Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Macho Makengeza

Discussion in 'JF Doctor' started by Aleyn, Mar 31, 2012.

  1. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Habari Great Thinkers?
    Ninaulizia namna ya kuyatoa Macho Makengeza,Mdogo wangu anashindwa hata kumwangalia mtu usoni kwa muda mref,Umri wake ni miaka 18.
    NISAIDIENI WANA JF
     
  2. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Help please!!
     
  3. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kazi ya mungu haisahihishwi! avae miwani ya kusaidia!
     
  4. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Mkuu Haya Matatizo hayatokani na Uwezo wa MUNGU.
     
  5. cpt

    cpt JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2012
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 679
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    nilickia wa2 wa iringa huwa wanachanjwa pemben ya macho ili kuepusha makengeza kwa watoto!sa cjui kwa hyo wakwako km inaweza kumsaidia. . . . .
     
  6. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Asante sana kwa mchango wako kiongozi
     
  7. Brown ad

    Brown ad JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 346
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    sidhani km inasaidia kwani hata mm nina makengeza na nilipokuwa mdogo nilipelekwa uko iringa na wala haikusaidia ajaribu kuvaa miwani inaweza ikamsaidia kwani hata mimi imenisaidia kwa kiasi flani
     
  8. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Brown,kupona haiwezekani?
     
  9. Brown ad

    Brown ad JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 346
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    sina imani km yanaweza kuisha kabisa ila awe anafanya mazoezi ya macho marakwa mara (unachukua kitu kama pen alafu unaweka katikati ya macho "unakitizama icho kitu" km kwa dk 10)
     
  10. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Asante sana kwa Ushauri wako.
     
  11. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Nenda CCBRT wanafanya hiyo correction ya macho!
     
  12. j

    jmnamba Senior Member

    #12
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    I believe ccbrt they can help... Usikate tamaa hata pawe na foleni gani.
     
  13. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #13
    Apr 1, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    CCBRT Ipo Wapi Mkuu?
     
  14. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #14
    Apr 1, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    CCBRT ipo wapi Kiongozi?
     
  15. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #15
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimesema hivyo kutokana na misemo ya kiswahili kwamba uzaliwacho nacho umeumbwa nacho, na uumbaji ni kazi ya mungu. kwa kifupi hapa nkuelezea kuhusu makengeza (macho kumchuzi).
    makengeza au heterotropia kwa kawaida yanatokana na ukosefu wa uratibu kati ya misuli ya macho (extraocular), ambayo kwa kawaidahutakiwa ifanye kazi kwa pamoja nakuongoza macho kuweza kuwa na mwelekeo wa aina moja.
    Makengeza yanaweza kuwa ama ugonjwa wa ubongo katika kuratibu macho au misuli husika kuwa imekakamaa.Makengeza yawezakuwa ya kuzaliwa nayo au kuyapata ukubwani.

    Matatizo ya makengeza hulekebishwa kiuigumu sana kwaushrikiano na wataalamu wa macho ( orthoptists na ophthalmologists).
    kuana aina mbalimbali za makengeza.
    1.Makengezayatokanayo na kupooza kwa neva III na IV (oculomotor na trochlear nerves)ambazo mtu huzaliwa nazo
    2.kopooza kwa neva ya Sita (abducent) na kusababisha kupooza kwa misuri ya nje yamacho (extraocular mascles) na hivyo huitwa ophthalmoplegia.
    3. Makengeza pia huweza sababishwa na kitu iitwayo Kearns-Sayre syndrome, lakinihii hutokea baada ya miaaka 18-20. Ni matatizo ya neva za misuri ya nje yamacho.
    Aina nyingine ya makengeza ni ya macho yote kuaangalia ndani au kuangalia pandetofauti (Convergent kuambatana / mchanganyiko kuambatana Esotropia
    Exotropia).

    Kunasababu au aina nyingi za makengeza mfano ,heterotropia microtropia,heterophoria esophoria,exophoria, duane syndrom, wima strabismus ypertropia andhypotropia nk.)
    Dalilizake ni kwamba mtu hawezi ngalia kitu kwa macho yote, yaani tashwira ya kituhuweza wakti mwingine pelekwa tofauti, na kumfanya mtu kuona vitu viwiliviwili, au anpobalee huwa anaonekana kama ana mcho yaibu,
    Ukiwamdogo unaweza fanyiwa upasuaji, lakini mara nyingi kuwafunza watu hao kutazamakitu kimoja kwa makini ili kuyapatia macho mazoezi au kupewa miwani.


     
  16. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kama unatokea kariakoo, panda basi la masaki na shuka kituo kinaitwa macho. Ukifika hapo uliza na utaelekezwa. Pia nilisikia wanafanya matibabu hayo pia. Kila la heri mkuu.
     
  17. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    kbd asante sana.
     
  18. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Vicent Mungu akubariki,nimekuelewa Vema sana.
     
Loading...