Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabasi ya abiria: Ufisadi wa hali ya juu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ibrah, Aug 27, 2008.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tangazo la serikali kuzuia mabasi uingizaji wa mabasi ya abiria yenye zaidi ya miaka 5 ni Ufisadi wa hali ya juu na hujuma kwa sekta ya usafiri Tanzania.
    Nataka kuingiza mabasi ya bairia ya kibashara lakini nimetembelea mitandao ya wauzaji magari maarufu wa Japan ili kupata magari hayo lakini wote wameniambia siwezi kupata mabasi hayo.

    Nimegundua hata Ulaya, Asia na Afrika Kusini ambao ni bora kuliko sisi kiuchumi wanaruhusu uingizaji wa Mabasi yaliyotumika kwa zaidi ya miaka 5. Sisi tunakipi cha kutufanya tuwe jeuri kiasi cha kukataa mabasi hayo na barabara za kulazimisha watu kutembeza magari mapya?

    Nadhani hapa kuna mkono wa Mtu, nisaidieni Wana JF nataka kuingiza mabasi lakini nimeshindwa kuyapata kwa ajili ya Ufisadi huu wa waziwazi na hujuma dhidi ya WaTz.
     

    Attached Files:

  2. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
  3. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sasa nisaidie Kibu, natafuta sana mabasi used chini ya miaka 5, nimeulizia Wauzaji maarufu wa Japan kama vile Car Junction, Japanesevehicles na Autorec lakini wote hawana na wanasema si rahisi kuyapata. Nifanyeje?
     
  4. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
  5. m

    mwana2009 New Member

    #5
    Aug 27, 2008
    Joined: Aug 10, 2008
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imekuwa kero sana kuhusu suala la wanafunzi kulipa nauli wakati kuna mi jibaba na mijimama na mijikaka haina hata iabu imevaa miguo ya kijeshi inataka kutimiza uana jeshi wao kwa kutolipa nauli ya daladala na matokeao yake kupanda kibaba kwenye magari ya watu.

    hayo magari yamelipiwa na yamenunuliwa kwa ghalama na hakuna kitu cha bule miaka hii kama unalipwa na wewe lipa kama unataka kula na wewe uliwe .

    kwa kweli kikwete huo msemo hakukosea.

    sasa wanajeshi mlipe nauli na wanafunzi ni free.

    leteni hoja.
     
  6. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    LABDA MAFISADI WANATAKA WAO NDO PEKEE WAWE NA HAYO MAGARI YA ABIRIA KWANI NDO WENYE UWEZO WA KUNUNUA MAPYA.....!
    KIZAZI HIKI CHENYE KUFANYA MAAMUZI KUNA KITU INAELEKEA WALIKULA UTOTONI MWAO AMBACHO KINAATHIRI MAAMUZI MUHIMU HIVI SASA (joke) KWANI MAAMUZI MENGI MABOVU HUFANYWA NA WATU WA RIKA FULANI (45-60's?)
     
  7. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2008
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Suluhisho la tatizo hili ni kuwafuata mafisadi huko huko juu waliko na kutwaa viti walivyokalia.
    Hatuwezi tatua matatizo ya nchi yetu kwa kutegemea kwamba mafisadi kadhaa watatuonea huruma na kuamua kutupigania kwa moyo mmoja.
    Hakuna yeyote kati ya viongozi tulionao alizaliwa kuongoza, wengi wapo hapo kwa ajili ya matumbo yao yasiyoshiba.
    Zaidi wapo ili kuwatumikia Mabwana zao wenye nia ya kunyonya damu na musuli ya uchumi wa Tanzania.
    Tuwafuate huko huko juu, kama hakutoshi tutabanana hivyohivyo.
     
  8. C

    Chuma JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mods nafikiri hii mada iunganishwe...
     
  9. Z

    Zion Train JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2008
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 503
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    bora wangezuia malori na si mabasi, mabasi mengi ya tanzania yameundwa kutokana na malori.

    wanaoleta hizi sheria za ajabu ajabu sijui huwa wanalalia ubavu mbaya, kuna time ilisemwa, eti mabasi ya scania yote ni marufuku kuwa na engine za 113, ni za 93 tu, utekelezaji hakuna na mambo yanakwenda tu.

    ushauri wa bure kabisa, ni bora waruhusu watu kuagiza mabasi kutoka nje na kupiga marufuku kuunda basi kutokana na lori!
     
  10. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Regulation yenyewe inasema hivi:
     
Loading...