Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaktari tumieni busara

Discussion in 'JF Doctor' started by Mwanajamii, Jan 22, 2012.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Jan 22, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Leo katika gazeti la Mwananchi , kuna taarifa ya Makamu wa Rais wa Chama cha madaktari Tanzania (MAT), Primus Saidia kwamba Majibu toka kwa mwakilishi wa ofisi ya Waziri Mkuu yamewakatisha tamaa. Aidha kuna taarifa kwamba huduma katika hospitali ya muhimbili imedorora na kwamba kuna dalili kwamba kuna uwezekano wa kuwepo mgomo siku ya Jumatatu yaani kesho.


    Pamoja na taarifa hiyo ya Dk Saidia , sikuona aya iliyotamka majibu walioyapata toka kwa Waziri Mkuu. Je majibu hayo ni siri?

    Najiuliza swali hilo kwa vile ninakuwa na wasiwasi sana kwamba, isije ikawa Madaktari nao wanalihusisha tatizo hilo na mambo ya siasa na kujisahau kwamba wao ni wataalamu. Watuambie ni majibu gani wamepewa toka ofisi ya waziri Mkuu ili watanzania tujue ukweli. Mimi naamini Serikali inatambua umuhimu watumishi wake wote na siyo Madaktari pekee. Busara zaidi zinahitajika toka kwa wataalam wetu hawa. Wapime, wakumbuke pia kuwa Serikali haijishughulishi na Madaktari tu. Ni wazi kabisa kwamba madai yao ni halali, lakini kutokana na ukweli kwamba siyo wao peke yao wanaohitaji kuhudumiwa na Serikali , wanaowajibu wa kuangalia ukweli wa viwango wanavyovidai kwa kutambua kwamba ni watumishi wa umma kama watumishi wengine kama mwalimu, mhandisi, askari na wengine wengi. Zaidi wajiulize na kutafakari juu ya nafasi zao na jinsi ambavyo sasa wagonjwa wanapata shida pale. Muhimbili.
     
  2. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #2
    Jan 22, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kwani wamesema wanataka kuongezewa mshahara
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    inasemekana hiki ndicho kilichojibiwa kwa wawakilishi wa madaktari walivyoenda ofisi ya waziri mkuu.sasa kama ni kweli hapa ndipo utaona aina ya viongozi tulionao nchini.je ni yupi aliyepungukiwa busara?
     
  4. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nini tafsiri ya maneno yale ya aya ya mwisho kwenye gazeti la Mwananchi la leo. "kuna taarifa kwamba baadhi ya wakuu wa idara katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili na hospitali nyingine nchini, wapo nyuma ya mgomo huo".
    Hizi sasa siasa. Hivi kweli yale madai yalioorodheshwa inawezekana Serikali ikayapuuza? Madai ya madawa, vitendea kazi, na kuangalia sheria ya uhamisho wa Madaktari bingwa ni miongoni mwa madai ya Chama cha madaktari Tanzania (MAT). Ukiangalia madai mengine yanahitaji marekebisho ya sheria, mengine yanahitaji fedha n.k. Mmi naamini kuna majibu ambayo Serikali imeyatoa ila kwa vile tu tayari tatizo limekaa kwa namna ambayo inaonekana kama kupata msukumo toka nje basi inabidi wataalamu wetu wasahau miiko ya kazi yao.
    Ndugu yangu mimi naungana na wewe kwamba busara zinahitajika katika suala hili.
     
  5. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #5
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,071
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Busara waliyotumia kuua Azimio la Arusha? Busara za kuingiza Ufisadi na kudumaza uchumi wa inchi?

     
  6. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nimesoma madai yao, nawaunga mkono 100% na zaidi hili la kuboresha mazingira yao ya kazi, hawa watu wanafanya kazi ktk mazingira magumu sana na yote haya wameyavumilia kwa miaka 50, ward yenye uwezo wa kuchukua watu 30 inahifadhi wagonjwa 120, kuhudumia wagonjwa kwa kuchuchumaa kisa vitanda vimejaa hata gloves hakuna. Mazingira yakiboreshwa na sisi tutahudumiwa vizuri, tutalala mahali pazuri tukilazwa.
    madaktari watangaze mgomo na maandamano, mimi nitahudhuria.
     
  7. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #7
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Madai yao ni ya msingi sana.Inashangaza watumishi wengine wakineemeka wakati kuna makundi kama ya hawa madaktari na walimu wakiendelea kuteseka.Watu wanaenda pale mahakama kuu kuhalalisha malipo ya kifisadi ya Dowans wanalipwa mamilioni kwa muda mfupi.Kwa nini madakitari!

    Naunga mkono hoja za madaktari ,Busara ni kuwaachia mafisadi waliochota fedha za walipa kodi mabilioni kwa mabilioni,tena wakipita mitaani kifua mbele kama mashujaa.Wanyonge wanapodai haki zao watulie wasubiri kwani subira yavuta heri.
    Wakidai haki zao Sio busara.

    Huu wimbo wa busara inavyoonekana ni kwa wanyonge pekee,wao ndio wanahamasishwa waimbe.

    Think about that!
     
  8. only83

    only83 JF-Expert Member

    #8
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Inategemeana wewe una-define busara namna gani,kwangu mimi mgomo ni busara pia,inategemeana wamefanya jitihada gani kufikia suluhu ya matatizo yao.Busara ni kufanya mambo kwa kufuata kanuni na taratibu,kama taratibu jamaa wamefuata sana tena sana...nawapongeza kwa busara waliochukua badala ya kufikiria labda kuchoma wagonjwa kichwani au kuwapa dawa hovyo wameamua wakajikalie nyumbani mpaka serikali itakapoona umuhimu wao..kimsingi watumishi wa umma wamepigika wakuu.
     
  9. S

    SirBonge JF-Expert Member

    #9
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
     
  10. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #10
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    kama hakuna hata vitendea kazi tuwatibu wagonjwa kwa makalio yetu? Wametugeuza ndio watu wa kutoa maelekezo ya pharmacy za kununua dawa badala ya kuagiza manesi wawapatie wagonjwa dawa. Wananchi naomba mjue mnh hakuna hata prescription form! Aafu njelekela yupo usa kula raha..
     
  11. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #11
    Jan 22, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Umetumwa?!
    Anza na mbunge wako ambae pamoja na malupulupu kibao anayopata bado misuli ya shingo imemsimama anapigania posho ya kusinzia Bungeni.
    Ndo tutajua busara yako inafananaje!
     
  12. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #12
    Jan 22, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Madaktari wamekuwa na busara kwa muda mrefu sasa. Kitaifa Afya ni sekta muhimu sana lakini serkali imewasahau madakatari sababu eti wanabusara. Kudai haki ni muhimu. Mimi niko pamoja na madaktari.
     
  13. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Hivi aliongea hayo maneno.. duh
     
  14. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mungu tubariki tunapokwenda kufanya maamuzi magumu leo hapo Don Bosco...tutumie busara, pasi na jazba...ila busara yangu, inaweza ikawa upuuzi kwako. Kwetu sisi madaktari..kwa sasa hali ilipofikia, na matusi ambayo tumeshatukanwa..MGOMO ni busara kwetu. Natanguliza samahani kwa waTanzania wote watakaoathirika na uamuzi wetu. Lakini gharama inabidi ilipwe, na tunatamani kama gharama hiyo ingelipwa na serikali...na si mwananchi mlalahoi mwenzetu! Lakini huyu mlalahoi naye ana jukumu kwa madaktari, kama kweli anathamini mchango wetu kwa jamii...na jukumu lake ni kuwa mkweli na kutusupport!

    Kama wanajamii ya Tanzania nao hawathamini mchango wetu katika kusimamia afya zao...basi sisi wa nini tena?! Hatuhitajiki, hata tukigoma hakuna athari! Lakini kama kutakuwa na athari, basi tunahitajika..na hivyo tuthaminiwe! We are going to DEMONSTRATE...demonstrate kuwa tunahitajika maana kuna malimbukeni serikalini na kwa baadhi ya wananchi hawajui hilo!

    Mungu uwe nasi....mungu uwe na waTanzania. Nikiwa mwanachama mwaminifu wa MAT tunasema...tunawapenda sana waTanzania, na tutaendelea kuwapenda!

    NB: Naelekea Don Bosco.
     
  15. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #15
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Matatizo mengi ya nchi hii yanatokana na ubovu wa viongozi ambao wamewekwa na Kiongozi mkuu ambaye pia ni mbovu.
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ukiacha majibu ya kwa Waziri Mkuu ambayo me na wewe hatuyajui,lakin majibu ya Nyoni yanatoa majibu,usiseme jambo la kisiasa wakat madai yao yana hoja,we ndo unaleta SIASA
     
  17. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #17
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    wewe ndo huna busara kwa kuleta huu upuuz wako, tunagoma.
     
  18. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Kama hela ya kuongeza posho za wabunge ipo, ya kuimarisha hali bora ya madaktari inakosekanaje? Kazi ya utabibu ni ngumu jamani, tena ikiisha kasheshe ya madaktari manesi nao wafuatie!!!
    Hao walala hoi wanaoteseka siku wakimjua mbaya wao watapata ahueni!
     
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    huyo atakuwa mmoja wa wale mwenye shibe hamkumbuki mwenye njaa..

    RIP TZ
     
  20. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
     
Loading...