Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabalozi wetu Saudia na Roma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gulwa, Dec 17, 2009.

  1. G

    Gulwa JF-Expert Member

    #1
    Dec 17, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,599
    Likes Received: 775
    Trophy Points: 280
    Kumbukumbu zangu zinanionyesha kuwa mabalozi wetu katika nchi za kislamu huwa ni waislamu tu. Ingawa hakuna nchi inayojitambulisha kama nchi ya Kikristo, ila balozi wetu Italia huwa pia ni balozi katinka nchi ya Vatcan, ambayo ni ya kikristo. Kwanini hekima inayotumika kuteua mabalozi katika nchi za kislamu kama saudia nk isitumike kuteua mabalozikatika nchi kama Italy, Enland nk?
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Dec 17, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kwani kuteua mabalozi waislamu kwenda kwenye nchi za kiislamu ni "hekima?" Kaazi kweli kweli!
     
  3. Hassani

    Hassani JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 253
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    hayo ni mambo ya intercultural-relation,sometimes lazima uwe flexible kucopy na culture ya mwenzio kwa mahusiano bora.Nchi nyingi za kiislamu hazitenganishi dini na siasa,so ni muhimu kumpeleka mwislamu kule.Lakini kwa nchi kama Italy ambayo inatenganisha dini na siasa unaweza kupeleka yeyote.Nadhani Vatcan ni nchi inyojitegemea na ina balozi wake hapa nchini,sina hakika kama na sisi tuna balozi vatcan lakini ilitakiwa iwe hivyo na kwasababu ni nchi isiyotenganisha dini na siasa basi balozi wetu kule angekuwa padre au askofu.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Balozi wa China,America na Italia huko Saudia ni Waislamu?
     
  5. b

    bigilankana Senior Member

    #5
    Dec 17, 2009
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    udini unakusumbua tu. Kila kitu mnataka kukiweka katika misingi ya kidini. Kwani huyu balozi wa sasa Italy ni wa ngapi mwisilamu?
     
  6. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kwakuwa nchi nyingi ni zile zinazoitwa za kikristo,
    na kwakuwa kwa mtindo huo pia mabalozi wengi watakuwa wakristo,
    basi mtakuja na hoja ya udini katika uteuzi wa mabalozi na mtasema wakristo wanapendelewa.
     
  7. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135


    Italy na Vatican ni nchi mbili tofauti kihusiano wa kimataifa. Balozi anaewakilisha Italy pia anawakilisha na Vatican(multiple accreditation) kama alivyo Balozi wetu wa Saudi Arabia akiwakilisha Bahrain na Qatar.
    Ama hili la kumchagua Muislamu kuwa Balozi Saudin Arabia logic yake ni kuhakikisha kuwa hakwazi katika utendaji wake wa kazi kwani kuna sehemu ndani ya Saudi Arabia haziruhusiwi asiye Muislamu kuzifikia. Ziko nchi zinazohisi kuwa uwakilishi wao sehemu hizo si lazima kumuhusisha Balozi hivyo huteuwa mabalozi wasio Waislamu. Hawa hutegemea Mabalozi wadogo walioko Mjini Jeddah kushughulikia masuwala katika hizo sehemu takatifu.
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    Dec 17, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nilifikiri sehemu zisizoruhusiwa ni misikiti tu kumbe kuna sehemu nyingine? Nchi za kiislamu kwa ujumla ni wabaguzi!
     
  9. b

    bigilankana Senior Member

    #9
    Dec 17, 2009
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chuki za kidini
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Serikali yetu haina dini. Kwa hiyo sioni mantiki ya kupeleka Mwislamu peke yake kuwa balozi Saudi Arabia. Balozi wetu Italia hivi sasa ni Karume. Mara ya mwisho niliangalia hakuwa Mkatoliki.
     
  11. b

    bigilankana Senior Member

    #11
    Dec 17, 2009
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtanzania yeyote anaweza kuwa Balozi kokote bila kujali anasali wapi.
     
  12. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #12
    Dec 17, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    On a different note,

    As far as I know, balozi wetu wa Germany ana serve pia kama balozi wetu Holy See (Vatican)

    Balozi wa Tanzania Italy si balozi wa Tanzania Vatican, ingawa vatican iko Rome.

    Hii ilitokana na matatizo ya kidiplomasia kati ya Vatican na Italy.

    Nikitaka kutafuta information zaidi kazi kweli kweli, embassies hazina websites, wengine hawajalipa bill, basi tabu tupu.

    Hebu ona hapa www.tanzania-gov.it

    Halafu tunataka ku promote utalii, embassies zetu ungoogable!
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Dec 17, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,194
    Trophy Points: 280
    Uliangalia wapi?
     
  14. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #14
    Dec 17, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    I Googled! kwi!
     
  15. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Unaposema Nchi za KIislamu ni Wabaguzi ukihusanisha na sehemu tukufu za Maka na Madina una maana gani? Sehemu hizo mbili ziko Saudi Arabia peke yake na hizo sehemu ni za kidini. Sasa sijui kama kuna kosa kwa dini fulani kuweka masharti juu ya watu wa dini nyengine.

    Mzee nafikiri jipange upya katika hoja yako.
     
  16. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #16
    Dec 18, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Bado udini unawasumbua. Sijui kama umeona suala la logic ya kumchagua Muislamu kama nilivyoeleza. Mwakilishi kwenye nchi huangaliwa vigezo vingi ili kuona uwakilishi wake hautokwazwa na mambo madogo madogo. Pengine ungeuliza kwanini maafisa wa kike hawapelekwi huko nchi za Kiarabu na ungeuliza pia kwanini maafisa wasio Waislamu hawapendelei kupelekwa huko.


    Masuala ya utashi hayana nafasi katika suala la kuendesha shughuli za uwakilishi na kama ambavyo sehemu kama Geneva itakuwa na kigezo kwa kupelekwa kama muwakilishi basi sehemu nyengine pia zitakuwa na vigezo vyake hivyo hivyo Saudi Arabia..
     
  17. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Udini mtupu.
     
  18. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #18
    Dec 18, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    nani yule haoni kundule?
     
  19. Annina

    Annina JF-Expert Member

    #19
    Dec 18, 2009
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Makubwa!
     
  20. K

    Kudi Shauri Senior Member

    #20
    Dec 19, 2009
    Joined: Nov 1, 2007
    Messages: 154
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Balozi wa Tanzania Italy is not accredited to the Vatican. Balozi wa Tanzania kwa Vatican ni Balozi wa Tanzania aliyeko Berlin, Germany. Kufuatia makubaliano kati ya Vatican na nchi zote za dunia kama nchi haiwezi kufungua ofisi za balozi mbili Roma [moja for Italy na ya pili for the Vatican] basi inashauriwa ku accredit to Vatican balozi wake aliyeko nchi nyingine yeyote isipokuwa yule aliyekuwa accredited to Italy. Indeed nchi nyingi za Kiafrika ambazo zina ubalozi Roma huwa wanachagua mabalozi waliopo London/Berlin/Paris/Brussels/Geneva kama balozi wao Vatican. Kwa Bwana Ali Karume hatambuliwi huko Vatican. Nchi zinazo jiweza [e.g USA] huwa na Balozi tatu tofauti huko Roma ya kwanza accredited to Italy; ya pili to Vatican; na ya tatu to UN Agencies in Rome kama vile FAO; IFAD and WFP]
     
Loading...