Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabalaa humuandama mtoto wa kike tangu akiwa tumboni…………

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Sep 26, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Tatizo hili hufahamika kama Female Infanticide, yaani mauaji ya kukusudia yanayofanywa kwa mtoto wa kike. Achilia mbali kile kitendo cha mtoto kuuawa muda mfupi tu baada ya kuzaliwa, utelekezwaji wa mtoto wa kike mara tu anapozaliwa na kutoa mimba baada ya ugunduzi kwamba, ni mtoto wa kike, zote ni njia za kumuondoa mtoto wa kike duniani. Tatizo hili liko katika jamii zote zinazomchukulia mtoto wa kike kama balaa na yule wa kiume kama Baraka kwa familia.

    Kwa hapa nchini mtoto wa kike huuawa kwa njia isiyo ya moja kwa moja. Watoto wa kike hudharauliwa na kuachwa linapokuja swala la elimu katika familia. Ukichunguza hata wewe utabaini kwamba, katika familia nyingi, ambapo watoto wa kiume wamepata elimu bora, watoto wa kike katika familia hizo wamepuuzwa na hata kutopewa kabisa elimu.

    Watoto wa kike, haswa wale wanaozaliwa nje ya ndoa wametelekezwa kirahisi, wamekataliwa na baba zao kirahisi, ukilinganisha na watoto wa kiume. Idadi ya watoto wa kike wanaokufa kutokana na kutelekezwa na kukataliwa na baba zao ni kubwa kuliko ya watoto wa kiume. Hata zile kesi nyingi za watoto kukataliwa na baba zao zinahusisha watoto wa kike zaidi. Ni jambo la kushangaza kwamba ndoa ambayo ina watoto wa kike watupu hutazamwa kwa bezo na dharau ukilinganisha na ile yenye watoto wa kiume watupu. Hata wale wanawake wanaozaa watoto wa kike watupu hujihisi vibaya na kuamini kwamba walistahili kuzaa watoto wa kiume pia.Kwa maeneo ya vijijini na katika familia masikini, watoto wa kike hutazamwa kama, ‘biashara ya kesho' ambapo watauzwa kwa njia ya mahari.

    Kwa hiyo thamani yao ni kuolewa, ni ile ya kibidhaa na sio kibinadamu. Na ndio maana mtoto wa kike anaposhindwa kuolewa huanza kuonekana kama mzigo usio na thamani, na hata kuzongwa hutokea. Ili kujinasua na tatizo hili, msichana huenda kwa mwanaume yeyote kama kwa kujilazimisha. Kila mtu anajua kuhusu wazazi hapa nchini, ambao wamekuwa wakiwalazimisha binti zao kurudi kwenye ndoa za mateso kwa hofu ya kurejesha mahari. Kinachotokea ni binti hao kuuawa na waume zao. Ni wazi hii ni njia ya makusudi ya kuwapunguza wanawake, bila kujali mtu ataieleza vipi……………….
     
  2. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kuna ukweli mwingi ndani yake asante Mtambuzi.
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nimeifupisha sana nilikuwa na mengi ya kueleza humu..................
     
  4. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #4
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Unaweza kupitia hiki chanzo hapa chini:

    Untitled Document
     
  5. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,679
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Mvumbuzi article yako ina ukweli kiasi kikubwa. Na naweza ku relate na sababu za wanawake wengi kuwa na low self esteem. Self esteem inakuzwa toka utoto. Ukishajua position yako kama binti kuwa you are always the second and best to none; huwezi kujiamini hata kidogo. Wanawake wengi wamelelewa kujiona kuwa wao ni second best.

     
  6. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,679
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Ningekuwa na mtoto wa kike ninge mtrain toka utoto kuwa yeye ni second to none.
     
  7. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    NK naomba kuuliza, unaposema second best na second to none unamaanisha nini?
     
  8. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #8
    Sep 26, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mtambuzi aksante sana. I wish ningewezakuishi na Binti yangu wa kufikia............... !

    Ila natafuta jamani Binti!!
     
  9. M

    Magoo JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    So unazidi kukandamiza
     
  10. M

    Magoo JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    vipi wa kiume unaye?? tusaidiane kumpata wa kike basi
     
  11. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    MJ1 si uzae na we ujilelee kabinti kako! Au nisubiri mi nikizaa nikuletee.......lol! Yaani article ya mtambuzi imejaa ukweli alafu imegusia kwa kiasi kikubwa halisi ya maisha ya mtoto wa kike!
     
  12. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mtambuzi naona umetambua ...nilikwambia ukabisha ona sasa unakubali maneno yangu.safi, jamani tubadilike. RIP prof. wangari
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Sep 26, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa licha ya kuwa zipo familia chache zinazowathamini watoto wa kike kuliko/sawa na watoto wa kiume.
     
  14. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    hapo ndio umefupisha??!!
     
  15. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #15
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    I don't see the women empowerment here, post nyingi zina discuss wanawake tu!
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hata sijakuelewa unamaanisha nini........
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Unaweza kuasili pia.............
     
  18. s

    shalis JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siwezi sema sanaaa, ila mtoto wa kike katika familia akisoma na kujitambua huwa wanaleta maendeleo sana katika family zao tofauti na wakiume nimeona wengi hasa wachaga
     
  19. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #19
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    @Shalis.........., Uliyoyasema yana ukweli mkubwa. kuna msemo mmoja huw anaupenda sana, wanasema, 'Ukimwelimisha mtoto wa kike, umeielimisha jamii' , naupenda sana msemo huu, kwa sababu umethibitisha juu ya jambo hilo. Ipo mifano mingi sana inayoweza kuthibitisha ukweli huo.
    Nimeshuhudia sana pale ambapo baba ni msomi ni mara chache kukuta elimu ikipewa msukumo katika familia kwa sababu sisi wanaume tunakuwa bize sana na majukumu mengi na mengine hata yasiyo na tija, lakini pale ambapo mama ni msomi hata kwa kiwango cha wastani, elimu katika familiya hiyo hupewa msukumu mkubwa.
     
  20. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #20
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Yaani nimejitahidi kweli kuifupisha, kwani kuna maeneo mengi sijayagusa kutokana na kuogopa kuwachosha wasomaji kama wewe.............
     
Loading...