Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabango ya CCM... Milions of US$

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by YoungCorporate, Aug 27, 2010.

  1. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kampeni za mwaka huu zina mambo ....mabango mji mzima ........yaani nasikia yameagizwa canada kwa mamilion ya dola........kazi kwelikweli......hakuna hata moja la wapinzani...hapa kuna fair play kweli??
     
  2. doup

    doup JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapinzania hawana pesa za mabango !!!!!??? au wanabaniwa na wenyewe; wasije wakafirisiwa kwa kuzushuwa kisa wataonekana ni wapinzania; au makampuni yote yanamilikiwa na wana-ccm???!!
     
  3. D

    Dick JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni sehemu ya matumizi ya fedha za kampeni zilizochangishwa, ni sahhihi kabisa.
     
  4. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    dawa yao ni kuyamwagia ACID
     
  5. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Watu hatudanganyiki tena. Mabango yao wayaweke mpaka ******, lakini kura zetu kuipa CCM NO.

    NCHI MOJA, NIA MOJA NA CHAMA KIMOJA = CHADEMA
     
  6. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mabango ya CCM NI DALILI YA MATUMIZI YA KIFISADI
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Loh!:mad2:
     
  8. kebepa

    kebepa Senior Member

    #8
    Sep 8, 2010
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 134
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hii ni dhahiri kabisa kuwa masikini hawana chao katika nchi hii. Ukiangalia tu mabango ambayo yamewekwa sehemu mbalimbali kuwanadi wagombea wa CCM inaonyesha wazi kabisa kuwa matajiri wanazidi kuungana ili kuendelea kuwanyonya masikini. Gharama zilizotumika kutengeneza mabango na vifaa mbalimbali kwa ajili ya kampeni vinagharimu fedha nyingi sana ambapo inaonyesha wazi kabisa kuwa huu ni umoja wa matajiri ambao wamewekeza kwa ajili ya kuvuna baada ya uchaguzi.
     
  9. Mtoka Mbali

    Mtoka Mbali JF-Expert Member

    #9
    Sep 8, 2010
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tafadhali Kebepa usiseme ni umoja wa matajiri waliounganisha nguvu kuinadi ccm, hizo ni fedha zetu sisi walala hoi. Ni kodi zetu zinazotumika na wala hazitoki mbali ni mifukoni mwetu sisi.
     
  10. kebepa

    kebepa Senior Member

    #10
    Sep 8, 2010
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 134
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mmh, possible! lakini, mbona asilimia kubwa ya wafadhili au hata wagombea wa CCM ni matajiri?
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Sep 8, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Na huo utajiri wameutoa wapi kama si kuufisadi umma wa watanzania kwa namna moja au nyingine?
     
  12. Nicky82

    Nicky82 JF-Expert Member

    #12
    Sep 8, 2010
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 939
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawa ni wale wanaoingiza mizigo bandarini na kukwepa kodi au kulipa kodi isiyo fanana na gharama halisi, wakiwaacha wafanyakazi na wakulima kufidia hilo gepu la kodi,,...Ni wale wanaongiza madawa ya kulevya na kuharibu vijana wa nch hii,,,,,Ni wale wanaoingiza Mitumba na vipodozi feki na kufanya soko la pamba na viwanda vyetu vy nguo kufa,,,,,Ni wale waoingiza vifaa feki vya kichina, achilia mbali madawa feki...Ni wale wanaowalipa waajiriwa wao ujira kiduchu huku wao wakinnemeka zaidi kwa kukwepa kodi....Ni wale waopata dili na zabuni ya miradi ya serikali wasiyo stahili baada ya kutoa kitu kidogo.,,,Ni pamoja na wachakachuaji wapetroli
    Watu wote hawaatakuwa tayari kuona mfumo wa utawala ukibadilika kwa namna yoyote, ndio maana watatumia nguvu kubwa sana kuulinda, wamejaa ubinafsi na maumivi ya matendo yao ni kwa wananchi wa kawaida ambao aidha kwa makusudi au kwa kutokujua wanaendelea kuchagua wale wanaowanyonya
     
  13. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #13
    Sep 8, 2010
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mnanijaza hasira tu, maana siku hizi nimejikuta nikipiga campagin ya kutoipigia kura ccm utadhani nalipwa na chama chochote. Na nitaendelea kwa uhakika kabisa kumwambia kila nayeonana naye.
     
  14. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2010
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Kumbe tupe wengi...! Na wala si hasira ndugu Mess, hii ni hali ya kuwa mjasiri na responsible. Huwezi ukaona wapuuzi wachache wanaudanganya umma na kuna hatari ya umma kudanganyika na wewe uneujua ukweli ukakaa kimya, lazima utafanya kitu. Mimi na wewe ni mmojawapo wa hao tusioweza kukaa kimya. Tuungane tuwaonyeshe kuwa kwenda ikulu kunawezekana bila fedha (ambazo nyingi ni za kifisadi).
     
  15. A

    Anaruditena Member

    #15
    Sep 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kibaya zaidi ni kwamba tunaona picha zao badala ya picha za kazi zao

    hatununui sura!!!
     
  17. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2010
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Umeona eeehh....

    mwambie na jirani yako sasa...........safari hii hatununui sura. Watu wanacheka cheka tu halafu watanzania wanakufa maskini, huduma mbovu, eti uwanja mkubwa wa ndege Bukoba, umeme wa kuaminika kijijini, wakati kila siku kwa Dar yenyewe umeme wa shida, barabara mbovu, uwanja wa ndege sio wa hadhi ya kimataifa....! Hivi hawa Chama Cha Mafisadi wanawaona watanzania kuwa wehu sio?
     
  18. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #18
    Sep 8, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    What a coincidence!
     
  19. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #19
    Sep 13, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Wadau,

    Hii dhana ya CCM ya kutumia resources zao nyingi kuweka mabango lukuki kunadi wagombea wao, hasa ya huyu mgombea wao wa urais ni nini?

    Je wananchi hawamjui? Je hawajui utendaji wake wa kazi? Je hawajui uadilifu wake, Je hawajui anavyojali makundi yote katika jamii yakiwemo ya vilema, ma albino, watoto yatima, wafanyakazi, wakulima, mama wajawazito, vijana na wazee kama mabango yanavyomtangaza?

    Mimi naona CCM kulikuwa hakuna haya kupoteza mamillioni kujaribu ku justify utendaji kazi wa mgombea wao bali wangeacha tu wanachi wamrate sababu wanamjua miaka 5 amekuwa akiwaongoza.

    Na ndiyo maana mwaka 2005 sikushangaa hayo mabango sababu walikuwa wanamleta mgombea wao kwa mara ya kwanza, sasa hii mara ya pili naona kulikuwa hakuna haja kwani wananchi tayari wameshapima uwezo wake wa kiuongozi kwa kipindi hiki cha miaka mitano.

    Kujaza Mabango kiasi cha kuwa KERO kwa wananchi wengine haibadilishi mtazamo wao juu ya rating waliyonayo kwa huyu mgombea.

    Ni wazo tu kwa hawa wana CCM - haya mambango hayatabadilisha uamuzi wa wananchi juu ya PERFORMANCE RATING ya huyu mgombea.
     
  20. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #20
    Sep 13, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Kuna bango Moja la Mwalimu J. K. Nyerere (Tumuenzi Mwalimu Nyerere ) lipo pale Boma karibu na Mwalimu house limedondoka chini kwa uchakavu wameshindwa kulirudishia, ila ya Mkuu wa kaya mpaka miti inakatwa ili yaonekane.
     
Loading...