Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maboresho kwenye kuchangia M4C kwa njia ya M-Pesa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Jul 24, 2012.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Nimekuwa mchangiaji wa mara kwa mara kwenye M4C kwa njia ya m-pesa. Hata hivyo siku za karibuni nimejikuta naacha taratibu kutokana na kujiuliza bila majibu maswali yafuatayo;
    - Hivi bado tunahitajika kuchangia?
    - Ela zimetosha?
    - Tumeshachangia sh ngapi?
    - M4C kwa sasa inahitaji sh ngapi, na ngapi wanazo?

    Naomba viongozi wa CDM, kama wanahitaji michango kutoka kwetu wanachama, watujibu maswali hayo hapo juu
    Naomba niwape ushauri ufuatao, namna ya kujibu maswali hayo...

    1. Waweke matangazo ya kuhamasisha uchangiaji, na kukumbusha namna ya kuchangia kwenye vyombo vya habari kama TV, redio na magazeti
    2. Waombe nafasi JF, kuwe na sticky thread inayokuwa updated mara kwa mara juu ya hali ya uchangiaji, nini kimechangiwa, kimechangiwa na watu wangapi, nini kinahitajika, na kuhamasisha watu wachangie
    3. Mtu akichangia kwa m-pesa, ajibiwe kwa msg, ikionyesha hadi wakati huo ameshachangia kiasi gani (hiyo namba yake), akaunti ina kiasi gani, kimechangiwa na watu wangapi, na akaribishwe na kuombwa kuendelea kuchangia
    4. Afisa habari, ama ikiwezekana katibu mkuu awe anaongea na waandishi wa habari, angalau mara moja kwa mwezi, akitoa taarifa, pamoja na mambo mengine, progress ya M4C (wamefanya mikutano mingapi, wanachama wangapi wapya wamejiunga, nini malengo ya sasa na ya baadae juu ya M4C, atoe almanac ya mikutano kwa kipindi cha mwezi mmoja unafuata), lakini pia atumie wasaa huo kuhamasisha wananchi wachangie M4C.

    Nimetoa ushauri wangu tu kama mtaalamu wa mambo ya harambee, nikijua kuwa moja wapo ya namna ya kumhamasisha mtu achangie, ni kwa kuonyesha kutambua na kutahmini mchango wake, kuonyesha mchango wake ni sehemu gani ya kilichochangwa/kunachohitajika, kuonyesha ni watu wangapi wanachangia n.k.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mawazo yako ni ya kimapinduzi na kiwango!
    Unaonyesha wazi nia yako ni kuboresha utaratibu ili uhamasishe watu zaidi!
    Wapo wahusika kibao hapa, lakini nanyaro ni mtu makini, atawapelekea salamu mapema kabisa!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #3
    Jul 25, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Ni kweli kabisa mkuu, tunao viongozi wengi wa CDM hapa, naamini watayafanyia kazi..
     
  4. R

    Ramos JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2012
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Shukrani sana ndugu yangu kwa kuikumbushia hii issue maana tulichangia kwa mda, but hatukupata feedback. Hata ivo ni vizuri ukawa unaisema ndani ya vikao kama wewe ni mwanachama...
     
  5. H

    Hiraay Member

    #5
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikuwa na habari kuwa naweza kuchangia M4C kwa njia ya M-Pesa. Nataka nitoe mchango wangu sasa hivi, nipeni hiyo namba ya kutuma au utaratibu wenyewe.
     
  6. R

    Ramos JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2012
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hilo ndilo tunalowaomba CDM wafanye. Maana mkuu hata nikikuelekeza hapa, ni watanzania wangapi wasiosoma huu uzi wanataka hiyo elimu?
     
  7. O

    OPTIMUS TZ JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vifaa vya M4C kama kofia ,skafu,gwanda na bendera kubwa na ndogo hatuvioni mtaani tununue visambazeni kwa wingi wakuu vinaweza kusaidia mfuko na hiyo number ya mpesa itangazeni vituo vya reido na Tv hatuiju wadau kutoa chochote kil siku hat Ths 100 iwe ndo slogan haba na haba ........................gamba tutalingoa
     
  8. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hongera mwanzisha mada.
    Hii ni changamoto kwa viongozi na wale wanaohusika kuweka mambo wazi ili kuleta hamasa na uwajibikaji.
    Viongozi au wahusika kushindwa kufanya hivyo inadhihirisha ni namna gani hawathamini wanachama wao na mchango wanayoomba. Pia anaonesha kukosa uwajibikaji kwa wanachama na wananchi kwa jumla.
     
  9. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Makene na Makamanda wengine mupo?Tuko ana hoja ya msingi.....tiririkeni
     
  10. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mimi toka nimesikia kuna mtando wa wa kuingialia mawasiliano, SPOOFING SMS NIMESTOP MĄNA INAWEZEKANA TUMESHALIZWA CHADEMA WATUPE FEEDBACK YA TULICHOCHANGIA KWANZA.
     
  11. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ni vema kwa chama cha CDM kufuatilia hili ilikujua kama michango tunayoichangia inafika salama au tayari mfumo umeshaingilia na sms spoofing.

    Ni vema chadema waka wakalifuatlia kwa undani.

    Wanakilisha.
     
  12. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #12
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Mi naamini viongozi wa CDM ni wasikivu, na tukiendelea kulisisitiza hili watatujibu. Ukombozi wa hii nchi ni jukumu letu Watanzania, na CDM wamebeba tu dhamana ya kutuongoza. Wawe makini
     
  13. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #13
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    By the way..., Tuliahidiwa na viongozi baada ya ile harambee ya siku ile kuwa muda sio mrefu tutapewa utaratibu wa kuchangia kwa tigo pesa na airtel money. Mbona kimya?
     
  14. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #14
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kamanda Mbowe, leo unapoelekea Serena kufanya hii kazi, naomba uzingatie huu ushauri
     
  15. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #15
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Takwimu za makusanyo ya jana pale serena pia zisisahaulike
     
Loading...