Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabingwa wa Maths...!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Museven, Aug 29, 2012.

  1. M

    Museven JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Jamani nisaidieni kusolve puzzle hili:

    Nguo inauzwa sh. 10,000/= Kwa kuwa huna pesa, ukaamua kukopa
    kwa dada yako sh.5000 na
    kwa kaka sh. 5000, ukapata
    hiyo Sh.10,000. Ukaenda ukapatana na muuzaji na kuinunua kwa sh. 9,700,
    ukarudishiwa sh.300.Ukaamua
    kupunguza deni. Ukatoa sh.100
    kwa kaka na 100 kwa
    dada,ukabaki na 100.Hivyo
    ikawa una deni kwa kaka 4900 na kwa dada
    4900. Ukijumlisha unapata 9800, ukiongeza na ile 100 ya
    kwako inakua 9900. JE 100
    inayokosekana ili ifike 10,000 uliyokopa imekwenda wapi?
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :biggrin1: nimependa hili swali lako..ngoja nikachukua kalamu na karatasi nianze kupiga akili..napenda such questions
     
  3. M

    Museven JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Waiting for your bright answer!
     
  4. B

    BISENDO New Member

    #4
    Aug 29, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kabak nayo vp wakat tayar amejumlisha ikaleta 9900?
     
  5. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jamaa walikukopesha jumla ya shilling 10,000/= Hii inamaana kwamba kila mmoja alikukopesha shilling 5000/=. Mpaka hapo tuko sawa na maelezo yako.
    Sasa basi kama ulipunguziwa ukauziwa kwa shilling 9700/= maana yake ni kuwa kila mmoja alikuchangia shilling 4850/=. Hivyo basi kama ungerudisha bila kubaki na hela yoyote ungemrudishia kila mmoja shilling 150/= (kwa watu wawili inakuwa 300/=) Ila wewe ulirudisha shilling 100/= kwa kila mmoja ambayo ambayo inaleta jumla ya shilling 4950/= kwa kila mmoja(4850/= + 100/=) Hivyo kila mmoja alibaki anakudai shilling 50 ambayo jumla yake ni 100/= ndo ile 100/= uliyobaki nayo. Hivyo bas ulitakiwa kabla ya kurudisha change uhjue mchango wa kila mmoja kwa kwenye ile bei uliyo nunulia i.e (9700/2 = 4850). Kama ungejua hilo basi inamaana kuwa ungegundua kuwa kila mmoja anastahili kuata shilling 150/= kwenye ile change yaanai shilling 300/= iliyobaki ila wewe ukawapa shilling 100/= ambayo inaleta jumala ya shilling 4950/= maana yake ni kuwa kila mmoja alibaki anakudai shilling 50/= amabayo ndo ile inakupatatia shilling 100/= uliyobaki nayo.
     
  6. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Bado unadaiwa .
    Unapomrudishia kaka sh 100 na dada sh 100 kutoka kwenye punguzo la sh 300 ,unabakiwa na sh 100 yako mwenyewe.
    dada na kaka wote wanakuwa na sh 4,900 kila mmoja. Hapo bado unatakiwa urudishe deni la sh 200 yaani sh 100 kwa kaka na sh 100 kwa dada. Kwa hiyo bado unadaiwa sh 200 ila ukiongeza na ile ya kwako sh 100 uliyoichukua kutoka kwenye punguzo unabaki na deni la sh 100.
     
  7. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,608
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Hili swali mbona lisharudiwa sana kule kwenye jukwaa la jokes na mazagazaga!
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Subiri Kongosho akuje yeye ni bingwa wa Maths sana!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Subiri Mwanaasha aje akujibu....
     
  10. M

    Museven JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Nimekuelewa. Ila unatakiwa ufuate mgawanyo nilioutumia mm kisha unioneshe hiyo 100 inapunguaje, kama nilikosea kimahesabu nk
     
  11. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Logic unayotumia siyo sahihi. Logic ya Chona ndiyo sahihi. Hesabu ni logic.
     
  12. Madame B

    Madame B JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 22,744
    Likes Received: 1,851
    Trophy Points: 280
    Sasa kama wewe uliekopeshwa hujui ilipokwenda,
    mimi ambae sikuwepo nitajua ilikoenda?
     
  13. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,688
    Trophy Points: 280
    Khaa! Hili swali sasa mpaka linaboa. Kila siku linaulizwa!
     
  14. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,158
    Likes Received: 3,420
    Trophy Points: 280
    nemecheka kama chizi, umenifurahisha sana Madame B.!!
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    sijala samaki siku mingi hadi brain imechoka.

    Afu hili swali lishakuja mara alfu kidogo

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ntakutumishia kesho kwenye dar xprec ya kwanza.....ukapokee ubungo sa8 kamili!
     
  17. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Iko hivi -5000+100=-4900 deni kwa kaka ambalo ni sawa na deni kwa dada. 300 tunaita pato au +300. Deni halisi ni -4900-4900+100= -9700. Assumption yako hapa siyo sahihi yaani -4900-4900+100 NOT EQUAL TO - 9900.
     
  18. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :biggrin1::biggrin1:
     
  19. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,235
    Trophy Points: 280
    Tenaaaaaaaaaaaa!
     
  20. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,235
    Trophy Points: 280
    Hapa wangu umeniacha hoi sana!
    Ila kweli ukiangalia utajua jamaa hayuko makini anapo pewa pesa!
     
Loading...