Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaktari 38 waondoka nchini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtanzania haswa, Feb 1, 2012.

  1. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wana JF tokea mgomo utokee mpaka sasa Dr 37 wameondoka na nilikua naongea na dr mmoja nae passport kaikamata na kutimiza idadi ya 38.

    Source: daktari niliyekua naongea nae hapa uhamiaji . Anasema tropical doctors wanahitajika na nchi za kitropical na wao wanapeana habari watazidi kuondoka wengi
     
  2. JS

    JS JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hii si habari njema hata kidogo
     
  3. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    May Lord have mercy on Tanzania
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwakuwa kazi ya udaktari ni wito, basi nao wameamua kuitikia wito wa nchi zinazowahitaji.

    Ngoja sisi tuendelee na siasa zetu za blandina nyoni, hadji mponda na mizengwe pinda, kwakuwa ndizo tunazoweza!!
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    waJF jokes aside;

    Mwaka jana alone, madaktari zaidi ya 30 waliondoka na cha kusikitisha zaidi wengine ni wale waliokua wamemaliza tu post graduates course muhimu kabisa kwa nchi, vijana na wenye vision... one time nilikutana na three doctors kwenye ndege moja na kila mmoja alisema hatarajii kiurudi hadi hali ibadilike, na nionavyo mimi hakuna changes... kibaya zaidi wanaoondoka ni wale wenye unique talents

    we are losing doctors in high numbers and i am worried kama serikali haitachukua uamuzi wa haraka, nchi inaweza kupoteza hata 1000 drs in the next 12 months kwasababu kazi zao zipo kila kona na hasa kwenye hii dunia ya development funds
     
  6. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwa kweli ni hatari we tanzanias need to do something on this.
     
  7. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    This is very dangerous and disgusting brain drain, due to myopic leaders of our country,please take quick action to resolve this brain drain,they were educated kwa kodi ya wavuja jasho,na ni hasara kwa taifa ukizingatia wengi wao hata deni la kusoma hawajaanza hata kulipa.

    Msibweteke na hao madaktari wa jeshi amabo kwanza ni wachache na kwa scale ya jeshini wana mishahra minono na privellege kibao kama discounted prices kwenye maduka yao.

    Mikopo isiyo na interest,bia za motisha,nyama ya motisha,free meal and meal allowances etc,hivy hawana interst na hayo madai,pia ni wachache na hawatakidhi hata 5% ya demand endapo madaktari wetu wataondoka.

    Sitashangaa sana kuona serikali inaweka kiburi na kuacha madaktari wanatimka na mwisho wa siku wana import doctros from Cuba na China kwa mkataba wa miaka 5 na mkopo wenye ''nafuu''
     
  8. u

    utantambua JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Familia zao hazitakula maneno ya "udaktari ni wito" bali net income iingiayo kila mwisho wa mwezi kama mshahara, acha waende wakatafute greener pasture
     
  9. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    na there is no way utasitisha kutoa passport kwa madr kwa sabaki ni haki ya kikatiba for movement. wana JF tufanye nini kunusulu taifa letu kukosa madr
     
  10. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ndicho alichokisema haswa kwamba hapa tanzania hawatakiwi kuna nchi zinawataka na mshahara unanegotiate sio hi yetu ya TGS
     
  11. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hayo ni matokeo ya nchi isiyokuwa na "vision"...

    Siyo madaktari tu wa binadamu bali na field nyingine - Chuo nilichosoma darasani tulikuwa 25 kwenye kozi yetu - kati ya hao 10 wapo nje ya nchi na hawana mpango wa kurudi...

    La ajabu kabisa hata wanaorudi wanarudi kama wafanyabiashara au wanasiasa!!!
     
  12. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kikwete n PINDA rise NOTHING ON THIS
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nilitoa onyo kami hii siku ya kwanza tu ya mgomo wa madaktari nchini lakini kwa kuwa viongazi wetu serikalini wao madaktari wao wote wako hospitali ya Appolo nchini India, wala tahadhari za sisi umma wa Tanzania kuwepo kwenye hatari ya kukimbiwa na madaktari wetu hawa wala haikuwagusa kitu.

    ... ama kweli ajizi nyumba ya njaa; daahh, viongozi viumbe vizito wenye kiburi cha kobe kama hawa akina Blandina Nyoni!!!! Hivi huyu KATIBU MKUU WA KWANZA NA WA MWISHO tanzania yetu hii anaondoka lini hapo wizarani?????

    Mama kero na mikosi kuliko hata yule shetani wa Arusha Mary Chatanda!!! Hivi ana mume kweli huyu; keroooooooooooooooooooooo!!!!!!!!!!!


     
  14. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu usicheze na intelijensia ya bongo, haijui kitu inaitwa human right.
     
  15. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    I hate huu msemo unaosema UDAKTARI NI WITO ama UWALIMU NI WITO naomba watu waelewe UDAKTARI NA UWALIMU NI KAZI KAMA KAZI NYINGINE sawa sawa na polisi ama askari magereza, huwo wito ni wa nini kwanini usiseme UNAHODHA/URUBANI WA NDEGE & MELI ni WITO kwani wao hawana roho, hawana familia wanaishi kwa wito ama wanaishi kwa kufanya kazi!!
     
  16. paty

    paty JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    na mimi miezi miwili ijayo utakuwa mwisho wakula vumbi .
    wanajeshi wanatosha , so hacha tunacheki maisha mbele
     
  17. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 180
    Wanaenda sehemu zenye green pastures but above all respect ya muajiri
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Mtoto wangu alitaka PCB nikamwamuru PCM......Thanks God I did that
     
  19. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    wakiondoka tutawapa wengine udakitari. kwa sasa anatarajia kurudi 1 kutoka mkutanoni kule uswiss, ataendeleza fani. wagonjwa msihofu. kidumu chama cha mapinduzi
     
  20. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hivi hapa najiuliza swali moja, mtu aliyechukua mkopo kusoma alafu akajaribu kudai haki zake Mh. Pinda akamfukuza kazi na akaondoka nchini, ni nani anawajibika kulipa huo mkopo!?

     
Loading...