Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Machangudoa walalamikia biashara mwezi huu mtukufu

Discussion in 'Matangazo madogo' started by MziziMkavu, Sep 8, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,502
    Likes Received: 2,772
    Trophy Points: 280
    BAADHI ya akina dada wanaofanya biashara ya kuuza miili yao katika sehemu mbalimbali za jiji la Dar es Salaam wamelalamikia kuwa mwezi huu umezorota kibiashara kwa kuhisi huenda mwezi huu wa Ramadhani umeharibu biashara hiyo. Wakizungumza na NIFAHAMISHE kwa masharti ya kutotajwa majina wamesema biashara hiyo imeshuka mwezi huu na wateja ni wachache wanaofika kuhitaji huduma zao.

    Wamesema wanahisi sababu ni mwezi huu mtukufu wa Ramadhani ambapo wateja wao hawafiki kwa kuwa huenda wanafunga kwa kumkumbuka Mwenyezi Mungu na kutofika kuhitaji huduma hiyo.

    “Yaani hapa unavyotuona toka tufike hakuna hata mteja mmoja aliyefika kutaka kupata huduma yetu na ni lisaa limoja sasa toka tufike hapa mimi na shoga yangu” walilalama akina dada hao kwa kusikitika bila ya wasiwasi hata chembe ya aibu usoni

    NIFAHAMISHE ilibahatika kupita mtaa mwingine mbali na huo wa mwanzo na kukuta akina dada wengine wanaojiuza wakilalamikia tatizo hilo hilo la kukosa wateja

    Akieleza kwa masharti ya kutajwa jina moja msichana Janeth alisema “ni kweli kwa kipindi hiki wateja ni wachache naona ni kutokana na mwezi huu ambao waislamu wanafunga”

    “ Hata wale watoa huduma wenzetu wakinadada waislamu hawafiki kwa kipindi hiki inaonekana na wao wanafunga wanamkumbuka mungu, lakini kwa kutofika kwao tunashukuru wateja wanaofika tunawachukua sisi kwa wingi kwa kuwa wao wanapumnzika”

    Hiyo ndio hali halisi kwa baadhi ya mitaa ambayo mtandao huu ulibahatika kufanya nao mahojiano ikionyesha kuwa hata wateja na watoa huduma wanauthamini mwezi huu na kumuogopa mungu.

    Lakini kama ni kweli wanamuogopa Mungu kwa nini wafanye hivyo pindi mwezi huu unapoishia. Je ni kumuogopa Mungu kweli?

    Wakijibu swali hilo madada poa hao walidai kuwa hiyo ndio ajira yao ambapo serikali iliyo madarakani inasema kasi mpya, nguvu mpya na ari mpya.

    Machagudoa hao walizema kuwa hawataacha kufanya biashara hiyo mpaka serikali itakapowawezesha na wao wapate kati ya hizo ajira zilizoahidiwana kwani na wao ni moja kati ya vijana wa nchini hii.
    http://www.nifahamishe.com/NewsDetails.aspx?NewsID=3023106&&Cat=1
     
  2. O

    Omumura JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Jana usiku nilipita maeneo ya sokota sugaray, palikuwa pamedorora ile mbaya,nahisi the same problem!wavute subra,bado siku chache if so!
     
  3. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na we ni mdau nini?
     
  4. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hii inafaa kukaa kule kwenye Jukwaa la Mapenzi
     
  5. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2009
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Lol! Vijana wa kiwembe Muhhamad wako likizo. Hata biashara ya kitimoto pia imedorora, du!
     
  6. GP

    GP JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mmnh, NO COMMENT.
     
  7. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2009
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mie simo!
     
  8. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Astaghafirullah! Huna aibu weye??!!!
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nadhani hata ile ya Makaka poa nayo itakuwa imepwaya...ngoja leo nitapita pale corner bar!
     
Loading...