Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Mabala wa mabalaa" Ni Nani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Katavi, May 25, 2012.

  1. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,624
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
    Katika gazeti la Raia Mwema kuna sehemu hii ya makala za "Aya za Ayah Binti Hidaya". Mwandishi wa makala hizi licha ya kuwa na ujumbe mzito lakini huwa zinakuwa zimeandikwa kwa namna ambayo inavutia sana kusoma. Mtu unasoma ukiwa unatabasamu hata kama ujumbe unakera.
    Naomba kumjua mwandishi wa makala zile ambae anajitambulisha kama MABALA WA MABALAA...
     
  2. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,017
    Likes Received: 904
    Trophy Points: 280
    ninacho fahamu ni mzungu mwenywe uwezo mkubwa wa kuzungumza na kuandika kiswahili kwa ufasaha.mengine zaidi kuhusu yeye wadau wengine watachangia,
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Richard Mabala, aliyeandika kitabu cha Mabala the farmer, ailkuwa ni mwalimu wa secondary Mzumbe kama sikosei na baadaye akaacha, na kuwahi kuajiriwa UDSM, sikumbuki vema alikuwa idara gani na sasa nafikiri anafanya kazi na mashirika mbalimbali ya kiuana harakati. Ni mzungu aliyezaliwa na kukulia bongo (Tabora kama sikosei - mnyamwezi wa kizungu), ana uraia wa bongo na anayeipenda Tanzania kuliko nchi ya babake.
     
  4. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #4
    May 25, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Anaitwa Richard Mabala.
     
  5. G

    Gathii Senior Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: Feb 9, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yeah..Anaitwa Richard Mabala...ni Muingereza nafikiri,alioa Mtanzania na hivyo akaamua kubadilisha jina lake la Ukoo na kuchukua hilo la Mabala...Ni Mtaalamu wa Literature,ameandika articles nyingi lakini ni maarufu sana kwa vitabu vyake ambavyo vimetumika sana kipindi fulani cha 90's kwa wanafunzi wa kidato cha kwanza katika somo la kiingereza,vinaitwa Mabala the farmer na Hawa the Bus driver....
     
  6. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Precisely!
     
  7. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    huyu ndo yule richard mabala aliyekuwa na katuni ya mzungu mtaani. Ni wahapahapa kitu kama mabala watu wa wapi?
     
  8. lutayega

    lutayega JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ni raia wa kitanzania anaitwa richard mabala ni mmoja kati ya wazalendo wachache waliopo tz anaishi Africa sana siza Dar es salaam. Nasikia ana wake wawili mmoja ni mzungu na mwingine ni mwafrika
     
  9. J

    Juma123 Senior Member

    #9
    May 25, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 193
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Jina lake halisi ni Richard Satewite, Lakini alinogewa NA nswalu NA matobolwa ya Tabora akaamua kuachana NA Satewite, NA kuchukua Mabala. Alifundisha Chang'ombe Chuo cha Ualimu, ameifanya UNICEF etc
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    May 25, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,624
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
    Kumbe ndiye aliyeandika Mabala the farmer!!
    Pia ni mwandishi wa makala katika gazeti la Mwananchi Jumapili...??
     
  11. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #11
    May 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
  12. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #12
    May 25, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu angalia maandishi yako! usijeleta kizaazaa
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    May 25, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,624
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
  14. T

    TEGEMEA JF-Expert Member

    #14
    May 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anaitwa Richard S mabala.ameandika "mabala the farmer"nk
     
  15. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #15
    May 25, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Dah kwa kusoma makala zake huwezi pata picha wala ingia akilini kama mwandishi ni mzungu kwa jinsi anavyotumia kiswahil fasaha, na kwa kutumia lugha ya kuchombeza haswaa kama amezaliwa na kukulia pwani....

    Nashukuru kwa mtoa post na wachangiaji na mimi leo nimemfahamu mababala wa mabalaa ni nani...
     
  16. Kapo Jr

    Kapo Jr JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 823
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Jamaa huwa nasoma sana makala zake ndani ya raia mwema na mwananchi-leo ndo nafaham kua ni mzungu,thanx jf,anaboresha kiswahili fasaha
     
  17. John Kachembeho

    John Kachembeho JF-Expert Member

    #17
    Dec 12, 2014
    Joined: Dec 29, 2013
    Messages: 563
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 60
    Aiseee.....leo usiku huu nimemuona akihojiwa bbc nikashangaa sana, siku zote nilijua ni mswahili mwenzetu kumbe ni mzungu?? Ni mwanafasihi mzuri wa kiswahili...
     
  18. t

    tracy martins JF-Expert Member

    #18
    Dec 13, 2014
    Joined: Aug 5, 2014
    Messages: 2,985
    Likes Received: 908
    Trophy Points: 280
    hahaaaaaa
     
  19. Bill of Quantity

    Bill of Quantity JF-Expert Member

    #19
    Dec 13, 2014
    Joined: Dec 2, 2014
    Messages: 1,251
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Weka picha!!!!
     
  20. Kishimbe wa Kishimbe

    Kishimbe wa Kishimbe JF-Expert Member

    #20
    Dec 27, 2014
    Joined: Jul 18, 2013
    Messages: 1,920
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Ni mzaliwa, mkulia na mkazi wa Tanzania na, nina imani, ni raia wa Tanzania.
     
Loading...