Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabadiriko makubwa Facebook, kuwa makini

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Kilongwe, Jan 25, 2012.

  1. Kilongwe

    Kilongwe JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Facebook ikiwa ni nyumba ya online kwa mamilioni ya watu duniani, hivyo mabadiriko yanayotokea kwenye facebook ni dhahiri yanaathiri kwengi wetu. Katika siku za karibuni Facebook wamekuja na kitu kipya mbacho wenyewe wanakiitaTimeline , hii Timeline ni mpangilio mpya wa kurasa ya facebook ambao unamuwezesha mtumiaji kupanga picha,matukio nk kulingana na muda husika.
    [​IMG]Picha inayoonesha muonekano wa timeline ndani ya Facebook.
    Katika Timeline, utaweza kupanga taarifa zako kwa mtindo wa kipekee zaidi huku ikimpa nafasi mtembeleaji kuzipitia kwa haraka zaidi. Kama utaangalia picha ya hapo juu, utaona kwenye timeline yangu mtu akija mara ya kwanza ataona marafiki,picha na mengine meengi. Siyo hayo tu, kwa kutumia timeline mtu anaweza kuangalia matukio yako toka siku ya kwanza uliyojiunga na facebook.
    Katika siku zilizopita Timeline ilikuwa ni kwa wanaohitaji, ila kuanzia tarehe moja mwezi wa pili timeline itakuwa ni lazima, utake usitake ni lazima utumie au kwa lugha ya kiufundi tunaweza iita de
    [​IMG]
    fault. Hivyo usishangae kuona mabadiriko kwenye kurasa yako.

    Kitu ambacho kimenivuta kuandika hii makala ni kuwa, ingawa timeline ni nzuri na ya kuvutia, ila Facebook inaonekana wanazidi kufanya mambo kuwa magumu,nidhahiri kuwa kufanikiwa kwa facebook kumekuja kutokana na urahisi wa utumiaji. Hivyo kufanya mambo kuwa magumu kutawafanya watu wengi kuikimbia au kushindwa kuifungua hususan wale walio kwenye mgao wa bandwith (internet zilizo taratibu mno). Kuna siku niliwahi kuona mpachiko wa rafiki yangu ambaye ni mtumiaji mzuri mno wa faceboo, yeye alikuwa akilalamika kwa kusema nani amesema tunataka hii timeline?


    Kitu kingine kikubwa ambacho kinaniumiza kichwa ni privacy, facebook wenyewe mara kibao wamekiri kuwa privacy ni moja ya vitu vinavyowaumiza kichwa, kwenye facebook ya sasa mtu anaweza kuona matukio yako ndani ya wiki hadi mwezi,ila sasa kwenye hii timeline mtu anaona tukio tangu siku ya kwanza uliojiunga facebook, sasa huku si kuwaumbua watu? Chukulia mfano kwa wale wenzangu na mimi wazee wa kuongopa, huu si ndio mwanzo wa kukamatwa? Hivyo basi kwa kuweka timeline kuwa default kutawatatiza wengi. Habari njema ni kuwa kuanzia sasa unaweza kuanza kufuta matukio kadhaa usiyopenda kuwaonesha watu hadi hapo januari 31.
    Je wewe unalionaje hili?

    Souurce: Ughaibuni .com - Tekinolojia
     
  2. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Aaah sasa umeileta huku ndo facebook...ungewaandikia wenzio huko huko wangeiona tu.
     
  3. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Dah, Kichwa cha habari na miguu tofauti lol!
     
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sasa hili linahitaji matengenezo gani yakiufundi mpaka utuwekee hapa?
     
  5. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    haha kuna wanafki watabeza as if hawapo facebook ... while ukienda group ya JF facebook wamejaa tele....
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Kweli "MABADIRIKO". Mabadiliko
     
  7. S

    Sambuka JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wote tuliohumu na kwenye fb tupo tucmzingue jamaa kajipinda, bongo mbona twapenda kuangushana?!!
     
  8. Kilongwe

    Kilongwe JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kama wewe ni mtumiaji wa internet, basi kati ya watu kumi kuna zaidi ya nane wanatumia Facebook, hata hapa unaposoma chini kuna twitter na juu kuna facebook. Mitandao jamii ni sehemu ya maisha katika dunia ya sasa. Kama unafuatilia, UN wamepitisha Internet kuwa moja kati ya human right na social network ni moja ya viongozi. So hakuna website itakayoenda bila social network.

    Mkuu, Nimesema vitu viwili, Mabadiriko makubwa, kuwa makini. Katika utendaji wa tovuti, kitu kinachobadirisha muongozo wake ni kitu kikubwa, Katika timeline sio tu wamebadirisha muongozo bali hata muonekano hivyo sio kitu kidogo. Pia kama ni mfuatiliaji utajua nini ninamaanisha. Hivyo bado natetea na ninastick na kichwa cha habari.

    Tunapozungumzia technology haimaanishai kila siku ucheze na kodi au matengenezo. Katika miaka ya 80 kipindi technology inakuja wadau wengi walijikita zaidi kwenye technology na kuacha jamii, ndio maana enzi zile ukimkuta programmer hajui lolote zaidi ya code. Dunia ya sasa imebadirika na technology ya leo ni ile inayoingiliana na jamii.
    Chukulia mfano, leo hii kaja kaka Mtazamaji simu yake imeharibika na wewe ndiye fundi, kama ingekuwa miaka ya 90, wewe ulikuwa na jibu moja tu, naweza kuitengeneza kwa mia moja. Ila kwa sasa kabla ya kujibu utaangalia upande wa biashara(Gain), jamii(Ethics) na faida zisizo za kipesa (Other business value) na jibu utakolotoa litakuwa ni lenye kujenga.
     
  9. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,135
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hivi Bado tu mpo facebook.
     
  10. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wengi tupo fb humu ila wanapinga tu.thanks mkuu
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ni vizuri kudos kwa thread yako..
     
  12. v

    valid statement JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Nimeishaiona hii tayari kwa facebook page za watu wengine, sikuelewa ni nini hasa.Mdau umetufungua macho na hayo mambo yao ya time line. Itabidi tuwe makini, japo tunadonoa donoa kuingia huko, ila nadhani tunahitaji umakini zaidi sasa.
     
  13. v

    valid statement JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Nimeishaiona hii tayari kwa facebook page za watu wengine, sikuelewa ni nini hasa.Mdau umetufungua macho na hayo mambo yao ya time line. Itabidi tuwe makini, japo tunadonoa donoa kuingia huko, ila nadhani tunahitaji umakini zaidi sasa.
     
  14. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #14
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nipo tayari kuyapokea MABADIRIKO unajau mabadiriko ni kitu kizuri sana hasa mabadiriko hayo yanapoenda na wakati kwahiyo sio fb tu hata sisi tunatakiwa tuwe na mabadiRIko.
     
  15. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Taarifa yako imenipa maarifa, nilikuwa sijui hata hiyo timeline. Asante sana ndugu, na ole wa wanafiki wanaobeza fb huku wakiwa na account huko.
     
  16. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    lengo la fb ni kuwa na siri na mienendo yote ya watumiaji
     
  17. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #17
    Jan 25, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Asante mkuu kwa taarifa.
     
  18. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,330
    Likes Received: 3,252
    Trophy Points: 280
    Ningechangia lakini ninawiki mbili tangu ni delete my facebook acount permanently. nasubiri mwezi huishe taarifa na details zangu zote zifutwe milele.
     
  19. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Naona kuna memebr wao kila jukwaa kwao ni siasa za magamba na magwanda
     
  20. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mie siipendi hio timeline,kama wataweka lazima kwa kila member watanibore, i just dissaprove it,naona ina mambo mengi to the extent its confusing me....
     
Loading...