Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabadiliko Ya Ulinzi kwenye Mitandao jamii

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Shy, Oct 6, 2010.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwa wale wapenzi wa Mitandao Kama Facebook na Hi5 kwa siku za karibuni
    watakuwa wameona mabadiliko Fulani kwenye hatua za kuingia kwenye
    account zao haswa wakiwa maeneo mapya .

    Mfano mimi nilipokuwa safari nilipata wakati mgumu sana kuweza kuingia
    kwenye mtandao wangu wa facebook kwa ajili ya kujadili taarifa Fulani
    kwa sababu mtandao huo uligundua ninataka kufungua account toka eneo
    ambalo sijazoeleka nikatakiwa kujibu maswali kama 5 hivi ili
    kudhibitisha anuani yangu hiyo

    Ilikuwa bahati mbaya sana nilitakiwa kuchagua picha za marafiki zangu
    4 tatizo ni kwamba rafiki zangu hao walitumia picha ambazo sio zao
    lakini majina ni halisi nikapata wakati mgumu kuweza kupata maswali
    hayo kutokana na mvurugano wa picha ambazo sio za kweli .

    Hili ni tukio moja kati ya mengi ambayo kwa siku za karibuni
    yanabadilisha kabisa mtindao wa wizi na aina nyingi za kuhalifu ambazo
    wahalafu wengi haswa wale wa nchi maskini walizoea kuiba au kujaribu
    kuingilia account za watu kwa kutumia njia za kuotea password au hata
    kujibu maswali mengine kwa usahihi .

    Hiyo ni hatua kubwa sana kwa mtandao wa facebook , ukija kwenye
    mitandao kama google nayo imebadilisha kidogo sheria zake na taratibu
    zake zinazohusu masuala binafsi ya watu nayo inaelekea huko kama
    facebook lakini google wanaenda mbali zaidi wanataka wateja wao walio
    sehemu mbalimbali duniani waweze kutumia simu zao za mikono kuweza
    kutumia bidhaa Fulani kwa bei nafuu kwa njia ya mtandao hata kununua
    na kufanya aina nyingine za burudani .

    Mfano unapotumia mtandao wa google unaweza kujiunganisha na mitandao
    mingine kutumia huduma zao kadhaa kama zile za blogu , wana zile simu
    zao , wana huduma kama google earth , huduma za kutafuta vitu na
    kufanya vitu kwa njia ya mtandao na vyote hivi vinaweza kufanyika
    ukiwa na simu ya mkononi tu .

    Ndio maana ukienda baadhi ya maeneo jijini dare s salaam kuna vijana
    wengi wenye simu hizi nyingi zinaibiwa afrika kusini na kuja kuuzwa
    hapa nchini na wahalifu , mafundi na wadau wengine wanawasaidia kufuta
    baadhi ya vitu ili waweze kupata access kuweza kutumia huduma kadhaa
    za simu hizo lakini wengi huwa wanajisau kwamba simu hizo zinaweza
    kufuatiliwa zinaweza kujulikana pale zilipo na kuonekana zinafanya
    nini kutokana na hizo huduma zake zingine hata kama kukifanyika
    majaribio ya kufuta .

    Simu hizo zimekamatisha wengi mjini hapa na wengi wamejuta kwanini
    waliamua kununua simu hizo kwa njia za magendo na kuamua kufuta baadhi
    ya vitu kwenye simu ili ziweze kufanya kazi hata wewe kama una simu
    ambayo una mashaka nayo tafadhali toa taarifa ili maafa yasije
    kukukuta wewe kwa sababu njia ni rahisi sana .
    Lakini aina za technologia hizo sio za kujivunia sana sometimes kwa
    sababu niliona moja ina email address moja , kijana Yule akajaribu
    kubadilisha password ya email ili aweze kutumia simu hiyo sijui
    aliishia wapi ina maana kama alikuwa na uwezo wa kubadilisha pwd ya
    email angeweza kuingia kwenye huduma zingine za simu hizo na hata
    kuhamisha taarifa muhimu za mwenye simu .

    Hili ni funzo kwa wale wanaopenda kutegemea simu zao kuhifadhi kila
    kitu na haswa kutumia anuani pepe zao kama alama zao kuu katikaulinzi
    wa vifaa vyao hivyo
    Naomba niishie hapa
     
  2. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Asante kwa maelezo mazuri
     
Loading...