Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaktari kugoma nchi nzima!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mazee, Jan 15, 2012.

  1. Mazee

    Mazee Senior Member

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 6, 2007
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kikao cha mkutano mkuu wa dharura wa chama cha madaktari Tanzania (MAT) kilichofanyika leo siku ya jumamosi, tarehe 14/01/2012 ukumbi wa JAFFARY COMPLEX kimejadili kwa kina yafuatayo:

    1.
    Kwamba, chama cha madaktari Tanzania kimejadili na kuazimia kutoa masaa 72 kwa serikali kuwa “Intern doctors” wote waliohamishwa warudishwe Muhimbili mara moja wakamalizie muda wao. Na kwamba ifahamike kuwa interns huomba kwenda kufanya internship katika hospitali Fulani kutegemeana na malengo ya baadaye waliojiwekea. Na pili kuna baadhi ya vifaa vipo mf. Muhimbili na huko kwingine haviko. Madaktari wemesikitishwa sana na uamuzi huu kwa vile haieleweki ni kwa nini “intern doctors” waadhibiwe wakati walidai walipwe mishahara yao tu na serikali ilikiri kosa hilo. Wanachama wangependa kuona waliofanya uzembe huo wanawajibishwa mara moja na sio kuachwa waendelee kuwaadhibu madaktari wasio na kosa.

    2. Kwamba, kwa kuwa Intern doctors wamekuwa wakifanya kazi bila malipo kwa muda mrefu na hali hiyo ikapelekea kusitisha kazi ndipo serikali ikaamua kuwalipa mishahara yao. Kufuatia kuendelea kusababisha adha kwa madaktari na wataalamu wengine wa afya na hatimaye kusababisha huduma mbovu kwa wagonjwa, Chama cha madaktari kimeona kimshauri Mh. Rais atafute ajira nyingine kwa ajili ya maafisa waandamizi wafuatao:
    a. Katibu Mkuu, wizara ya Afya , Ms. Blandina Nyoni b. Mganga Mkuu wa serikali, Dr. Deo Mtasiwa
    3. Kwamba waziri wa afya Dr. Hadji Mponda (MB) afute kauli yake inayoashiria kwamba “intern doctors” ni wanafunzi wa udaktari wa mwaka wa 5. Ieleweke kwamba ni madaktari kamili, waliohitimu mafunzo yao na kula kiapo rasmi cha udaktari. Na chama cha madaktari kimesikitishwa sana na upotoshwaji huuu wa mara kwa mara. Kutokana na hayo hapo juu basi chama cha madaktari Tanzania kina msamehe kwani inaonekana hajui atendalo. Ijulikane kwamba mjadala wa hivi ulishawahi kuibushwa mwaka
    2005 na waziri wa afya kipindi hicho alikiri bayana kwamba intern ni daktari kamili aliyefuzu.

    4. Kwamba, chama cha madaktari Tanzania kimeamua kumsimamisha uanachama wa chama hiki Dkt. Deo Mtasiwa, ambaye pia ni Mganga Mkuu wa Serikali (CMO), kwa kosa la kusaliti fani ya udaktari na pia kwa kushindwa kumshauri waziri wa afya vizuri kuhusiana na mambo yanayohusu fani ya udaktari Tanzania. Mkutano huu unamsimamisha rasmi Uanachama huo kwa kipindi cha mwaka mmoja. Taratibu za kumrejesha zitajadiliwa kwenye Mkutano mkuu wa kawaida wa chama. Hii itakuwa fundisho kwa madaktari wengine wote nchini.

    5. Kwamba chama cha madaktari Tanzania (MAT) kimeazimia kuitisha mkutano mwingine mkubwa wa wanachama wote siku ya jumatano tarehe
    18/01/2012, kuanzia saa tatu asubuhi na kuendelea kwenye ukumbi
    utakaotangazwa. Agenda za mkutano huo, pamoja na mambo mengine, zitakuwa zifuatazo:
    i. Hatma ya heshima ya fani ya udaktari na mustakabali wa huduma za afya kwa watanzania
    ii. Kwa nini serikali haijaanza kulipa posho ya kazi muda wa ziada (on call allowance) kama ilivyopitishwa mwaka 1990 na kufanyiwa maboresho mwaka 2008.
    iii. Mshahara mpya wa daktari unaoendana na elimu, ujuzi, umuhimu, hadhi, majukumu, na hali ya uchumi wa sasa na mfumuko wa bei.
    iv. Maslahi mengine ya madaktari kama nyumba, posho ya mazingira magumu, ufadhili wa masomo ya elimu ya juu na posho ya kufanya kazi kwenye mazingira hatarishi( Risk allowance).
    v. Kuhamishwa hovyo hovyo kwa madaktari bingwa 61
    vi. Mengineyo (kwa idhini ya mwenyekiti)
    IMETOLEWA ​

    DR. NAMALA MKOPI
    RAIS – CHAMA CHA MADAKTARI TANZANIA (MAT)
     
  2. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    kaazi kweli kweli.
     
  3. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mzee wa Kaya natumaini ujumbe huu atakuwa ameshapelekewa na timu ya Salva Rweyemamu. Kazi ipo mwaka huu Poleni wa Dr. wa ukweli kwa matatizo mnayoyapata. Haki haiombwi bali inapiganiwa
     
  4. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    mhh serikali imeingia katika vita ambayo siku zote tunajua mshindi ni nani..? :biggrin:
     
  5. T

    TUMY JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli mimi sifahamu tunakoelekea kama Taifa, hii migogoro kati ya madaktari na serikali kila mwaka imekuwa na athari kubwa sana kwa watanzania na hasa wa vipato vya chini, na ndio maana leo hii madaktari wamekuwa hawawajibiki tena wanapokuwa kwenye vituo vyao vya kazi wanababaisha then wanakuelekeza kwenda kwenye hospitali zao binafsi ambazo ni ghali sana, Serikali angalieni hii mambo bhana wananchi tunaumia.:shock:
     
  6. L

    LATTICE BOND JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2012
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku zote nimekuwa nawaonea huruma sana madaktari!!
    Ile wizara ya afya lazima ifumuliwe kabisa ukianzia na huyo nyoni!!
    Kwa kweli madaktari msilegeze kamba bana hadi ikibidi kabeni na hiyo penati itakayotaka pigwa na serikali!!
     
  7. Pelekaroho

    Pelekaroho JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,466
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Malipo ya madaktari mpaka wagome na watu wafe, lakini posho za wabunge, Tsh. 200,000/= kwa mkao mmoja na waningiziwa kwenye akaunti zao, ama kweli maisha bora kwa kila mtanzania yanawezekana bila serikali ya CCM.:photo:
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Nimekipenda kipengele cha kumsimamisha uanachama mganga mkubwa wa serikali.
    Inaonesha hakuna unafki hapo, na wanaweza kusimamia ajenda zao!
     
  9. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii migogoro yoote, lakini alichoweza kufanya huyu mtu wa magogoni tangu huu mwaka uanze ni ziara ya mabwepande,yaani yuko kimyaaaaaaa kama hayupo,daaaaaaaah kwa kweli kwa usanii tu huyu jamaa hajambo duh.........
     
  10. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii kali Waziri wa Afya hajui kama Interns Doctor kama ni daktari kamili ama bado mwanachuo!! Ametolewa wapi huyu? Vigezo gani vilitumika kupewa uwaziri ktk wizara muhimu kama hii?
     
  11. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Madaktari nawaunga mkono 100%, kazeni buti, msilegeze kamba hata kidogo. Tunaweza kuanza ni wizara kwa sasa lakini ikibidi, hata Rais apigiwe kura na bunge ya kutokuwa na imani nae, kwani haya yanayofanyika anayaona na yeye kama msemaji wa mwisho huwa haoneshi concern yoyote. JK OUT!
     
  12. zimmerman

    zimmerman JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Sasa madaktari mmenena. Ila mmekosea kumpa ban fupi ya mwaka mmoja huyo mganga mkuu wa serikali. Alipaswa kupewa ban ya maisha. Hawa wataalamu wanaogeukia siasa halafu wakasaliti fani zao ni wasaliti wakubwa na adhabu kubwa sana ndio wanayostahili.
     
  13. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wangemfukuza kabisa uanachama manake kawasaliti wenzake
     
  14. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Unashangaa hilo wakati katibu mkuu wake co doctor!!!!Hii wizara ina walakini nyingi 2 na inabidi waivunje yote then waiunde upya.
     
  15. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #15
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nawaunga mkono ma DR, maadam tu mbeloe ya safari wasifanye kama ya Gratian Mukoba, makeke mengi kisha kimyaaaaaaaa anaingia mitini
     
  16. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #16
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Huyu Deo Mtasiwa niliwahi kuinteract nae kikazi wakati fulani, kwa kweli sishangai uharibifu anaoufanya kwa sasa. Kiufupi ni fisadi, mfitini, mwanamajungu, mwenye visa, mtata, asiyeijua kazi yake, asiyethamini sayansi na mtu wa kuzira...
     
  17. Lugovoy

    Lugovoy JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 503
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Napata shida kidogo hapa naomba ufafanuzi kwa hili,huyu mganga mkuu wa serikali kama amefutiwa uanachama na MAT ina maana kwamba sasa hivi hatambuliki kama daktari na kama ni hivyo basi hana mamlaka ya kutekeleza majukumu ya kidaktari ktk kipindi hicho alichofungiwa sasa hiyo nafasi yake ya CMO anaachia ngazi ama inakuwaje?
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yote hayo kiini chake posho ambazo serikali inaona watumishi muhimu kuzawadiwa ni wabunge badala ya hawa wenye taaluma adimu katika kulinda na kuokoa uhai wa binadamu. Sasa hapo ndipo wakulu wanapoona viti vya sponge vimeota miiba ghafla na kuanza safari zisizoisha kutuliza nerves.
     
  19. L

    Lilwayne Member

    #19
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Heshima lazima kwa madaktari.
    ikiwezekana na katibu mkuu naye afukuzwe.
    nyoko zao
     
  20. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #20
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nipo pamoja na ninyi ma Dr, poleni sana ndugu zangu!!
     
Loading...