Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabomu ya machozi: Tafiti zifanyike...............

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BIG X, Nov 13, 2011.

  1. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani kuna haja kubwa ya kufanyika tafiti za uhakika kuhusu madhara yanayosababishwa au yatakayosababiswa kwa wananchi kutokana na mabomu ya machozi hasa kwenye suala zima la Afya. Askari wetu wamekuwa wakijipigia ovyo haya mabomu. Na wakati mwingine waathirika sio wale ambao wamelengwa moja kwa moja. mfano mbeya mabomu ya machozi yametupwa mpaka ndani ya vituo vya afya (angalia picha) na kusababisha wagonjwa kukimbia wodi, wauguzi kupatwa na presha wakiwa kazini, huu ni unyanyasaji mkubwa. Watu kama hawa serikali inabidi iwafidie kwa madhara ambayo watakuwa wameyapata.

    vitanda.JPG
    Vitanda vilivyokuwa vikitumiwa na wangonjwa katika Zahanati ya Ipinda, iliyopo Mwanjelwa jijini Mbeya vikiwa wazi baada ya wagonjwa kukimbia mara baada ya bomu la machozi lililopingwa na Jeshi la polisi kutua ndani ya Wadi.

    azirahi.JPG
    Mgonjwa aliyekuwa akitibiwa Zahanati hapo akiwa amezirai baada ya bomu la machozi lililopingwa na Jeshi la polisi kutua ndani ya Wadi.

    baada ya kupata nafuu.JPG
    Wauguzi waliozirai wakiwa nje ya Zahanati mara baada ya kutibiwa

    bomu.JPG
    Mganga Mkuu wa zahanati ya Ipinda jijini Mbeya Dk. Lute Kibopile ambaye pia ni mmiliki wa zahanati hiyo akielezea jinsi bomu la machozi lilivyopingwa.

    ndani.JPG
    Muuguzi akionesha eneo ambalo bomu la machozi lilipotua katika Zahanati ya Ipinda, eneo la Mwanjelwa jijini Mbeya.

    kigae.JPG
    Mtaalamu wa masuala ya maabara katika Hospitali ya UHAI BAPTIST Dk Ngangele Lisukile akiwa ameshika kigae kilichodondoka mara baada ya bomu la machozi lililopingwa hospitalini hapo majira ya saa 5:30 asubuhi.


    Haya ni yale tu yaliyotokea mbeya. Ni uhakika na sehemu zingine yapo zaidi haya. Kwahiyo mi nadhani tafiti ziwe zinafanyika kujua madhara ya haya mabomu ya machozi na watu wawe wanafidiwa.
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Revolution is never televised-by JF member
     
  3. O

    Omr JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya ndio madhara ya kushabikia vyama vya kipuuzi kama CDM, fujo zenu zinawatesa hata wagonjwa mahospitalini.
     
  4. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapa wala sio CDM wala CCM, Ni viongozi wetu kukosa utu na busara kwa jamii inayoiongoza. Kama we ni CCM na uliyoandika hapo ni kwa niaba ya CCM basi umeidhalilisha hiyo CCM.
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Makada wa chama tawala ata reasoning yao inakuwaga na on sometimes off.
    Kuna tatizo kushabikia CDM,FUJO ZIMEANZISHWA NA DOLA ILIYO CHINI YA CCM NA DOLA FUJO IMEWASHINDA WAKAITAJI MSAADA WA KUTULIZA FUJO
     
  6. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kama ndio CCM wote mna mawazo kama hayo basi hicho chama kimeshakufa. Poleni!!!
     
  7. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama ina haki ya kuitwa Dola!! Dola ni pale inaposimamia haki kwa maslahi ya taifa sio ya mafisadi. Labda iitwe Dorola. unategemea nini kama asilimia kubwa ya hao askari ni watoto wa wajomba, mashangazi, mashemeji........etc wa hao wanaojiita viongozi wa serikali ya Tanzania.
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona SUGU hajapigwa na bomu? au nae alitimua kama MBOWE. Siasa bwana yaani SUGU nae anajihesabu kuwa ni mwanaharakati wakati watu wanaokwenda kumsikiliza huwa wanavutiwa na lafudhi yake ya kisanii. Katika watu ambao siwezi kupoteza kwenda kusikiliza ni SUGU. Pointi gani atatoa kama siyo majungu yake dhidi ya THT na Redio CLOUDS. anaboa huyu KILAZA ile mbaya. SHAI-ROSE hampi somo? akajitambua kuwa ni mheshimiwa aachane na kufoka foka?.
     
  9. c

    cheseo Member

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wewe huwezi kumsikiliza ila wanambeya walikusanyika kwa wingi na kumsikiliza na kisha kumtii,so piga kimya
     
  10. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi SUGU nae ni kiongozi? au una maana gani? Kama nae ni kiongozi basi tuanze nae kwamba hana busara maneno gani yale alikuwa anayasema mbele ya wapiga kura wake? Kukashfu Jeshi la Polisi ndiyo busara hiyo. EBWANAE naikubali sana SERIKALI kwa jinsi ambavyo imeshashtukia CDM kuwa wanaendekeza upuuzi tu na kuachama nao wachonge then watajitathmini wenyewe kama uchochezi wao kwa wananchi una tija kwa maendeleo ya CHAMA chao na taifa kwa ujumla. Wananchi wala tusifikiri Serikali inawaogopa CDM , bali inawapuuza tu na kujikita katika kuwaletea wananchi maendeleo. Kama ingeanza kujibizana na hawa CDMA na yenyewe ingeonekana haifai. BIG UP JK, kimya kingi ni kilelezo tosha cha BUSARA nyingi ulizonazo.
     
  11. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu kama wewe mnafaa kufa kama Gaddaf! Na kwakweli ni afadhali mara 100% ya Gaddaf kuliko JK, CCM na serikali yake ya hovyo!! Miaka mingi CCM mlijivunia mwamko mdogo wa wananchi kwenye mambo yanayohusu taifa lao sasa wameamuka hawadanganyiki tena na ndio kifo chenu. SUGU ndio pekee aliyefanikiwa kuzima vurugu za Mbeya mjini baada ya mkuu wa wilaya, Vincent Balama, Mkuu wa mkoa, Abbas Kandoro, Kaimu kamanda wa polisi wa mkoa, na wanajeshi wa JKT kushindwa, sasa unaposema Sugu sio kiongozi sijui unamaana gani au unaongea tu kujifurahisha na kuukataa ukweli? Angalia kwenye blog ya Mbeya yetu Sugu alivyoweza kuushawishi umma wa wanaMbeya mjini kusitisha vurugu! Enzi za CCM kujivunia polisi, mabomu, magereza na risasi zimekwisha wananchi hatuogopi tena!! CCM itende haki sio kuleta ubabe ili amani na utulivu viwepo!!
     
  12. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Maendeleo gani unaongea ndugu au unataka kuleta ligi hapa. Kama kuna maendeleo wananchi wangekuwa wanalalamika kila siku. Hebu tutolee ukilaza wako hapa.
     
Loading...