoteza..its not a big deal(as far as they are deeply needed in the country)...hii fani ya udaktari si siasa jamani...
     
  14. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    inasikitisha sana aisee
     
  15. m

    mhondo JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wenyewe wakiumwa wanaenda kutibiwa India kwahiyo hawana wasiwasi hata wakifukuzwa.
     
  16. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa hivyo viposho wanavyolipwa vinaweza kuwapeleka India kweli? Mwezi m1 tu hawakulipwa mgomo huo!!! Sasa watapata wapi fedha za kuwapeleka India?
     
  17. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #17
    Jan 6, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    Kama unampenda sana Lowasa kanywe nae chai au gahawa. Hatuwezi kukubali kuongozwa na mwizi tena!
     
  18. T

    Technology JF-Expert Member

    #18
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    wao madenti na bado wanaleta siasa kazini!!!!! let them go to hell.
     
  19. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #19
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tofautisha kati ya intern na medical student. Uliza uelimishwe. Tahira wee. Nenda shule.
     
  20. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #20
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hatuna serikali bali tuna genge la wabakaji haki za wananchi. kumbe kudai haki yako ni kosa?
     
Loading...