Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maaskofu wamezibwa Midomo!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mlengo wa Kati, Jun 2, 2011.

  1. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Miezi mitatu iliyopita Tanzania ilishuhudia siasa za aina yake kutoka kwa Maaskofu hasa wa Kanisa Katoliki na Mapdre wake kutoa matamko kila siku. Ilikua ni vigumu siku ipite bila Kusikia Padre huyu wa TEC kasema hiki, mara wengine wakisema hawaogopi kufa wataendelea kusema tu.

    Ilikua ni bandika bandua kwa matamko. Kuna watu wenye busara walihoji juu ya Viongozi wa dini kujiingiza moja kwa moja kwenye siasa na wengine waka ambiwa wavue majoho waingie kwenye siasa.

    Kama haitoshi nao mashehe waliendelea kutoa matamko kupinga kinachosemwa na Maaskofu basi ikawa patashika kila kona ya Nchi. Wataalamu wa Masuala ya siasa wanasema naona hasira nyingi zilitokea kwenye uchaguzi wa Mwaka 2010 kwani nao walikua na Wagombea wao maeneo mbalimbali sasa hasira zimeshuka wameendelea na kazi yao ya kulea waumini wao.

    Binafsi nawapa Hongera viongozi wote wa dini Maaskofu, mapdre na Mashekhe kwa kuamua sasa kufuata mambo ya kazi yenu na kuwaachia wanasiasa mambo yao. Hongera sana TEC na Pengo kwa kusikia maoni ya wadau mbalimbali.

    Hongereni Maaskofu wa Arusha kwa kuamua kutulia. Tuna hitaji Tanzania ya Watanzania isiyokuwa na Mashinikizo ya Viongozi wa dini mbalimbali. Basi kila mtu atimize wajibu wake iwe kwa mwanasiasa, mkulima, mfanyakazi na Viongozi wa Serikali.

    Tunahitaji Tanzania yenye amani na Tanzania yenye kutofautiana kwa hoja na sio misingi ya Ubaguzi wa Kidini na Makabila.

    Viva Tanzania.
     
  2. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imetulia sanaaaaaa! Hongera sana! Tungepata hoja kama hizi JF ingekuwa hazina ya Fikra!
     
  3. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Naona katoliki wanawasumbua sana akili,wanamambo mengi ya maendeleo wanayafanya na sio kwenda kushinda Manzese kwenye mihadhara na kuichambua bible badala quran.
     
  4. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Bullshitt!! Viongozi wa dini wanawaongoza watu ambao wanaweza kuwa-affected vibaya kama wanasiasa wasipoongoza vizuri nchi. Kwa mfano sasa hivi wananchi wanalia nna maisha magumu yanayotokana na mismanagemnt ya wanasiasa. Kwa hiyo viongozi wa dini hawawezi kukaa kimya wakati wananchi wanaumia, eti kwa vile wao siyo wanasiasa. Huyu John Marwa ni wewe mwenyewe umeji-support
     
  5. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,150
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    serekali sasa imeingilia KKKT kupitia kwa fisadi askofu mdegela......na juzi kule mwanza kwa kanisa la mennonite tumeisoma muvu...katoliki ndio wazee wa discipline hakuna kuyumba....:mimba:
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,825
    Trophy Points: 280
    duh! kweli JF kuna watu wa kila aina
     
  7. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Huwezi kuitenganisha siasa na dini ni vigumu kufanya hivyo.Mambo ya dini(Imani)huwa sipendi kuchangia Ila hapa nnapita tu
     
  8. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilitegemea utaonyesha nani/nini kimewaziba lakini sijaona.Pia kama umetegemea kuongelea viongozi wa dini kwa ujumla ungeonyesha hivyo kwenye kichwa cha habari lakini umeonyesha maasikofu kumbe kuna mashekhe pia.
     
  9. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,741
    Likes Received: 9,447
    Trophy Points: 280
    Haa! Mrengo wa kati aka John Marwa? he he he! wazee wako kazini kwelikweli.
     
  10. i

    isinkini Member

    #10
    Jun 2, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanini wakati wa uchaguzi? maisha magumu yalitokea wakati wa uchaguzi tu? ndo kusema sasahivi na kabla ya uchaguzi maisha yamekuwa/yalikuwa bora? au hawakuwepo kabla ya uchaguzi au walijisahau kwa miaka kadhaa?
     
  11. R

    Ray Isly Member

    #11
    Jun 2, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aluuuuuua kweli watz wamepevuka kumbe mlikua mnaliona hili! Wale waloingilia hz siasa niwale wadau waliokua wanategemea kukinga mikonooo.mana walisema kpnd hk cha awamu ya nne taasis zao zimezalilishwa kwahyo walitaka kumpa shavu mwana,wabongo wakawasoma.dah poa co ishu 2imarishe umoja wa kibongo kimtindo.sor kama haipo poa ndo maisha.
     
  12. K

    Kivia JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Watasema nini wakati walishapewa mabilioni hapo juzijuzi kupitia ''MOU'' sasa njaa kwisha kabsa.
     
  13. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,133
    Likes Received: 6,770
    Trophy Points: 280
    kaka kwenye kusimikwa upadre hakosekani makanisani, AF KUNA ILE KI2 YA kupitisha mambo bila ushuru,hao makasisi wakichonga sana watageuziwa kibao make nanihii anavisasi ohooo
     
  14. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Dini na Siasa, pouwa!
     
Loading...