Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabillion kuwajibu upinzani!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mvaa Tai, Nov 7, 2011.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Leo nimeharibu siku yangu nimepita maeneo ya Hazina pale nikamsikia Afisa mmoja akizungumza na mwenzake kwa uchungu sana. Vitu muhimu nilivyo vi-note ni kama ifuatavyo.

    1. Kila wizara imelazimishwa ifanye maadhimisho ya miaka 50 ya uhuru, wakati serikali ipo katika hali ngumu sana kifedha.
    2. Wizara zoote hazikubajeti pesa kwa ajiri ya shughuli hii
    3. Kila wizara imeamuliwa iangalie katika vifungu vyake itatoa wapi pesa na shughuli za kifungu husika zisimame mpaka bajeti ya mwakani
    4. Mpaka sasa kwa wastani kila wizara inatumia zaidi ya Billion mbili kwa shughuli za kuadhimisha Miaka 50 ya uhuru
    5. Inasemekana viongozi wa CCM wamekasirika kuambiwa kwamba hawajafanya lolote tokea tupate uhuru.

    Naumia sana nikijiuliza: Hivi jumla tuna wizara na Taasisi ngapi za Serikali? Mpaka hili zoezi la kujisafisha liishe jumla itatumika bei gani? katika kipindi hiki ambacho uchumi unadorora ni kwanini hizo pesa zisielekezwe katika maeneo yatakayo punguza makali? kama vile kuongeza ruzuku kwa wazalishaji na wasafirishaji bidhaa nje ya nchi.

    Kwanini wataalamu wetu Serikalini wanaendeshwa kiasi hiki na wana siasa? Hivi CCM wanaona ni sawa kusheherekea miaka 50 ya uhuru huku ukienda madukani unakutana mpaka na maziwa freshi, mboga za majani na matunda kutoka nje ya nchi?

    AAAAAAAAAGR!!
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 135

    Mkuu hujaamka nazo kweli ? Nimesoma sijaelewa kitu kimoja , ujumbe uko clear kichwa cha habari mbona kimekaa kilevi levi ?
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Duh! kweli jumatatu huwa ni ya 'blue' ..... mkuu kunywa siku za Ijumaa na Jumamosi, kwa Jumapili madhara yake ndiyo haya. Tena wewe si wa bia za kawaida bali konyagi poli.
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145

    Halafu tunamlaumu Jairo, haka kanchi kameshakufa kanatembea kwa kudra za mwenyezi Mungu. Hapo wajanja wanakamua tena mshiko, si wameruhusiwa kufanya hivyo. Nchi ya kukurupuka hii, yaani mwaka jana wakati wanabajeti hawakujua kuna maadhimisho ya miaka 50 ya uhuru?
     
  5. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,583
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280


    Hapo penye RED, TOOTHpick Toka CHINA. Kwa nini Shilingi isiporomoke. Mmekalia politics mkijua ndio zinazowapa ulaji.
     
  6. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,679
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    nenda soko la ubungo, mwenge, buguruni jioni ni sandals za kichina ambazo zinaharibika baada ya wiki, TZ nourmer!!
     
  7. usininukuu

    usininukuu JF-Expert Member

    #7
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Viongozi legelege watatengeneza Serikali legelege hiki ndicho tukionacho
     
  8. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #8
    Nov 7, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,805
    Likes Received: 933
    Trophy Points: 280
    Kipaumbele cha mafisadi wa ccm na serikali yao ni maonesho tu. hata kama 90% ya vinavyooneshwa ni vya uongo
     
  9. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani mbona anaeleweka vizuri sana??? Nyie msioelewa ndiyo mmeamka nazo!!! Ahsante sana Mkuu kwa kutuletea nyeti hizi!!! Wapinzani wapige kelele nyingi sana bungeni na majukwaani kupinga ubadhirifu huu!!
     
  10. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #10
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    mi nilishasema humu mwakani mwez wa pili nchi itakuwa haina pesa kabisa..
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Lunyungu naamini uwezo wako wa kufikiri ni mkubwa tuu hebu jaribu kusoma point namba5 alafu oanisha na kichwa cha habari usipoelewa ni-PM kwa ufafanuzi zaidi
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    serikali ya kisela hata mambo yake huenda kisela sela tu
     
  13. L

    Lua JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndiko tulikofikia kwa sasa!
     
  14. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Msishangae, Upeo wa ccm umefikia kikomo. Dawa ni siku ya uhuru tufanye maandamano makubwa nchi nzima kupinga ubadhirifu wa fedha zetu kulazimisha kusherehekea kisicho sheherekeka. Tunataka fedha zetu zitumike kwenye maendeleo siyo anasa. Polisi watakuwa bize na hawataweza kuzuia maandamano yote. Mwisho wa siku kitumbua kitaingia mchanga na Ujumbe utafika kwa hao wageni watakaokuja.
     
  15. m

    mang'ang'a JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Mtoa mada kaeleweka vizuri tu, nafikiri hawa wanaompinga ki wale TASK FORCE wa mafisadi wa kitengo cha vuruga JF msg sisi tumeielewa bana
     
  16. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #16
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    mkuu mbona iko wazi? vipi maandalizi ya miaka 50 yanaeneleaje?of cource tunakivunia AMANI na UVUMILIVU!
     
  17. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #17
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Maadhimisho yanafanyika kila mkoa na wilaya ambapo mabanda hujengwa, kupambwa na kwekewa watumishi humo kufanya maonyesho. Nahisi hii linaongezea kwenye bilioni ulizozitaja kwa kila wizara. Du Kama kupanga ni kuchagua hapa tumeingizwa "vichakani"
     
  18. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #18
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,982
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    hili suala la kuwaita hawa jamaa wajanja kunafanya waonekane wana akili wakati wana resources zote lakini hawezi hata kupanga wazitumieje!
    'Wajanja' ni akina Bill Gates, Steve Jobs, Masoud Kipanya na wajasiriamali wengine wanaoweza kuplan na kusimamia miradi yao lakini hawa ni wajinga na wezi.
     
  19. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #19
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Me nimemuelewa nazan walioamka nazo ndo hawajamuelewa
     
  20. m

    mama kubwa JF-Expert Member

    #20
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 487
    Trophy Points: 180
    hata mie naungana nawe hii ina chenga na sijaamka nazo maana hata coka huwa sinywi. Nilitegemea mabililioni yametengwa kuwajibu wapinzani kuhusu jambo fulani.
     
Loading...