Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabomu Gongo la Mboto: Mwinyi asema hajiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nguruvi3, Feb 18, 2011.

  1. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #1
    Feb 18, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,997
    Likes Received: 4,278
    Trophy Points: 280
    Nimemsikia waziri wa Ulinzi Mh Hussein Mwinyi akihojiwa na VoA swahili. Pamoja na maswali mengine ameulizwa kuhusu kuwajibika kwa kujiuzulu.
    Mwinyi: Kujiuzulu kunatoka na makosa yaliyofanywa na mamlaka iliyoko chini ya mtu kama itadhihirika. Tusubiri tume itakayoundwa na tupate matokeo yake kwanza.

    My Take:
    1. Hili ni tatizo la pili kutokea. Tume ni ya nini ikiwa ile ya kwanza hatukujua nini kilifanyaka?
    2. Tunajua kuwa njia rahisi ya kiongozi asiyeweza kupambanua mambo ni tume ili kutengeneza mazingira ya kutengeneza hadithi.
    3. Mh Mwinyi anataka kutufanya Watanzania mbumbumbu sana.
    Dhana(concept) ya kuwajibika ina maana zaidi ya moja.
    a) Kuwajibika kwa makosa ya watendaji kisheria kama alivyosema yeye Mwinyi.
    b) Kupisha uchunguzi halali usioingiliwa na wale wanaochunguzwa
    c) Kuonyesha machungu au kutoridhika kwa kile kilichotokea, na hapa ni vifo huku
    kiongozi husika akiwa na dhamana.(sympath)

    Zote (a), (b), (c) zinamgusa Mh Mwinyi moja kwa moja. Wakati leo kuna watu wana misiba mizito majumbani kwao, wengine wapo mahospitalini, watoto hawajui wazazi wapo wapi, mali zimeharibiwa na watu hawajui nini cha kufanya, makazi hakuna watu wapo kwa majirani, hivi kweli hata kama kifungu (a) na (b) hapo juu hakimhusu kiongozi, je kifungu (c) cha kuonyesha huruma na machungu nacho pia kiongozi hawezi kukifanya!!! Yaani hata huruma ya madhara yatokanayo hakuna!!, eti kwasababu tu mtu abaki kuwa waziri.

    sad!!!
     
  2. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hii nchi bwana acha tu maskini tunazidi nyanyasikia
     
  3. Double X

    Double X Senior Member

    #3
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UYU waziri wa ulinzi ni ovyo kabisa anasubiri tume itoe majibu mbona tume ya mbagala hamjatuambia ilichogundua, shame on u!!!
     
  4. n

    niweze JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ooo tume ije ili Mwinyi ageuze ukweli kuwa uongo. Thats how "Truth Flip in Tanzania" huyo Mwinyi mwenyewe ndiye atakuwa na input on all these"
    Ukweli, wamemuandaa Mwinyi kuwa raisi na hataki kuchafuliwa jina ili awadanganye tena. Kwani Lowasa si alijiuzuru na leo si anaongoza kamati ya usalama na mambo ya nje?

    [​IMG]
     
  5. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania hakuna uwajibikaji!
     
  6. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hussein Hassan Mwinyi mtoto wa Ally Hassan Mwinyi - open your mind!!!
     
  7. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #7
    Feb 18, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Naanza kujihoji kama huyu jamaa ni mtoto wa mzee A. H. Mwinyi. kama ndivyo ina maana hakurithi hata kidogo ka-busara kutoka kwa baba yake. Mbona baba yake alijiuzulu na baadae akaja kuwa rais?
     
  8. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hadi mtakapojua kuwa nyie ndiyo wenye mamlaka ya kumweka mtu madarakani au kumtoa. Kwa vile bado nyie masikini mmegeuka watumwa wa watala, hakuna lolote mnaloweza kulifanya!

    Very sad!
     
  9. t

    toxic JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    He can't bcoz he is a FAILURE.
     
  10. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kujiuzulu au la kunategemea na boss. Kwa dizaini ya boss tuliyenaye ambaye hajui A, B wala C ya nini anatakiwa kufanya, suala kama hilo la kujiuzulu ni ndoto za alinacha. Labda wenye mamlaka waamue kufanya kweli kama alivyofanya yule machinga wa Tunisia!
     
  11. d

    dotto JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    mkuu wa nchi alishaambiwa kuwa yanunuliwe mengine hayo ya mwaka 1972 yaondolewe jibu mnalijuwa!
     
  12. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tumerogwa hatuna uthubutu
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Feb 18, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Jamaa anang'ang'ania nini? Na tume ya nini wakati inaonyesha kabisa kuwa kuna uzembe ulifanyika. Huyu jamaa ana matatizo sana, milipuko yote imetokea chini yake halafu anasema eti tusubiri tume....
     
  14. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Tanzania a country full of cowards.
     
  15. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kama yeye Mwinyi na Mwamnyange hawataki kujiuzuru, JK anatakiwa awe bold na kuwafukuza kazi leo hii na wala siyo kesho
     
  16. regam

    regam JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kaazi kweli! Nchi hii ni rahisi sana kuiongoza maan wananchi wake ni wapole, wakarimu nk. Tunaonyesha kukerwa na uwajibikaji wa viongozi wetu lakini kwa sababu ya upole tunaishia kusema " aaah Mungu anajuwa bwana!" Tunaendelea kuumia tuu.
    Hizo tume hazileti chochote maana zinateuliwa na haohao waliowaweka sasa unategemea nini? Tume zooooote za hapa kwetu huwa si huru kabisa, zinajengwa na dhana ya kulindana.
    Cha kujiuliza ni kwamba hivi ni tume gani iliyowahi kuundwa na kutoa ukweli? (Ukiondoa tume ya Richmond)
    Tutabaki kuumia tuu. Hata wale wanaodhani suluhisho ni 2015 wasahau. Kura zitachakachuliwa na itaundwa tume ya kuchunguza.
    Kutokana na uoga na unafiki tuliokuwa nao ya egypt hatuyawezi. Yaani pamoja na matatizo na mapungufu ya serikali yetu kuna mijitu bado inadhani tuko kwenye kampeni! Tutakufa bila kelele. Yaani huwa nakasirika sana!
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Feb 18, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Yaani wanamuandaa yeye kuwa rais!!!! Wala hafai hata kidogo....
     
  18. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    anajiandaa kuwa rais.

    suala la kujiuzulu halipo kwenye list yake.
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Feb 18, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Na Kikwete hawezi kuwafukuza kazi kwa sababu hatuna utaratibu huo, na tumetawaliwa na uswahiba sana....
     
  20. s

    seniorita JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kama watu hatutaamka nchi hii, every day the truth will be twisted to another completely different story...."a fake truth" which is expected all to understand and take it....at the expense of peoples' life, jamani...why? and for how long?
     
Loading...