Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabunge yetu

Discussion in 'Jamii Photos' started by Raia Fulani, Jul 15, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Hapo ni bungeni Tanzania







    [​IMG]
    Hapa ni bungeni TZ pia

    [​IMG]
    hapa ni Kenya



    [​IMG]
    Hizi si picha za ukutani. Ni wabunge wa Kenya wako kikaoni




    [​IMG]

    Hapa ni Uingereza. Si karne ya 18, ni ya 21.
     
  2. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ndo Maana Walio wengi Nadhani Hawana uwezo wa kufikiria ukiacha Wachache sana waliopo mule.

    Alawansi
    Mishahara
    Maviti Makubwa
    Mashangingi

    Yote hii ni kuyafanya yasahau matatizo ya Nchi!
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ni takrima hiyo kuwafanya wasihoji hata yale ya msingi, japo baadhi wameshaanza kuamka sasa. mabunge ya wenzetu wapo kikazi zaidi na ndio maana kwenye mabunge yao hamna luxury zilizopo kwetu
     
  4. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hivi nani aliyeleta akili ya kuweka rangi za bendera kwenye zulia ? ndio maana mambo yanaenda shaghalabaghala.
     
  5. Chris_Mambo

    Chris_Mambo JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Don't forget pal, we Tanzanias are tallented with highest degree of laziness! Ndiyo maana tunafikiria starehe tu badala ya uchapa kazi!
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Ina maana wabunge wetu ni wachache sana au bunge letu ni kubwa sana?
     
  7. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    The Same Tanzanians are Called Hard workers in Foreign Countries compared to any other workers in EA
     
  8. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    ndio maana wabunge wetu wanageuza viti vyao kuwa vitanda-maana ingekuwa wanabanana kama wenzao,ingekuwa ngumu kulala bungeni maana lazima umlalie mwenzio-na ukifwatilia vikao vya bunge vya kenya na uingereza-wanabishana kwa hoja vizuri sana-bunge linakuwa linachangamka-si baadhi ya hawa wa tz kila kila kitu wanaumnga mkono
     
  9. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hahahahahahahahahaaaaaaa!!! Wakenya wamebanana ka vidole vya wanafunzi vinavyokaguliwa asubuhi mstarini. Hapo utalalaje?
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    bunge letu ni kubwa sana. Idadi ya wabunge si tatizo
     
  11. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,487
    Likes Received: 1,654
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda sana hii. Kwakweli bunge letu lilivyo linawafanya wabunge wajisahau sana...uwa nachukizwa sana na tabia yao ya kujizungusha kwenye viti utadhani mambo nje ya bunge yanaenda vyema....afu kulivyo na baridi kupitia Air Conditioning hadi wabunge uwa wanajikunyata kama nyau!! Yote ya nini hayo na hali ya hewa ya Idodomya?!?

    ndio maana hata wakiwa wanachangia wanabaki kusema naomba hiki naomba kile huku wakisahau hawapo bungeni kuiomba serikali bali wapo kuitaka serikali itekeleze majukumu yake kwa mabosi wake (waTZ).

    Uwa naangalia bunge la Kenya, huwezi sikia mbunge anaiomba serikali hata siku moja!! Na walivyobanana, sijawahi kuona mbunge katia bunge lao anasinzia!
     
  12. Researcher

    Researcher Senior Member

    #12
    Jul 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tukumbuke kwamba Uingereza ina mabunge mawili (House of Commons na House of Lords).. na hii picha inaonyesha mojawapo.
    Ila pia uamuzi wa kudumisha historia ya jengo lao ndio unaofanya wabanane humo ndani..Ni uamuzi wa muda mfefu uliofanywa na waziri mkuu Winston Churchill wakati likijengwa upya baada ya kubomolewa na moto vitani.

    Sisi hatuna historia yoyote ya kulinda na hivyo sioni tatizo kuwa na jengo la kisasa.
    Ila kama hiyo itasababisha watu walale usingizi au kushawishika kuongeza idadi ya wabunge ili kulijaza basi tutakuwa tuna matatizo makubwa.
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ndugu, bunge la kwetu ni takrima tosha. Fadhila inapozidi uhuru wa maamuzi nao unanyongwa. Niliwahi soma sehem kuwa, sehem kama habari maelezo haitakiwi kuwa na nakshi sana. Wala hapatakiwi kuwa na viburudani maana hivyo vitawashawishi wanahabari kupindisha maamuzi kwani mlengwa anaweza kutumia mazingira hayo kurubuni
     
  14. wende

    wende JF-Expert Member

    #14
    Jul 16, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ...utakuta wakati mbunge mwingine anaongea,,,,,mbunge wa jirani anajizungusha kwenye kitu ili mradi tu aonekane kwenye camera akifanya mapozi ya namna iyo!!
    Ni kweli viti vya mabunge ya wenzetu vimekaa kikazi, style ya viti nyao inamfanya mbunge asisinzie ata kidogo maana akifanya hivyo majirani zake wa2 (R & L) or MP's from the 2nd side watamstukia!
     
  15. m

    mtimbaru Member

    #15
    Jul 16, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    inasikitisha sana wabunge kulala bungeni ni kwasababu ya goodtime wanayopata posho nyingi na mshahara mkubwa WABUNGE ACHENI KULALA TATUENI MATATIZO YA WANANCHI
     
  16. K

    Kifuna JF-Expert Member

    #16
    Jul 16, 2011
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuna haja ya kuubadilisha ukumbi wa Bunge letu TZ ukae kikazi zaidi. Umekaa kianasa sana ndio maana wanaotafakali kwa kina ni wengi. Halafu kutwa Bunge halijajaa hivi wanaenda wapi wakati wanatakiwa kuwa Mjengoni?
     
  17. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #17
    Jul 16, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwa hilo hata mimi huwa najiuliza sana utakuta nusu ya wabunge viti vyao viko wazi.
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Jul 17, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwa kuwa bado shughuli zote za serikali bado zipo dar, karimjee inawafaa zaidi
     
  19. q

    qsndebile Member

    #19
    Jul 17, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumeshajichanganya, tumeshajenga, acha wakae cha muhim watimize wajibu siyo kuiomba serikali kwa kitu ambacho ni haki yako. Ndio maana baadhi ya haki za raia viongozi huita msaada. Mfano ".... serikali imewasaidia sana wananchi wa Namanyerere kwa kuwapatia barabara ya kiwango cha lami....." Siyo msaada ni haki yao kwa kodi yao
    Sema " tunashukuru kwa kuijenga kwa lami, siyo kw kuwasaidia.!
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    kama ni kubwa kuliko la uingereza na la kenya kulinganisha idadi ya wabunge wanapokuwa bungeni tunakosea. Ni lazima seats zetu nyingi zitaonekana zipo wazi.
     
Loading...