Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabina: Sipingi ushindi wa Diallo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Oct 28, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Sunday
    October 28, 2012


    HABARI
    Posted Sunday, October 28 2012 at 10:34


    Na Frederick Katulanda, Mwanza


    ALIYEKUWA Mwenyekiti wa CCM mkoani Mwanza Clement Mabina, amefuta uamuzi wake wa kupinga matokeo ya uchaguzi wa chama hicho ambayo yalimpa ushindi aliyekuwa Waziri wa Maliasili na Utalii, Anthon Diallo.

    Mabina ambaye alitangaza kupinga matokeo ya uchaguzi huo kwa madai kuwa haukuwa huru na haki na kwamba ulitawaliwa na vitendo vya rushwa, alieleza maamuzi yake mapya jana ikiwa ni siku chache baada ya kurejea kutoka Dar es salaam alikodaiwa kwenda kuwasilisha rufaa yake.

    Alisema ameamua kuachana na uamuzi wake wa kupinga matokeo hayo kwa ajili ya kukinusuru chama na mpasuko, lakini aliendelea kusimamia msimamo wake kuwa pamoja na kufuta uamuzi wake huo ni kuwa uchaguzi huo uliomuingiza Diallo kushinda haukuwa haki na ulitawaliwa na rushwa.

    "Nimeamua kuachana na rufaa yangu sasa naangalia mambo mengine.., najua kwamba hali hii inaweza kusababisha mpasuko ndani ya chama, hivyo nimeamua kuachana na uamuzi wangu wa kukata rufaa lakini zaidi kuheshimu pia uchaguzi wa wapiga kura ambao nina hakika uliathiriwa na rushwa," alieleza Mabina.

    Katika uchaguzi huo, Mabina aliangushwa na Diallo kwa tofauti kubwa ya kura baada ya kushinda kura 611 dhidi ya kura 328, lakini alipinga matokeo hayo akidai kuwa uchaguzi huo ulitawalia na vitendo vya rushwa.

    Akitoa tuhuma hizo baada ya kupewa nafasi ya kushukuru wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Uchaguzi wa CCM mkoani Mwanza, alidai kwamba ameamua kukata rufaa katika Kamati Kuu ya CCM, kupinga matokeo hayo.

    Alisema kwamba licha ya hali hiyo yeye ataendelea kubaki mwanachama mtiifu ndani ya CCM na kusema anamuachia mungu zaidi ya hayo alitangaza kuwa atakuwa tayari kushirikiana na wanachama wenzake kupitia ngazi mbalimbali za uongozi wa Chama kukijenga chama chake.

    = === == == = = == = = = =









     
  2. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ni bora amegundua Kuwa angechemsha kwenye rufaa.
     
  3. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Na ndivyo itakavyokuja kuwa kwa UMVCCM na wengine wote wanaopinga matokeo ya UVCCM yaliyogubikwa na malalamiko lukuki.
     
  4. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mabina mzee wa madili nakumbuka ashawahi tapeli mtu gari imejaa vifaa vya majumbani kutoka nje lakini leo hii ni kiongozi ndani ya chama tawala inasikitisha kwakweli
     
  5. damper

    damper Senior Member

    #5
    Oct 28, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sijui ni kwa nini anaeshidwa ndo anaiona rushwa mbaya!! Ukweli hawa wagombea wote tena wa ngazi zote bila kubagua huyu kashinda au kashindwa WALITUMIA RUSHWA sema leo kashindwa yeye ndo imekuwa rushwa ilitawala.
    Ukweli wanasiasa wengi kama sio wote ni wanafiki kwenye hili swala la rushwa, HAKUNA MSAFI.
     
  6. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #6
    Oct 28, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    wanajua kuwa wanapinga mfumo ambao ndiio huo huo uliowaingiza hata wao madarakani. Bora agundua hilo awasaidie na akina Sumaye na UMVCCM kujua kuwa rushwa ni mfumo halali ndani ya CCM na ukizidiwa dau jipange next time
     
Loading...