Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabadaliko kwa Mitihani kidato cha NNE na SITA.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Brightman Jr, Oct 4, 2012.

  1. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wadau na wapenda masuala ya kielimu, kuanzia mwaka ujao kutakuwa na mabadiliko ya ufanyaji mitihani kwa wanafunzi wa vidato tajwa. Kidato cha Nne watakuwa wakifanya mitihani ya taifa kila ifikapo mwezi NOVEMBA badala ya Oktoba kama ilivyo sasa na kidato cha Sita mitihani ya taifa itakuwa ikifanyika kila ifikapo mwezi MEI badala ya Februari. Source TBC.
     
  2. B

    BAGENI Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna mantiki gani hapo?kwani mda huu unamadhara gani na maandalizi ya watahiniwa au inaathiri vipi maendeleo ya elimu hapa nchini? Msaada tafadhali mtoa maada.
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Bado wanaendelea na mkakati wa kuyumbisha sera za elimu... kweli hawa hawalitakii mema taifa letu
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Hii wizara kila anayeingia anakuja na utaratibu wake. Waliotoka walitaka elimu ya msingi iishie std 6 na wengine walitaka stv 8. Tutakuwa na msimamo mmoja lini?
     
  5. m

    mtaftaukweli1 Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bas wizara iwe na msimamo na sera za kudumu siyo kila waziri na utaalamu wake
     
  6. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sababu kuu ni kufanya usahihishaji (marking) kipindi cha likizo cha miezi ya Juni na Desemba shule zikiwa zimefungwa.
     
  7. f

    freduu Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mbona hii wizara ya elimu mbona inataka kuwachanganya watu mara mtihani wa form six ni may leo tena wanasema mtihani utafanyika february.hii inaonyesha ni jinsi gani wizara hii ilivyokosa msimamo kwani inawachanganya tu wanafunzi
     
  8. o

    ordinary New Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona serikali haina msimamo jamaani mtufahamishe kwa kauli moja mtihani utakuwa mwezi gannii 2mechoka na siasa
     
  9. t

    tenende JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mulugo: MTIHANI wa kidato cha sita 2013 NI MWEZI WA PILI siyo wa tano tena!. Pamoja na kwamba BARAZA la mitihani la taifa limelazimika kutoa ratiba 2 tofauti za mitihani ya kidato cha sita ndani ya wiki 2, RATIBA ya kwanza kabla ya mkanganyiko ndiyo itakayofuatwa!. Sasa mitihani itafanyika mwezi wa pili kama ilivyopangwa awali!..
     
  10. t

    tenende JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sababu za mabadiliko haya yaliyotangazwa na Naibu waziri wa Elimu Bw. Mulugo! ni hizi zifuatazo: 1. Utata wa wanafunzi kukalishwa shule baada ya kumaliza mitaala ya masomo miezi mitatu kabla ya mtihani;2. Utata wa Ongezeko la gharama za uendeshaji shule kwa kuhudumia wanafunzi miezi mitatu bila kuwa na jambo jipya la kujifunza. Huu ni mzigo kwa Wenye shule, wazazi na serikali.
     
  11. t

    tenende JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sasa vijana someni saana, muda ni mfupi. Pamoja na kwamba taarifa za mabadiliko haya bado hazijafika kiofisi mashuleni, mjue huu ni ukweli usiopingika. Huko mashuleni, wengine mnaweza kuzikuta ratiba mpya za mitihani mwezi wa tano, lakini ratiba inayokubalika ni ile ya awali ambayo pia iko shuleni.
     
  12. t

    tenende JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Naibu waziri wa elimu bwana MULUGO, amesema MITIHANI YA KIDATO CHA SITA mwaka 2013 itafanyika mwezi wa pili kama ilivyopangwa awali. Hivyo ratiba ya mitihani kuanyika mwezi wa tano kwa wanafunzi waliokidato cha sita sasa imefutika. Waraka wa wizara utawahusu wanafunzi watakaofuata. SASA MLIOKATA TAMAA RUDINI DARASANI MSOME KWA NGUVU, PEPA MWEZI WA PILI 2013. JIANDAENI MUDA BADO UPO!.
     
  13. t

    tenende JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ACHANA na wanasiasa wababaishaji. Matatizo ni makubwa kuliko unavyojua wewe!. KURUDISHA MTIHANI FEBRUARI NI MUHIMU SAAANA!. SABABU: Shule nyingi makini zinamalizia syllabus mwezi huu au mapema mwezi ujao, je, wangefundisha nini miezi mitatu iliyoongezwa? Nani angelipa gharama ya wanafunzi kuongezewa muda wa kukaa shule? SASA SOMENI KWA BIDII MSUBIRI MTIHANI FEB 2013.
     
  14. t

    tenende JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    KILICHOBAKI TULIENI MSOME KWA BIDII, Fanyeni mitihani, kisha INGIENI KWENYE SIASA MJE mlikomboe taifa toka kwenye ujinga huu!
     
  15. h

    hashiru hussein Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ndo upumbavu wa nchi yako bana wamezoea kukurupuka
     
  16. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Hatma ya wahitimu wa kidato cha sita itakuwa nini kuanzia 2014 katika kujiunga na elimu ya juu hapa nchini? Ilivyo sasa, Majibu yanatoka Mwisho wa April na mwanzoni mwa May. Udahili wa vyuo kupitia TCU unaanza April mpaka June. Applications TCU deadlines ni Early July. Notification of admission ni anytime August. Registration at Universities late Sept to early October. Swali linakuja kwamba ukibadilisha mihula ya Sekondari hawa wa kidato cha sita watajiunga lini na vyuo vikuu?

    Hawa wenzetu wanapobadilisha mihula wanajua kuwa wanaathiri ratiba za vyuo vikuu? je, wakuu wa vyuo nao walihusishwa? TCU, HESLB???

    Tusubiri Kasheshe 2014.
     
  17. c

    chusemale Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kimsingi tatizo bado lipo na lina endelea kuitafuna wizara ya Elimu kujikuta kila mara inapata Mawaziri ambao niwajuaji. Mh. Mungai alibadili mfumo mzima wa Elimu bila kushilikisha wadau wowote.Hivyo binafsi pamoja na wadau wengine wa JF mnakubaliana na mimi kuhusu hilo,na pamoja na hayo Wanasiasa wote walikaa kimya.HIVYO NAWASIHI WANAFUNZI WOTE KUWA KATIKA MAANDALIZI WAKATI WOTE.HIVI NDIVYO ELIMU YETU ILIVYO."UKISTAAJABU YA MUSA UTAYAONA YA FIRAUNI".
     
  18. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hv mbona huyu MULUGO ana maamuzi mazito sana kwenye hii wizara?
    Sijawahi kumsikia waziri mwenye dhamana akitoa maamuzi yake?
     
  19. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,657
    Trophy Points: 280
    Malalamiko kutoka kwa wazazi yalitolewa lini na nani waliyatoa kujustify hoja dhaifu kabisa hii!

    Ieleweke kuwa shule nyingi sana za private ni za viongozi waandamizi ama waandamizi wastaafu, sasa hawa ndiyo wanatuharibia mfumo wa elimu nchini, hivi kweli kwenye shule zetu za kata kuna uwezekano wa kumaliza 'silabasi' kiasi cha kukaa hata wiki moja achilia mbali miezi mitatu?
    Chunguzeni kwa makini.
     
  20. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kj.jpg kj.jpg Sasa kwa nchi yenye sheria mbovu, sera mbovu na rais dhaifu unategemea nini tena hapo?
     
Loading...