Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabalozi wajuta kuwakilisha Tanzania nje

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Aug 11, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe

    Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa inatuhumiwa kuwatelekeza mabalozi wake wanaoiwakilisha Tanzania katika nchi mbalimbali na kuwakumbatia mabalozi wa heshima.

    Taarifa kutoka kwenye Kamati ya Bunge ya Mambo ya Nje, Ulinzi na Ushirikiano wa Kimataifa iliyowasilishwa bungeni hivi karibuni pamoja taarifa zingine kutoka kwa baadhi wa wajumbe kamati hiyo, zinasema upendeleo huo umesababisha mabalozi wengi watamani kurudi nchini baada ya maisha yao kuwa magumu.

    Chanzo cha habari kilidai kuwa Wajumbe wa Kamati hiyo waliofanya ziara katika balozi mbalimbali nje ya nchi walishuhudia kuwepo kwa hali mbaya ya ofisi za balozi.

    Chanzo hicho kimeleza mabalozi wengi hawathaminiwi kiasi ambacho hata maafisa mbalimbali waanapokwenda kwenye nchi hizo kwa ajili ya shughuli za kiserikali hawamshirikishi balozi husika.

    “Imekuwa kawaida kwa maafisa wa serikali wakienda kwenye nchi hizo, hawatoi taarifa kwa Balozi kitu ambacho kinaawaauma sana wawakilishi wetu,” kilisema chanzo hicho.

    Hata kwenye taarifa ya kamati hiyo iliweka wazi kwamba kuna tabia ya maafisa wa serikali wanaokwenda kama timu ya kitaalamu kutoshirikisha balozi zetu, hivyo uwepo wao hakuna anayejua.

    Katika kitu ambacho kimewafanya mabalozi hao kukata tamaa, ni kufuatia mabalozi wa heshima wanavyonyenyekewa, inafikia wakati balozi huyo anajulishwa kila hatua endapo Rais anatembelea moja ya nchi hizo wakati balozi husika hana habari.

    Wakitolea mfano, balozi wa heshima wa Uholanzi amepewa madaraka ya kumpokea Rais mara anapotembelea nchi hiyo au kupita, wakati Balozi mwenye makazi yake nchini Ugiriki hana taarifa zozote.

    “Ni jambo linalosababisha balozi zetu kukosa hamu tena ya kuendelea na kazi, ikiwa balozi wa heshima anapewa taarifa zote huku balozi husika hajui, kitu hiki tulipoelezwa tulishangaa sana,” chanzo hicho kilisema.

    Aidha, kutokana na kupewa madaraka makubwa, balozi huyo hivi sasa anashinikiza jengo la Ubalozi wa Tanzania nchini humo kuuzwa, kitu ambacho ni hatari kwa maslahi ya nchi.

    Taarifa ya Kamati hiyo inaeleza kwamba kwa ujumla majengo ya ofisi za mabalozi yamekuwa katika hali mbaya na kunatakiwa juhudi kubwa za kuzifanyia ukarabati mkubwa ili kuongeaa hadi ya nchi.

    Ufumbuzi wa tatizo hilo sio kuuza majengo hayo kama inavyoshauri na baalozi huyo ili kukwepa kuwepo na maslahi binafsi ya kibiashara.

    Kamati iliishauri serikali iwe na utaratibu maalumu wa kuwalipa mishahara na posho zingine kwa mabalozi pamoja na watumishi wa ubalozi katika kipindi kifupi.

    Ilisema hivi sasa inawachukua muda wa mwaka mmoja kupewa pesa au kupata majibu kwa suala la kikazi, kitu kinachosababisha wawe na maisha magumu.

    Wakati akifunga majadiliano ya Bajeti ya Wizara yake, Waziri Membe alisema utaratibu wa kuwatumia mabalozi wa heshima unaweza kuangaliwa, lakini uwepo wao kuna manufaa makubwa katika Taifa.

    Alisema Wizara pia itaboresha njia za mawasiliano kwa balozi za Tanzania nje ya nchi ili kuongeza tija ya utendaji wa kazi.

    Hata hivyo Membe alisema kuchelewa kwa mishahara na pesa za kugharamia majengo inasababishwa na Wizara hiyo kupatiwa fungu dogo la fedha lisilokidhi matumizi.
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Jambo moja ninaloshangaa balozi wamemweka wa nini katika nchi au ukanda husika wakati serikali haimtambui wala kumtumia na badala yake kumtumia balozi wa heshima tu, basi wamweke huyo wa heshima badala ya viinimacho vinavyoendelea.
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Sikujua pia kuwa tuna balozi Ugiriki.
     
  4. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Majungu kwa membe tu je ni kwanini wasiongee wenyewe mpaka kamati isafiri!
     
  5. G

    GodfreyTajiri JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 716
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    hapo sasa! mi naona hii stori imechanganya
    ukweli na fitna.
     
  6. D

    Dopodopo Kadopo Senior Member

    #6
    Aug 12, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Viapo wanavyo apa huwa vinahusu nini? utendaji wa viongozi wa wizara katika hili lazima utiliwe qn mark.
     
  7. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    duh! Unless wamechanganya habari..siyo Ubelgiji kweli?!!
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hii itakuwa lile gazeti la udaku linaloitwa Tanzania Daima, kama kawaida yake.
     
  9. a

    andrews JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    udaku unaozidi uhuru na mzalendo itakuwa wale madada wa sinza tu
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Tumuulize Candid Scope. Angalia usije ukaumbuliwa bure na chuki zako dhidi ya Tanzania Daima. Picha inaonyesha ni IPP media.
    Lini Tanzania Daima likawa IPP media?
     
  11. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #11
    Aug 12, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Ni jitihada za mafisadi kumchafua mhe Membe maana wanajua he is the cleanest of leaders.
    Mti wenye matunda ndio upigwao mawe.
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wewe unaongelea picha iliyowekwa? zuga hiyo!
     
  13. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Tunao Ubalozi hadi Nepal we unashangaa Ugiriki?!
     
  14. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,148
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Mabalozi siku hizi hawana umuhimu sana.
    Mataifa mengi hutumia PR companies (lobbysts) ambazo zipo nyingi tu States, Euro, Asia .... unawalipa fedha, unapata access. Mabalozi huwa hawapati access congress au white house bila kutumia lobbysts, kwa hiyo kwanini serikali isiende straight to lobbysts?
    The era of ambassadors is almost gone. Let it go!!!
     
  15. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wote warudi nyumbani hawana kazi ya maana wanayoganya huko.tubakize balozi zimbabwe na syria
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Sasa badala ya kutesea kwenye misitu ya pande mmebadilishia kwenye balozi
     
  17. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    lakini kiukweli balozi zetu zinatia aibu sana niliingia beiljing china huwezi amini kama ni ubalozi wetu yaani ni aibu sana. yaani mpaka nyasi mlangoni sijui wameshindwa hata kuajili mtu wa kufanya usafi kwa mazigira ya nje. balozi zetu ndio nchi nchi yetu tukiwa ughaibuni ila ukweli huwezi amini kama ni balozi za tanzania ninayotoka au la!
     
  18. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kma kweli hali imefikia huko si wakatalie teuzi zao,hakuna kitu kama hicho hela inatosha sema tu ni kwa kuwa mabalozi wengi walikuwa watumishi wa serikali na walikuwa wameshazoea 10% sasa wakishakuwa mabalozi wamezikosa kutokana na sheria za nchi walizomo sasa wanapiga kelele.Ntaamini nikiskia kuna balozi amejiuzulu kwa kuwa maisha ni magumu
     
  19. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    ...Juzi juzi ubalozi wetu wa Russia dari lilianguka hiyo ndio aibu ya mwaka...Balozi kakoswa koswa kuangukiwa na dari.
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    unavomsifia membe.................how far r u sure kuwa yeye ni msafi???NENDA MTAMA
     
Loading...