Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mabachela wa tz wanavyonyonywa kiuchumi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MPAMBANAJI.COM, Mar 30, 2012.

  1. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama weye ni bachela, pole sana ila pia hongera kwa kuweza kupangisha na kuacha ugali wa shikamoo kwa yeyote aliyekulea.


    Mhh.... embu jiulize hapo unapoishi mpo mabachela tuuu, je muda wa kurudi ni saa ngapi,, unacha ngapi bar, gest house au safarini....

    Kama unaishi na wenye familia za kiafrika,.... je mwisho wa mwezi bili ya maji unalipa shs ngapi sawa na nani? na umeme je?

    Jibu unalo... mfano..katika nyumba uliyopanga kuna vyumba 6 vyeye familia..inayotumia maji, umeme ila bill zote mnalipa sawa....
    Embu fikiria kwanini bill isilipwe kwa idadi ya watu na sio kwa idadi ya vyumba?

    Chambua hili na ulijadili na wapangaji wenzakooo.....

    Mie sijamalizia ujenzi ila naweka mabox.... sifaidishi tena watu namna hiiiii.....


    badae.
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    nilivyo mtata bili ya maji silipi sawa, labda kidooooogo umeme maana nautumia kwa kasi kikubwa.....
     
  3. D

    DOOKY JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 372
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    umenena kaka,
     
  4. zagalo

    zagalo Senior Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    shit umeme na maji ni suala la makubaliano! Na maji yenyewe hayapo! So kajipange tena
     
  5. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Maji na umeme nalipa sawa na mwenye familia..katika kitu kinachonikera ni hicho..hata wakati mwingine mwezi mmoja nalala home only one week..unakuta siku zingine niko safarini kikazi..ila bill inakuwa constant..hii imesababisha nikaamua kutafuta nyumba inayojitegemea maji na umeme..otherwise ni wizi mtupu.
     
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,637
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Unaweza kushangaa ili kulipia bills za umeme na maji unatakiwa ukachukue mkopo CRDB....mjini shule.
     
  7. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Lol!Kumbe jamaa kawapatia. Poleni mabachala hasa wenye kipato kidogo maana wenye kipato kikubwa wamepanga nyumba zinazojitegemea wao wanabaki kuibiwa huko kwenye pombe na ufuska.
     
  8. M

    Mbilimbili Senior Member

    #8
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi niko kwa mshua bado, nalipia chumba 2. Maji umeme na sometime msosi buree!
     
  9. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,680
    Likes Received: 4,516
    Trophy Points: 280
    Wewe ungesema tu kwako kodi ya nyumba ni shikamoo!!.....utalipia vipi kodi kwa mshuwa? wacha longolongo.
     
  10. M

    Mbilimbili Senior Member

    #10
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Khaa mjengo alijenga wa wapangaji na mm nikaumaindi ww!
     
  11. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    itakuwa jimbo la Mnyika hili...
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi ishu ni ubachela au nyumba za kupanga?
    Unaweza ukawa bachela lakini ukawa unaishi kwenye nyumba yako so adha za kupanga zisikupate kabisa.
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,680
    Likes Received: 4,516
    Trophy Points: 280
    Akili matope ndio hizi!!...
     
  14. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,147
    Likes Received: 3,410
    Trophy Points: 280
    mkuu umenena pengine mtu anaeongoza kwa kulipia huduma kwenye za kupanga tofauti na matumizi yake ni bachela utakuta umeme anatumia usiku tu maji labda kwa wiki anatumia ndoo chache sana tofauti na wenye familia nyumba hachafui .mi napendekeza kwa wapangishaji bili za huduma ziwe tofauti na wenye familia ikiwezekana hata pango..
     
  15. zagalo

    zagalo Senior Member

    #15
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    la iddi azzan
     
  16. S

    Skillionare JF-Expert Member

    #16
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 1,146
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Bill ya umeme nalipa nusu maji tumeibia ..... no problem
     
  17. S

    Skillionare JF-Expert Member

    #17
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 1,146
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Bill ya umeme nalipa nusu maji tumeibia .......
     
Loading...