Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaktari - tutakutana na waziri mkuu jumatatu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Vancomycin, Jan 28, 2012.

  1. V

    Vancomycin Senior Member

    #1
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    TAARIFA MUHIMU: KULINGANA NA MAAZIMIO YA KIKAO CHAJUMUIYA YA MADAKTARI NA WAFANYAKAZI WA AFYA LEO TAREHE 28/01/2012, WANAJUMUIYA WOTE TUNAKUTANA TENA SIKU YA JUMATATU UKUMBI WA STARLIGHT HOTEL SAA TATU ASUBUHI. BARUA YA MAOMBI YA KUTUONA KESHO KUTOKA KWENYE OFISI YA WAZIRI MKUU IMETUFIKIA MIDA YA SAA KUMI NA MOJA JIONI NA IMEISHAJIBIWA RASMI KWA BARUA NA KUFIKISHWA NA KUPOKELEWA NYUMBANI KWAKE IKIELEZEA SABABU ZA KUTOKUWEZA KUONANA NAYE KESHO (SABABU MOJAWAPO KUWA NI WENZETU KUTOKA MIKOANI WAWEZE KUHUDHURIA MKUTANO HUO NA PIA BARUA KUFIKA BAADA YA MKUTANO KUAHIRISHWA MPAKA JUMATATU).
    TAFADHALI SANA TUSIPOTOSHE TAARIFA HII. TAARIFA ILIYOTOLEWA TBC NI YA UPOTOSHWAJI.

    NARUDIA TENA KUKUTANA NI JUMATATU SAA TATU UKUMBI NI STAR LIGHT NA WATAKUJA WAJUMBE KUTOKA MIKOA MBALIMBALI.
    UKIPATA TAARIFA JITOLEE KUWATAARIFU WENGINEa

    Source : Ukurasa wa facebook wa daktari mmoja ambaye ni mjumbe kwenye kamati ya kuratibu mgomo
     
  2. A

    August JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    inabidi tuwaambie hawa wana siasa nikipiga filimbi pale manzese naweza kupata mawaziri 100, lakini nitafuta ma dr kwa njia hiyo hiyo sehemu hiyo hiyo siwezi kupata dr 10
     
  3. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Safi sana mkuu, pamoja sana angalau Wa mikoani tuweze kuhudhuria
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Jamani si muitane kwa dharura mkutane naye mmsikilize. Hali ni mbaya wanaokufa ni watu wasio na uwezo wa kwenda Aga Khan na Regency. Madaktari wamegoma Muhimbili ila haohao wanenda Regency kuwatibu wenye vipato ambao ndio watoa maamuzi huku wasiojiweza wakikata roho huko Muhimbili. Jamani waoneeni huruma wananchi. Hivi Chama cha Madaktari ni kwa ajili ya Madaktari wote ama ni kwa ajili madaktari wa serikali tu?
     
  5. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni msimamo mzuri sana huu!
     
  6. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,151
    Likes Received: 2,407
    Trophy Points: 280
    nimekupata mkuu pia pande za fc bk. kumbe ni wewe.
    big up msimamo mzuri sana. kuna fani zinatakiwa kufanyiwa siasa lakini si utabibu watajibeba mbafu zao!!!
     
  7. oba

    oba JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    good move
     
  8. m

    mwanakazi Member

    #8
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanaouliza ma'dr wanapata wapi hela za ukumbi, naomba niwajibu kwa uhakika kuwa wanachangia wenyewe kila wanapokutana, na kuna maprofesa na madokta wakubwa wanachanga pia...hadi watu wa wizarani wanachangia pia!hawamtaki blandna nyoni........wanataka reform kwenye wizara!

    source:mwandishi wa habari anahudhuria vikao vya madokta.
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    post of the year
     
  10. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kazi nzuri madokta,endeleeni kukaza hapohapo mlipowashika
     
  11. Dr Klinton

    Dr Klinton Senior Member

    #11
    Jan 29, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni ngumu kuratibu hii ikitu kwani ki ukweli hatuwezi kugharimikia usafiri wa ndege kipato chetu ni kidogo sana kama unavyojua ndege one way ni zaidi ya laki mbili na nusu ambayo ni nusu ya mshahara wa daktari tutawezaje? hebu tafakari? labda kama waziri mkuu anaona hili ni suala muhimu na akaamua kuwafacilitate hawa wenzetu waweze kufika mapema tutashukuru sana kwa kweli kama vipi hata kesho mchana tukutane tutakuwa watu wa ajabu kama hatutashirikisha wenzetu wa mikoani ambao tumekuwa nao bega kwa bega tangu awali...

    the truth is the gov doesnt give a damn how many people die they are there to proteect their politica interest huo ndio ukweli na katiba inasema wazi kuwa serikali ndiyo inayowajibika kutoa huduma ya afya kwa watanzania na sio mtu au taasisi nyingine yeyote

    serikali haiwapendi wananchi wake hata kidogo ila inapenda kutupia mzigo kwa wengine

    Guys inachosha na inauma sana Natamani mngekuwa kwenye hii sekta ya afya labda mngenielewa
    wanasema wenyewe serikali huduma kwa kina mama na watoto ni bure lakini hawaleti vifaaa mahospitalini mgonjwa akikosa huduma anajua wafanyakazi wa afya wanachakachua sikatai ila kua wanaochakachua ila ukweli mara zaidi ya 85 kati ya mia seriikali inatugombanisha na wananchi wenzetu.......
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,545
    Likes Received: 6,152
    Trophy Points: 280
    Dr. Klinton hebu acheni upuuzi wenu eti wa kusubiria wenzenu wa mikoani and don't dictate terms, kesho nendeni mkamsikilize Pinda Jumatatu ni siku ya kazi, baada ya kesho mtatakiwa kuripoti kazini Jumatatu asubuhi!.

    Hakuna ubishi kuhusu umuhimu wenu kama madaktari na hakuna anaepinga madai yenu ni genuine lakini lazima mfike mahali muwe na kiasi with moderations na kuwa more considarate kwa loss of lives zinazotokana na mgomo wenu!.

    Msijitengenezee super class baada ya wabunge, walimu nao ni watu, polisi pia ni watu, watumishi wa serikali pia ni watu!. Msitarajie kupata preferential treatment kwa kushika roho za Watanzania as bargaining powers za madai yenu!. Public iko nyuma yenu mkikosekana kikao cha Pinda leo, public haitawaelewa!.
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,545
    Likes Received: 6,152
    Trophy Points: 280
    Mkuu Dr. Klinton pia tutafurahi kama mkijibu hizi hoja g
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Jan 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Ni madaktari ndio wenye uamuzi wa jinsi ya kumaliza mgomo. Serikali ingekuwa na uwezo wa kumaliza mgomo isingeanzisha. I support the doctors.
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Jan 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,719
    Trophy Points: 280
    ...labda utapata madoctor wa mitishamba :):) alias kikombe cha babu :)

     
  16. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,545
    Likes Received: 6,152
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mwanakijiji, hapa inatumika formular ya " anza wewe, mimi namaliza" na sio ile anayeanza ndiye lazima amelize!.

    Madaktari wameanza mgomo na wana madai yao genuine kwa serikali, leo serikali itawapatia walichotaka na haitawaachia madaktari ndio waseme sasa wanarudi kazini, no!, itawaamuru wale wote wanaotaka ajira ya serikali, warudi na kazini by Jumatatu saa 2:00 asubuhi na wasiotaka wende kokote wanakotaka. Muda wa kumbelezana nao nwisho ni leo. Jana wamewahishiwa barua ya kikao cha leo pale Starlight, viongozi wao wakaigomea kuwatangazia wenzao!. Badala ya kuitika mwito sasa wao ndio wana dictate terms waitwe lini na wapi!.
    Lets keep our fingers crossed ile hii deadlock imalizike leo, ikiachiwa mpaka Jumatatu it will be blown beyond proportion na posibbly to get off hand!.
     
  17. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #17
    Jan 29, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    ngoja nikujibu baadhi ya hoja. Suala la huduma mbovu: hivi ni mara ngapi umesikia vifaa hospitali havifanyi kazi? Ni mara ngapi hospitali hakuna dawa? Kama mpaka national hospital rbg machine zote mbovu kama zipo hazina strips tutafika? Mara ngapi wananchi wameandamana kudai haki hizo? Au unadhani daktari anapenda kuona mtu anamfia kwa kukosa vifaa? Haya yote viongozi wanajua ila bajeti nyingi zinaishia kwenye kununua magari ya starehe zao. Kuna mashine zingine wananunua kwa hela nyingi kumbe ni mbovu inatumika siku mbili imeharibika,tutaendelea kuvumilia huu uovu mpaka lini? Suala la wagonjwa kulala chini: kazi ya daktari ni kumuhudumia mgonjwa siyo kupanga idadi ya wagonjwa. Huwezi kugomea mtu ametoka kigoma yuko mbele yako usimuone. Hilo ni suala la watawala ambao wengi wao wamekuwa wanasiasa. Utoaji wa huduma kwa wagonjwa wanapokuwa congested unapokuwa mgumu ndipo kunapohitajika mabadiliko ya kimfumo na kiutendaji. Toka lini umeanza kusikia wagonjwa wanalala chini? Nini kimefanyika zaidi ya nyie wanchi kuendelea kupewa ahadi hewa? Mmeandamana masa ngapi? Tumechoka kuwabadilishia wagonjwa magonjwa na kupinda migongo yetu kuwahudumia wagonjwa wanaolala chini. Wananchi hawawezi kusema hata wakisema hawasikilizwi hata wakisikika utendaji hakuna,kwa nini tusiwasemee? ninaanza kupata picha kile pinda atakachoongea,hamjajipanga vizuri zaidi ya kuja na siasa. Kejeli za wizara ndizo zilizosababisha mvutano uendelee. Suala la intern: kila intern anaomba sehemu kulingana na matakwa yake na malengo yake ya baadaye siyo mtu kwenda mwananyamala ni sawa na kuwa mnh. Vitu vinavyopatikana mbeya siyo sawa na peramiho ndo maana kila mtu anaomba anakotaka kwenda, kwa nini umhamishe kama madai yake umeyakubali? Nani alianza kuvunja mkataba? Kwanza mambo yasingefika huku kama interns wangerudishwa mnh. Kejeli za wizara na kuonesha ni namna gani hawaijui wizara yao ndo zimesababisha kufika huku.
     
  18. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #18
    Jan 29, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Madaktari imetosha!!!!! Walalahoi wanapopukutika, walengwa wa madai yenu viongozi wanapata athari kiduchu. Shime nendeni leo mkamsikilize Pinda . Madai yenu kuhusu malipo hapa TZ hayatekelezeki
     
  19. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #19
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hoja ya zemacorpolo ambayo imeungwa mkono na pasco imeniharibia kabisa siku yangu. Bahati mbaya natumia simu, itanichosha sana kuandika. Nikiamka nitamjibu vizuri sana huyu ambaye dhahiri anaonekana ni miongoni mwa vigogo wanaofaidika na keki ya nchi hii. .
    Lakini kuna jambo moja ambalo haliwezi kusubiri nalo ni wagonjwa kulala chini. Eti kwamba si suala la madaktari! Ktk dai ambalo drs wameonesha uzalendo ni hili. Ndo maana tunasema udaktari ni taaluma kama zilivyo taaluma nyingine ambapo hatimaye lazima kuwe na output. Positive output kwa daktari ni mgonjwa kupona. Kumbuka mgonjwa vs daktari ni tofauti na category nyingine mfano mwanafunzi vs mwalimu, mhalifu vs polisi, n.k. Anyway ngoja niache tu, kama haya majibu mliomwandalia PM, nendeni mkaya edit
     
  20. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #20
    Jan 29, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    zemarcopolo inaonekana nyie ndio mnaowapotosha viongozi wa nchi hii kwa manufaa yenu binafsi. Ndo maana hata washauri wa jk wanamshauri asafiri kila siku wao wapate mapato huku wakijua nchi imefilisika. Mbona mnabase kwenye marurupu ya daktari mnaacha kuzungumzia hali ya huduma ilivyo mbovu? Kwa nn siku zingine mgomo haukutokea? Hayo mambo ya maslahi ni vitu vilivyokuwa kwenye mazungumzo ila imefikia hatua utoaji wa huduma umekuwa mgumu ndo maana yameunganishwa yote. Imefikia hatua huduma haziendi mbele,madaktari wanalaumiwa na wagonjwa kwa ukiritimba wa wachache waliogeuza nchi hi shamba la bibi. Unataka yaanze na mazungumzo ya namna ya kuleta dawa hospitali? Unajua kwamba mnh vipimo vyote wagonjwa wanaenda kufanya hospitali za private? Na wale wanaohitaji serial investigations wataishi vipi?Ni wananchi gani mnaowaonea huruma kwa kuwaua taratibu na kuwaongezea stress watumishi wa afya kwa kuona wagonjwa wengi wakifa kwa uzembe wa watu wachache? Ni bora watu wachache wakafa kwa muda mfupi kuliko watu wengi kufa kwa muda mrefu. Eti daktari agome kuitwa call,hujui kwamba ile ni zamu ya kazi? Nikigoma mgonjwa akafa mtasema kama mnavyosema sasa? Sh 60000 kwa masaa 24? Mbona wabunge wanaenda kupeana mipasho masaa 7 tu, 200000? Tuendelee kubembeleza matatizo mengi kwa muda mrefu? kwa nn hawa shetani wengi wakazikwa kwa wakati mmoja ili wananchi wapate huduma nzuri? Hata hivyo wananchi waliowahi kutibiwa hospitali za umma wanajua tunachopigania na wanakubaliana nasi. Tunaomba msamaha kwa wale wachache walioathirika kwa ajili ya manufaa ya wengi. Mungu ibariki tz na uwalaani viongozi wanaokula mali za umma na vizazi vyao.
     
Loading...