Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabomu yalipukia Nyumbani kwa WAZIRI Mkuu..

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kituku, Feb 20, 2011.

  1. Kituku

    Kituku JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Makombora yatua nyumbani kwa Pinda Send to a friend Sunday, 20 February 2011 09:00 0diggsdigg

    MWANANCHI LASHUHUDIA, ASKARI WAFUTA PICHA KWENYE KAMAERA
    Ibrahim Bakari na Hussein Issa
    AMA kweli mabomu hayana macho, wala hayaogopi cheo cha mtu. Hilo limedhirika baada ya makombora mawili yaliyoruka hewani naada ya milipuko kutokea katika maghala ya silaha ya kambi ya Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), Gongo la Mboto, jijini Dar es Salaam kutua nyumbani kwa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, eneo la Pugu.

    Hata hivyo, milipuko hiyo ilipotokea usiku Jumatano iliyopita na kuua watu zaidi ya 40 na kuwacha wengine majeruhi zaidi ya 300, Pinda alikuwa kwenye bungeni mjini Dodoma.

    Siku ya Alhamisi, Mwananchi Jumapili lilishuhudia mabaki ya kombora moja yaliyosababisha kiwewe kwa waliokuwawemo ndani ya nyumba hiyo iliyopo Kimani, Pugu karibu na machimbo ya mchanga lakini waandishi walipoenda juzi walikuta askari wa JWTZ wameyachukua na kuacha alama mahali yalipofiga.

    Akizungumza na Mwananchi Jumapili jana, Msaidizi wa Shughuli za nyumbani kwa Waziri Mkuu, Pascal Mnally alisema makombora hayo yalitua nyumbani hapo kati ya saa 3:00 usiku na saa 4:00 usiku.

    Mnally alisema baada ya makombora hayo kuangukia hapo yalizua taharuki na kiwewe kwa familia ya Waziri Mkuu huyo.

    "Baada ya kishindo cha mabomu, familia yake ilitoka nje na kuanza kukimbia bila mwelekeo maalumu, lakini yeye alibakia ndani kusubiri kitakachotokea,” alisema Mnally na kusisitiza:

    "Mimi sikukimbia, majira ya usiku nilipigiwa simu na Mzee (Waziri Mkuu) akiniulizia hali yangu na familia yangu, nikamwambia tuko salama, isipokuwa mama (mke wangu) amekimbia na sijui wamekimbilia wapi.

    "Mzee akaniambia, kuwa hatukupaswa kukimbia ovyo na alitutaka tusiondoke kwa sababu tukikimbia ovyo tunaweza kupata madhara makubwa”.

    Akionyesha mahali yaliangukia, Mnally alisema: "Kwa kweli hali ilikuwa inatisha. Kwenye saa 3:00, 4:00 usiku hivi ndipo makombora yakaanguka hapa. Moja lipiga hapa (alionyesha na tawi la mwembe uliokatwa kwa kombora hilo) na lilikuwa kubwa kweli kweli.

    "Lingine lililoangukia hapa (anaonyesha shimo) lakini lilikuwa dogo tofauti na na la pale”.

    Kurudi familia
    Baada ya hapo Mnally alimwonyesha mtoto wake aliyekimbi: "Huyu naye karudi jana asubuhi, alisema walikimbilia Vigama mbele ya Stesheni ya Reli ya Tazara."

    Alifahamisha saa 10:00 alfajiri siku Alhamisi alikuwa peke yake nyumbani bila ya kujua familia yake ilala wapi, lakini baadaye waliokimbia walirudi nyumbani wakiwa salama.

    Alisema askari wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania walifika nyumbani juzi kuyaondoa makombora hayo, lakini wakawapa tahadhari kuwa wasiende maeneo ya msitu mdogo uliopo jirani na nyumba hiyo ambalo ni eneo la Waziri Mkuu pia kwa sababu ya usalama wao kwa vile kuna uwezekano kukawa na mabomu mengine kuangukia huko.

    Askari wanyang’anya kamera

    Katika hali isiyo ya kawaida, waandishi wa habari wa Mwananchi Jumapili ilifika kupiga picha katika nyumba hiyo, askari waliokuwepo eneo hilo walimnyang'nya kamera mpigapicha na kufuta picha zote zilizopigwa zikiwemo za matukio mengine.

    Askari hao kuwaamru waandhi hao kuondoka mara moja katika eneo hilo kwa kuwa hakuwa na mwaliko wa kuingia katika nyumba hiyo ya Waziri Mkuu.

    Wananchi milimani
    Siku ya tukio wakazi wa maeneo hayo ikiwamo Pugu Kigogo Fresh, Kwa Chanza na Pugu Stesheni ya Tazara walikimbilia milimani ikiwemo katika eneo hilo la Waziri Mkuu huku wengine wakijibanza kwenye mahandaki ya mashimo ya kokoto na mchanga yaliyopo Golani.

    Usiku huo, Mwananchi Jumapili iliyokuwa eneo la tukio, ilishuhudia makombora zaidi ya 20 yakitua kwenye msitu uliopo karibu na nyumbani kwa Pinda.

    Hata hivyo, wakati wananchi wanaanza kurejea nyumbani kwao saa 6:48 usiku siku hiyo, Mwananchi Jumapili iliona gari moja aina ya Toyota Land Cruiser lililokuwa na usajili wa namba za STK likiwa mwendo kasi kuelekea nyumbani kwa Waziri Mkuu likiwa lina watu kadhaa.

    Wakati uharibifu na vifo vikitokea maeneo ya Gongolamboto, kombora moja lilitua nyumbani kwa Athumani Chabwalika maeneo ya Pugu kwa Chanzi na kusababisha nyumba yote kuteketea kwa moto.

    Makombora mengine aliangukia Kitunda, machimbo, Kisarawe, Mbagala, Kigamboni, Tabata Segerea, Kimanga, Pugu Kichangani, Mwisho wa Lami na Pugu Kwalala, Majohe na Kipunguni.

    Kwa mujibu wa JWTZ, jumla ya magahala ya silaha 23 yaliteketea kwa moto na kwamba sasa wanafanya kazi ya kukusanya mabaki ya mabomu yaliopo katika makazi ya watu.
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    lingetua pale masaki coco beach anapoishi sasa!
     
  3. Kituku

    Kituku JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona hapo bendera ingepepea robo mlingoti
     
  4. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Kweli hakuna haki hapa duniani...
    Badala ya mabomu kupiga siku Pinda yupo maskani kwake yamepiga wakati hayupo...
    Unajua haya mabomu yangeangusha angalau kigogo mmoja wa JK lazima mtu angewajibishwa kwa kujiuzulu. Lakini ndo hivyo tena roho za watu zimepotea, tumeahidiwa sanda, majeneza na gharama za mazishi na mkwere kwa msisitizo kasema HAKIKISHENI MNAGHARIMIA USAFIRI WA MAREHEMU WAKAZIKWE KOKOTE NDUGU WANAKOTAKA. Tayari stori imeisha, baada ya wiko moja hakutakuwa hata na headlines katika magazeti halafu tunasahau jumla tunarudi katika business as ussual
     
  5. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hivi hata maombolezo hayajatangazwa na utawala wetu ama SIJASIKIA!
     
  6. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Hiyo ndiyo imetoka tungoje ya Ubungo!!
     
  7. Kituku

    Kituku JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tusubirie mlipuko wa Lugalo labda watasema maombolezo ya kitaifa... maana wanaita janga la kitaifa ila kwa kuwa limeondoka na watu 17-35 hakuna maombolezo... labda lingemuangukia kigogo mmoja ndo lingeitwa siku ya maombolezo!!!
     
  8. Kituku

    Kituku JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Wamekufa watu wa vipato vya chini... serikali haina maombelezo kwa wanyonge...labda lingegusa familia ya kigogo
     
  9. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Safari hii nasikia hakuna hata askari aliyedhurika jambo linatoleta maswali zaidi.

    Halafu askari wa kibongo hawana tofauti na mbwa, no brain kabisa.
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Inawezekana walikuwa na habari za ki intelligensia kwamba kukaa kambini kila jumapili sio busara! Wakahama kwa ujumla wao...
     
  11. P

    Pokola JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    A very interesting observation. Do you know what "Phasing Out" means? Well, that is it. Not a very complicated Military Jargon!
     
  12. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #12
    Feb 20, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    hili nalo neno....coz wao ni muhimu mno kuliko sisi walala hoi.Vifo vya walalahoi angalau 100,ndivyo vinavyoweza kusababisha kupepea bendera nusu mlingoti,lakini 20 wachache mno!
     
  13. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Interesting...naona watu wanahasira mpaka wanatamani ubungo substatpion ilipuke na mitambo ya do! Once
     
  14. S

    Samat Member

    #14
    Feb 20, 2011
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmh, kumbe waziri mkuu ana makazi na pugu pia? me nilijua masaki/oysterbay
     
  15. c

    chipanga JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Mh! ...huyu jamaa si alisema hana nyumba!? kwamba hata akienda kwao likizo huwa anafikia nyumbani kwa baba yake kwenye kile kile chumba alichokuwa analala akiwa mtoto..? KUMBE ana mansion pugu!!
     
  16. beatrixmgittu

    beatrixmgittu Senior Member

    #16
    Feb 20, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lingekuwa tetemeko la ardhi wangefuta picha?? Hii nchi bana!!
     
  17. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #17
    Feb 20, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    hajafA COMED
     
  18. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #18
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haya mabomu nayo hayasikii kilio chetu mi nilijua kombora limfumue mkerewe pale ikulu tufanye uchaguzi upya mwaka huu.
     
  19. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #19
    Feb 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,052
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Anaulizi wa Sheikh Yahaya....
     
  20. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #20
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mpaka afe kiongozi ndio utasikia maombolezo. Hata Spika alisema hii siyo dharula kwa hiyo ccm wameendelea na utaratibu wao wa kupuuza maisha ya raia wa nchi hii.
     
Loading...