Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madactari na wote mliokutana na hili tatizo nisaidieni ndugu zangu

Discussion in 'JF Doctor' started by Nivea, Jul 17, 2012.

  1. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    HABARI ZENU NDUGU ZANGU NAWASALIMU WOTE!
    Mimi nina mtoto wa miaka sita sasa,anatabia ya kula vitu vifuatavyo alianza toka alipopata tu akili nikajua ataacha ila kadri anavyokuwa tatizo linazidi na ninahisi itamletea madhara:
    anakula vitu hivi
    1.chokaa
    2.mawe meupe anayamumunya
    3.udongo
    4.gypsum powder
    5.rangi ya ukutani
    6.mkaa
    Imefikia mahali hajifichi tena anakula wazi na anashindwa kujizuia anakunya kinyesi kinanuka sana ,sikuweza kugundua sababu nimekuwa mtu wakutoka saa 11 kurudi usiku .
    ninaomba msaada
    1.je hiii ninini na inatikana na nini
    2.nimtibu vipi il asitaki kumpa dawa nimtibu kwa vitu asilia
    3.je niukosefu wa nini?
    4.je hatakuwa ameathirika na vitu hivi?
    NAWASILISHA
    MCHANGO WENU WA DHATI NITAUHESHIMU SANA NAKUUTUMIA
     
  2. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Atakuwa na deficiency ya madini fulani, nakushauri umpeleke hospitali kumuona daktari wa watoto haraka
     
  3. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Pole sana nivea!!!!!!!!!
    1. Hii hali inaitwa Geophilic na muhusika anaitwa Geophage. Tatizo kubwa linalomsumbua mwanao ni minyoo iliyo mingi tumboni (masnake) inayomsababishi kupungua kwa madini ya chuma mwilini na wingi wa damu. Haswa madini ya chuma yakipungua sana mtu unakuwa na hamu ya kula vitu vinavyonukia kama udongo na sampuli zake.
    2. Mpeleke hospitali akapatiwe dawa kulingana na masnake aliyonayo tumboni, pamoja na za kurudisha madini ya chuma na wingi wa damu mwilini.
    3. Angalizo: Jitahidi kadri ya uwezo wako kumshawishi haache hii tabia, itampelekea kupata cancer ya koho.
     
  4. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Asante kaka ningeishia kumtandika viboko
     
  5. REX

    REX JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ok! Pole sana ndugu! Kama utaweza! Jaribu kununua supplememts zenye madin ya chuma umsaidie mtoto! Ni gharama kidogo lakin itakuwa na msaada sana kwa mwanao! Naweza kukusaidia kuzipata.just call 0715720276.
     
  6. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    siku ile ile nilimpeleka hospitali nikaandikiwa dawa walinipa dawa ya minyoo chupa tatu anywe kwa siku tatu mfululizo,na mafuta ya samaki.pia nampztia maziwa ya ng'ombe na mayai ya kienyeji kila siku na mboga za majani.- REX nakuomba uni PM hizo dawa na pakuzipata nitashukuru pia kwa mchango wako
    asante
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Afadhali nilidhani huku nako watakuwa wamegoma...
     
  8. m

    mukama talemwa Senior Member

    #8
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    na watoto wanaopendelea kula karatasi shida yao nini jamani maana ni mtoto anamiaka saba ila napenda sana kula karatasi,nimempeleka hospital wamenipa dawa ila naona tabia hii bado inaendelea.Msaada tafadhari
     
  9. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Itakuwa tatizo la mifupa yake. Vingi ulivyovitaji, ni rich in calcium. Sasa anapokuwa anatafuna vitu hivyo, humsaidia kujenga mwili wake hasa mifupa yake. Cha msingi, tafuta namna ya kutimiza mahitaji yake ya vyakula, akiwa sufficient kwa vyakula vyenye madini ya calcium, ataacha kula vitu hivyo
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Dagaa zinaweza kusaidia
     
  11. REX

    REX JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nijue uko sehem gan itakuwa rahis kukuelekeza sehem iliyo karibu nawe!, mtoto ana umri gan!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Ndo uzuri wa JF you get answers instantly mbarikiwe sana
     
  13. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huku hakuhitaji vifaa tiba na hata consultation fee coz Mods naona wameshalipia hyo.
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    ana miaka sita na niko dsm kigamboni
     
  15. REX

    REX JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ok! Mtoto akiwa na tabia ya kula sana udongo mara nyingi wanapatwa na magonjwa ya minyoo inayopelekea wawe na upungufu mkubwa wa damu
    unashauriwa kumpa mtoto dawa za minyoo kila baada ya miez mitatu na umpe chakula chenye madin ya chuma na folic acid,calcium vitamin na mafuta ya samaki. kama main,mchicha maziwa,samaki nk.lakin kwa kuwa mara nying wanakuwa hawana appetite unaweza kuwapa supplements zenye vitu anavyohitaji kwa siku ambazo zimeandaliwa tayari.kwa sehem ulipo vinapatikana banda la ngoz bara2 ya posta-gmboto lakin ili uvipate utahitaji particulars zangu,ni pm kwa maelezo zaid
     
Loading...