Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabasi ya wanafunzi ya CRDB yahujumiwa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by GeniusBrain, Mar 23, 2012.

  1. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    CRDB: Kwa sasa hatuwezi kuizungumzia Uda

    Na Jimmy Mfuru 23rd March 2012

    Wakati Shirika la Usafiri Dar es salaam (Uda), linasema mradi wa mabasi ya wanafunzi yaliyotolewa na Benki ya CRDB, unajiendesha kwa hasara na kufanya mabasi kusimama kutoa huduma kwa wanafunzi Jijini Dar es salaam, benki hiyo imesema kwa sasa hawawezi kuzungumzia suala hilo kwa kuwa wanalifanyia kazi.
    Hivi karibuni, Mwenyekiti wa Kampuni ya Simon Group, Robert Kisena, ambae ni mbia katika Uda, alinukuliwa na NIPASHE kuwa mabasi hayo yanajiendesha kwa hasara na kuishauri benki hiyo ili mabasi hayo yaweze kujiendesha nyakati za mchana yabebe abiria wa kawaida.

    Akizungumza na NIPASHE jana jijini Dar es Salaam, Afisa Uhusiano wa CRDB, Nasibu Kalamba, alisema kwa sasa benki hiyo haiwezi kuzungumzia suala hilo kwa kuwa linafanyiwa kazi.

    "Kwa sasa Benki haiwezi kulizungumzia suala hilo kwa kuwa bado linafanyiwa kazi," alisema Kalamba.
    Benki ya CRDB ilitoa mabasi matano mwaka 2010 ambayo yalizinduliwa na Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, kwa ajili kusaidia kubeba wanafunzi jijini Dar es Salaam ili kupunguza kero, lakini mabasi hayo kwa sasa yamesimama kwa zaidi ya miezi miwili bila kutoa huduma.CHANZO: NIPASHE
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Miradi bubu ya wazalendo
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    huu haukuwa mradi wa kibiashara, ilikuwa ni donation kusaidia wanafunzi wa DSM kwahiyo huo mradi ni liability ya crdb

    kisena asitegemee faida kwenye mabasi ya wanafunzi
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwani mapatano ilikuwa mradui ufanye kwa faida au kutoa msaada wka wanafunzi wanaoteseka kwa shida ya usafiri? Huyu Kisena hiyo habari ya hasara anaitioa wapi wakati lengo la CRDB kutoa mabasi na UDA kukubali kuyapokea na kuyaendesha ilikwua ni kusaidia wanafunzi. Kwa nini UDA isikatae tangu mwanzo kwa kigezo kwua itapata hasara?
     
  5. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Yaani nilikuwa ninajiuliza haya mabasi mbona siyaoni cku hizi..! Nikahisi yale yale ya Mabasi ya wanafunzi ya wakati uleee.. Mradi ambao uliuliwa na baadhi ya Viongozi wa Chama kimoja cha siasa hapa Tanzania..
     
  6. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    hesabu za 150/= zilikuwa hazitoshi
     
  7. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Niseme tu kwamba kwa sasa hakuna mradi wowote wa umma unawezafanikiwa Tanzania chini ya Serikali ya CCM! Viongozi wote walafi na hawajali masilahi ya wananchi!
     
  8. only83

    only83 JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hii nchi kazi tunayo...tunahitaji maombi mazito.
     
  9. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kama hii serekali ya ccm inashindwa kusimamia kamradi kadogo kihivyo hivi tutafika kweli?

    Na hii simon group ni mnyama gani serekali inashindwa kuwaajibisha?

    Halafu Jk anasema wanamuonea wanasema yeye ni dhaifu.
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,288
    Likes Received: 3,062
    Trophy Points: 280
    who is simon group?
     
  11. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    TUCK FHEM SIMON Gangstersssss...
     
  12. r

    rimbocho Member

    #12
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu mradi toka mwanzo ulikuwa unaharufu ya hujuma. Hebu tambieni nani aliyewapa ushauri wa kibiashara hawa CRDB wakanunue mabasi aina ya TATA eti ndio yatadumu? Bei yenyewe ilikuwa ni ya kuruka eti basi moja zaidi ya m 100 hi si kweli.
    hawa jamaa hawakuwa serius na uwekezaji huu, hata kama ilikuwa ni kuwasaidia wanafunzi lazima uwe mradi ambao ni sustainable au ulikuwa kwaajili ya mtoto fulani kwa hiyo kesha maliza shule na mabasi kwisha kazi yake?

    CRDB mnajiaibisha tulitegemea mngeweza hata kuwa washauri wa serikali katika uwekezaji kumbe nanyi hope less. Mbona mabasi ya shule za binafsi yanaoperate kila siku?

    Ushauri.

    Kama unataka kupunguza nauli ambayo inamfanya mwanafunzi amudu usafiri basi lazima uwe una revolve fund ya kufidia hilo gepu ili biashara hiyo ya kumsaidia mwanafunzi iwe endelevu
    katika faida ya bank kila mwaka kuwe na fungu la kujazia hiyo deficity katika uendeshaji wa mabasi ya wanafunzi

    kuwe na matembezi ya hisani au dinner party za kuchangia usafiri kwa wanafunzi, si tu kwa Dar mnaweza enda hata katika mikoa yenye tatizo kama hilo.

    wazazi wawafaidika katika hiyo business wawe wachangiaji katika sehemu ya uendeshaji si tu katika nauli hata katika michango ya hiari.

    nawakilisha
     
  13. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Toka awali CRDB walikuwa wana lengo la kujitangaza na sio kusaidia wanafunzi. Ni nani awezaye kuendesha mabasi kwa nauli za sh 150? Tuwe wakweli!
     
  14. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,050
    Trophy Points: 280
    Kunakosekana proposal ya kufanya mradi wa mabasi ya wanafunzi yajiendeshe yenyewe hata uvccm walichemsha nadhani bado hatujapata mchanganuo unaostahiki kutatua tatizo hilo,wengi wana nia ila njia hawana.......
     
Loading...