Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Machinga Ubungo wapigwa mabomu..............

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mahatma Gandhi, Apr 4, 2012.

  1. Mahatma Gandhi

    Mahatma Gandhi Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuanzia jana ilikuwa ni kilio kwa wafanyabiashara wadogowadogo na mamachinga wanaofanya biashara zao maeneo ya Ubungo(Dar) karibu na mitambo ya kuzalisha umemena kandokando ya barabara pale askari Polisi walipowafukuza kwa mabomu ya machozi(na kuchukua bidhaa zao).Serikali inadai kuwa wasifanyie biashara karibu na barabara na pia mitambo ya Tanesco kwani ni hatari.Lakini tujiulize,hawa WAMEJIAJIRI ili kuondo utegemezi na kujipatia kipato ili kupunguza umaskini(ahadi ya CCM 2005) ila serikali inakinzana na juhudi zao.Sasa je serikali imeandaa mikakati gani ya kuwasaidia??mi najua hakuna nchi yoyote kubwa iliyoendelea bila kuwa na sekta isiyo rasmi(informal sector) katika uchumi.Au hizi ni hasira za CCM kuangukia pua kule Arumeru na maeneo mengine ya uchaguzi?.........tatafakali!!!!:yell:
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,975
    Likes Received: 1,116
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna mambo ya kisiasa lakini sio hili
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sheria za nchi ni lazima ziheshimiwe, naona serikali sasa imeota meno na kuanza kubweka.
     
  4. i

    iMind JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Wakipata tatizo hapo walipo, utakua wa kwanza kuilamu serikali kwamba haikuchukua hatua.Pamoja na kutafuta riziki, lakini lazima riziki itafutwe kwa njia halali na utaratibu uliowekwa. Sasa kila mtu akijiamlia kufanya anavyojisikia eti kwa kisingizio cha kujitafutia riziki, Nchi itakalika kweli. Fikiria Chukua hatua.
     
  5. y

    yien New Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siku zote sherikali ilikuwa wapi kuwaondoa machinga ubungo?wamewaandalia sehemu za kwenda kuendeshea biashara zao?Serikali haiono kuongezea uporaji,ubakaji na unyanganyi kwa kutumia Bisibisi,Mapanga,Nondo toka kwa machinga Mitaani kwa kuwaondoa bila ya kuweka utaratibu maalum?.
     
Loading...