Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabadiliko ya thamani ya pesa . . .

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Afrika Furaha, Dec 22, 2010.

  1. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana JF . . . naamini humu kuna wachumi waliobobea. Nataka nifahamu, mfano Tanzanian Shillings ipande thaman mpaka kufikia dola moja ya kimarekani, 1 US $ inabadilishwa kwa Tsh 4. Hivyo mwenye Tsh Million 8 atakuwa ana US$ Million 2 ambazo ni pesa nyingi sana. Hivyo mtu mwenye Million 12 tu za bongo ana uwezo wa kuagiza V8 za US$ 180,000 kila moja hata 10. Na vitu vingi vya thamani vitaonekana kama BURE. Je hali hii itaruhusiwa kweli bila kuweka expire date kwa noti zilizopo ili zisitumike? Na kama itakuwa hivyo, vipi kwa mtu ambaye ana pesa benki, kiwango chake cha pesa kitakatwa au? Sijui nimeeleweka??
     
  2. D

    Dindai Member

    #2
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kidogo Mkuu, hapa bado hujaeleweka.
    Tatizo hapa ni nini? Au shilingi inavyoweza kupanda na kushuka thamani?, ulikuwa na maana gani fedha ndani ya bank ( a/c ) na iliyopo nje ya Bank kithamani?.
     
  3. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,436
    Likes Received: 822
    Trophy Points: 280
    What? Ndoto au umejikwaa?
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Sijakuelewa!
     
  5. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    mimi ninavyojua ni kwamba, nchi nyingi wanachukulia kama US$ ndo reference yao! kuna rafiki yangu anafanya kazi ubalozi hapa bongo. wao wanalipwa kwa $. lets say analipwa $ 5000 kwa mwezi. basi kila akienda kubadili benki anapata mara pesa pungufu ya kitanzania na mara nyingine anapata zaidi :)
     
  6. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Thamani ya noti mpya na noti ya zamani ni sawa tu mkuu!! Noti ya zamani kuwa kwenye mzunguko na noti mpya hakubadili thamani ya noti hizo ; thamani ya sarafu ya nchi inategemea sana na nguvu ya uchumi wa nchi husika. Kama tutakuwa na bidhaa nyingi zinazohitajika nchi za nje ,watu watahitaji fedha zetu kwa wingi ili wanunue hizo bidhaa kwahiyo thamani ya fedha zetu[ noti] itapanda ukilinganisha na hao tunaofanya nao biashara. Ili madafu yawe na thamani lazima uchumi wetu UGANGAMALE!!
     
  7. s

    simpson123 New Member

    #7
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Awesome post, i'm searching for this for so long and at last i found it here, so just a lot of thanks for this.





    ______________________________
    Gary Jezorski ripoff
     
  8. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    ili shilingi ipande ni lazima ku export zaidi kuliko ku import. Lakini US$ 1 = TZ Sh 4 ni ndoto ya mchana!!
     
  9. T

    The Biggest IQ Member

    #9
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nakubaliana na wachumi wenzangu kuwa ili thani ya pesa yako ipande hutegemeana na uhitaji wa pesa yako na nchi nyingine ambapo mara nyingi hutokana na export unazofanya.
     
Loading...