Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabadiliko ya baraza la mawaziri, jk kuitisha bunge la dharura

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mnwele, Apr 27, 2012.

  1. Mnwele

    Mnwele Senior Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kufuatia kile kinachoelezwa kwamba CCM imeridhia mpango wa rais wa kulirekebisha baraza lake, kuna kila dalili kwamba iwapo atalivunja basi ni wazi lazima ataitisha bunge la dharura. Hata hivyo jambo pekee watanzania wanalopaswa kujifunza kutoka na kadhia hii ni kwamba JK kuita CC yake na kutoa maamuzi hayo ni kujaribu kudaganya umma na ku-maintain status quo! Ni kwamba swala hili limeletwa ili kuwapumbaza wananchi kwamba rais hakushinikizwa bali kafanya mabadiliko kutokana na ushauri aliopewa na taasis kubwa katika chama chake.

    Itakumbukwa kwamba wakati wa mgomo wa madaktari ( ule wa pili) wadau wengi walielezea kwamba kamwe raisi hawezi fanya maamuzi kwa shinikizo. Hata katika swala hili, tumeshuhudia shinikizo toka sehemu mbalimbali hadi kwa wananchi wa kada ya chini. Tafsiri ni kwamba endapo rais angefanya mabadiliko bila kupata muegamio wowote basi wale wanaosema raisi hawezi kufanya maamuz kwa shinikizo wasingekuwa na la kusema na heshima ingepungua. Hata hivyo ukweli unabaki kuwa RAIS KARIDHIA MABADILIKO KWA SHINIKOZO LA WATANZANIA.
    Wakati tunatafakari haya, ni vizuri kujiuliza maswali haya mawili?

    1: Je rais atafanya total reshuffle?

    2 Au Je ni mabadiliko madogo ambayo hayatamfanya kum-denounce Waziri Mkuu?

    Majibu ya maswali haya ndi yatakayo determine uitishwaji wa Bunge la Dharura au lah!
     
  2. Babjaj

    Babjaj Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    :smile-big: SASA LIPI ZURI KWAKO :A S angel:
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,123
    Trophy Points: 280
    namtakia mabadiliko mema, vichwa vipya vijiandae kula cake ya nchi....
     
  4. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hizi speculation hazitufikishi kokote. kwa nini tuandikie mate?
     
  5. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Haya ni matokeo ya kazi nzuri ya Zitto. Without pressure from Zitto hata hii hatua ya leo isingefikiwa
     
  6. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Tetesi au maoni yako?
     
  7. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    safari bado ni ndefu sana. Watanzania lazima waue kuwa hata kama baraza la mawaziri litabadirika, KAMA HAKUTAKUWA NA USIMAMIZI ITAKUWA KAZI BURE.
     
  8. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,505
    Likes Received: 854
    Trophy Points: 280
    hata kama ni kweli
    kwan kuna ubaya gan akiongea na cc ya chama chake?
    Lipi zuri kwako?
    Actions are but intention...!!
     
  9. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Siyo Zitto na JK mwenyewe ndo kamtuma Zitto. CCM imeogopa moto anaowasha Lema. wao wanavuna raslimali za Taifa Lema anavuna wana CCM. Bado kidogo mtaji wa CCM unaisha wanabaki mufilisi then Tunaanza moja na miaka yote iliyopita tangu kupata uhuru tunaifuta tunaanza moja.
     
  10. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kweli Zitto anastahili sifa sio Nape wala Jk.
     
  11. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    TBC saa mbili usiku huu imethibitisha hayo. Si tetesi tena.
     
  12. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Jk anawabadilishia chupa ya Mvinyo,but kilevi kilekile,jiandaeni kupombeka tena!
     
  13. k

    kadidu Member

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mkuu hapo umelenga,ni ukweli usio na shaka.kwa rais kuvunja baraza mara kwa mara ni kuthibisha kukusa kwake umakini au kifupi kushindwa kazi
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Iwe ameshinikizwa na watanzania ama na chama chake au vipi lakini kwa kifupi ni kwamba Rais ni msikivu. Watanzania wameonyesha kukerwa kwao na utendaji wa mawaziri na Rais ameliona hilo na analifanyia kazi. Hii ni dalili nzuri ya kuwasikiliza wenye nchi.

    Hapa inaonekana Rais atalivunja Baraza lote la Mawaziri na kuliunda upya. Si ajabu kweli akaitisha bunge la dharura ili kumpata waziri mkuu mpya. Hata kama atakuwa huyo huyo lakini akishavunja baraza inaanza upya na itabidi apitishwe na Bunge. Hakika hapa naona bunge la dharura wiki ijayo.
     
  15. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kurekebisha baraza la mawaziri hadi CC ya dharura! Naamini huu ni mpango mahususi wa kumtema Pinda rasmi. Nasubiri kukosolewa na matokeo ya hii 'reshuffle'.
     
  16. a

    afwe JF-Expert Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145


    Mhesimiwa ni Kilaza hajiamini. anatafuta pa kuegeshea lawama kwa marafiki watakaotoswa. Tangu lini kamati kuu ikaitishaw kushiriki katika kuunda baraza la mawaziri!
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu Tume ya katiba haya mambo yapo for public consumption wala si tetesi. JK amewasikiliza Watanzania na amerudi kuomba ridhaa ya Chama ili afumue Baraza na kuliunda upya. Si baraza pekee hata watendaji wa serikali waliotajwa kwenye report nao watavunjwa na kuundwa upya. Hii ni re engeneering ya Serikali. Kusema kweli Rais akiunda baraza jipya na likashindwa kufanya kazi Watanzania hatutamuelewa manake kama tatizo ni mawaziri na ameishawabadilisha wasipotenda sasa hatutasita kusema yeye ndiye hatendi. Ni imani yangu kwamba ataunda baraza zuri ambalo litatenda kazi hadi kumfikisha 2015 na aondoke akiwa anacheka.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Masikini Rais JK unatia huruma!!!!. Tutakukumbuka sana kwa uwezo wako mkubwa wa sanaa, hakikisha unajiunga Kaole baada ya kipindi chako hiki. Naamini unastahili kuwa kiongozi wa Kaole Sanaa Group.
     
  19. A

    August JF-Expert Member

    #19
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,669
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    ameridhia ni kupoza upepo, si ni wa kupita, kufanya mabadiliko ni mpaka bunge litakapo kuwepo, hivyo timing yake ipo right, tutakuwa tumerejea toka kwa Ba Kim Moon
     
  20. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #20
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiyo hata mimi naona ni kweli. Kuna siku nilikuwa Dodoma kama miezi miwili iliyopita nikakutana na mzee mmoja akasema PM ataondoka sikumuamini lakini kuanzia mgomo wa madaktari na vuguvugu la juzi bungeni naona kama yanatimia. Pale juzi PM aliposema ataongelea mambo yaliyosemwa na wabunge wa CCM wakati wa kufunga bunge lakini akashindwa kusema chochote nikaona hapa kuna jambo. Inaonekana alikanywa.
     
Loading...