Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mada maalum: Mchakato wa udahili vyuo vya afya

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Shomy . I, Oct 26, 2012.

  1. S

    Shomy . I Senior Member

    #1
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Baada ya kuona kuna mkanganyiko mkubwa, nimeamua kuwaelewesha wenzangu wanaotaka kusomea mambo ya nursing kwa kozi yoyote ile.

    1. CERTIFICATE (Ngazi ya cheti)


    Mwombaji awe na D TATU ktk masomo ya sayansi PCB(Physics, Chemistry na Biology)
    Hii inajumuisha vyuo vya serikali na binafs(Private)
    Kama huna sifa hizo USIJARIBU ktk chuo chochote kwan utapotezewa muda

    2. DIPLOMA (Stashahada)


    Kama ni form 4, uwe na C katik BC (Bios na Chemistry) na D au zaid ya Physics.

    NB: Sifa zote za ufaulu ziwe katika kikao kimoja cha mtihani.


    Naamini sasa wale wanaouliza watakuwa na majibu sahihi!
    Mungu akipenda nitaweka baadhi ya vyuo vya afya vipatavyo 30 ili kwa wale wenye sifa wachague.

    NAWASILISHA!

     
  2. R

    Rejonta Member

    #2
    Jun 3, 2013
    Joined: Jun 1, 2013
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Jamani naombeni mnisaidie kujua vyuo vya afya hapa Tanzania kwasababu nataka kujiunga na chuo chochote cha afya sector ya clinical officer nina matokeo ya form four....nimepata four.26 .
     
  3. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2013
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,240
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Division 4 point 26 kwa upande wa degree sidhani labda ujaribu Diploma na labda kuanzia Nursing labda utafanikiwa..Kila heri.
     
  4. Abubaro

    Abubaro JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2013
    Joined: Jan 24, 2013
    Messages: 212
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Kuna chuo cha clinical officers pale kibaha (COTC) Ni kizuri sana kuanzia mazingra ya kujisomea na kila kitu ,ila kinatoa certificate na diploma.
     
  5. HMJ

    HMJ Senior Member

    #5
    Jun 4, 2013
    Joined: Apr 24, 2013
    Messages: 131
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Private or gover na ada shiling ngapi?
     
  6. Abubaro

    Abubaro JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2013
    Joined: Jan 24, 2013
    Messages: 212
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Ni goverment na kwa marks zako moja kwa moja wanakuchuku, ada sina uhakika sana ila ts about lak 5 -lak 7>am not sure kwa hlo.
     
  7. Baraka Roman

    Baraka Roman JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2013
    Joined: Feb 16, 2013
    Messages: 693
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Private ada laki 5 day ..Bording pamoja na chakula ni 1.2M



    Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
     
  8. tofali

    tofali JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2013
    Joined: Mar 27, 2013
    Messages: 3,113
    Likes Received: 674
    Trophy Points: 280
    Hapo diploma hutopata..unless una credit (c) za masomo ya sayansi
     
  9. HMJ

    HMJ Senior Member

    #9
    Jun 5, 2013
    Joined: Apr 24, 2013
    Messages: 131
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Je kama una C ya Bio na C ya chemia D ya phy math D na engl D inawezekana kusoma dip?
     
  10. Abubaro

    Abubaro JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2013
    Joined: Jan 24, 2013
    Messages: 212
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Unapata coz diploma wanataka C ya bios na chem den uwe na D za phy ,eng, math au zaid, wahi haraka coz kuna ushindani sana now.
     
  11. s

    sky_haf JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2013
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sikukatishi tamaa, lakini kwa vyuo vya gvt ni ngumu labda wende private.
    Mimi binafsi nina c kwa masomo yote ya sayans niliomba mwaka uliopita nikakosa. Kuna mwenzangu alikua na kama mimi ila alinizid kwa kuwa na B ya biology aliekwa reserve mpk keshaenda private ndo anapigiwa simu aende
    Wanaoomba gvt wanakua weng na kunakua na competition kubwa
     
  12. Sadock Lazaro

    Sadock Lazaro Member

    #12
    Jun 5, 2013
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata mm niliomba mwaka jana ckupata nenda private
     
  13. L

    LOIM Member

    #13
    Jun 6, 2013
    Joined: Mar 16, 2013
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mdogo wangu ana IV pts 29 "D" CHEM,D BIOS,D PHYCS,D ENG,D GEO,D KISW, AFU F THE REST, ANAWEZA KUPATA NAFASI NA KUPATA AJIRA BAADAE?
     
  14. Erick tryphone

    Erick tryphone JF-Expert Member

    #14
    Jun 6, 2013
    Joined: May 8, 2013
    Messages: 366
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    aende wizara ya afya
     
  15. Nicksixyo

    Nicksixyo JF-Expert Member

    #15
    Jun 6, 2013
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 950
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ka reset mtihani hayo matokeo yako hayafai kumchoma mtu sindano..!!!Labda ng'ombe. Au kasukume chaki Ngumbaru..angghrrr eti Afya...nani kakudanganya,??? Mimi nilianza na Diploma lakin sikucheza miaka minne darasani na kutoka na hicho kiwango chako. Unaaibisha fani yangu.!!!:embarassed2:
     
  16. HMJ

    HMJ Senior Member

    #16
    Jun 6, 2013
    Joined: Apr 24, 2013
    Messages: 131
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamani nadhan hamkunielewa mbona cna F hata moja mabaya kvp coz yaliobak zote D
     
  17. C

    COPPER JF-Expert Member

    #17
    Jun 6, 2013
    Joined: Dec 28, 2012
    Messages: 1,268
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Minimum qualification ni D katika Chemistry, Phyisics, Biology. Iwapo utasoma chuo cha private na wakakubali kukusomesha ukewa na F katika moja ya masomo hayo tatizo litakuja katika kuajiriwa hasa serikalini.
     
  18. R

    Rejonta Member

    #18
    Jun 6, 2013
    Joined: Jun 1, 2013
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nina chem&bio-C na mangine yote nina D.
     
  19. CHAMVIGA

    CHAMVIGA JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2013
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 7,695
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Jf' ina watu watu vituko sana mdogo wangu vumilia matusi hayaruhusiwi najua umekurupuka haujasoma jf' rules, usitukane utapigwa Ban halafu hata shida yako haijatimia.
    Kwa matokeo uliyonayo clinical officer ngazi ya cheti private au government unachaguliwa bila wasiwasi we omba kwote kisha ungojee majibu.
    Si uhakika kwamba mtu aliyemaliza four 4 anaweza jiunga na chuo kusoma diploma sijawahi ila ufahamu wangu unaonyesha lazima upitie cheti then kwa cheti unarukia diploma na hata degree. Diploma wanaenda four 6 directly wakiwa qualification za kuingia huko.
    Karibu jf'
     
  20. R

    Rejonta Member

    #20
    Jun 7, 2013
    Joined: Jun 1, 2013
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hebu pigeni hiyo ban nione kwani mtanifanya nn mkinipiga hiyo ban ntakufa,ntashindwa kulala au sitapata msosi acheni bit za majani
     
Loading...