Mabaraza ya Maendeleo ya kata Kutuchagulia Wajumbe wa Mabaraza ya Katiba, ni Haki?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Communist, Feb 4, 2013.

  1. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2013
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,386
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    6.2.8, Afisa Mtendaji wa Kata baada ya kupokea majina yaliyopendekezwa kutoka kwenye Mikutano Mikuu Maalum ya Mitaa ya Kata husika, ataitisha Kikao Maalum cha Kamati ya Maendeleo ya Kata, ambacho kwa kuzingatia sifa zilizoainishwa kwenye aya za 4.0 na 5.0 kitachagua majina manane kwa kura ya siri kwa utaratibu ufuatao.

    https://groups.google.com/forum/?fromgroups=#!topic/mabadilikotanzania/-Dcj0ANirt8

    Naona kama wajumbe waliochaguliwa na wananchi kutoka serikali za mitaa, ndio wangepiga kura katika ngazi ya kata kuliko haya mabaraza ya maendeleo ya kata, ambayo mpaka sasa yamekaa kiitikadi zaidi. Kwa upande wa mtaa wamefanya vizuri, hivyo wananchi kazi kwenu.

    Nawaomba mfatilie hiyo link hapo juu kupata mwongozo mzima wa kupata mabaraza.
     

    Attached Files:

  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2013
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,127
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mmmm hapa naona kuna hatari ya kupata watu wa itikadi moja tu, yaani chama tawala, kwa sababu mabaraza mengi ya kata ni ya kwao.
     
  3. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2013
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,386
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    Jamani someni hiyo pdf muone
     
  4. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2013
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,386
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    Kikao Maalum cha Kamati ya Maendeleo ya Kata, ambacho kwa kuzingatia sifa zilizoainishwa kwenye aya za 4.0 na 5.0 kitachagua majina manane.

    Hii imekaa sio.
     
  5. n

    nyabhera JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2013
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haha hii ni trick ya CCM kutawala Katiba.
    Ona wajumbe wa Kamati ya maendeleo ya kata.
    1 diwani.
    2 Mtendaji wa kata.
    3 wenyeviti wa Mitaa/vijiji au vitongoji kwenye miji midogo.
    4. wakuu wa idara za serikali katika kata. mf.i.. Mwl mkuu msingi
    ii... mwl Mkuu sekondari.
    ii bwana shamba
    iii mwana afya.
    v Mganga.
    kwa ufupi hapo kunazaidi ya wajembe ambao ni wanasiasa na wataalamu walioko katika kata.

    ukizingatia kata mingi zinatawaliwa na CCM basi unaweza kujua katiba itakuaje.

    my take Rais anaweza hata kupewa mamlaka ya kubaka.
     

Share This Page