Maaskofu Tanzania watoa Tamko, wakemea udini, ukanda na ukabila!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Yericko Nyerere, Dec 25, 2012.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Dec 25, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 14,268
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 48
    Jukwaa la jumiya ya kikristu leo imetoa tamko kuhusiana na mwenendo wa amani nchini, hasa likijikita kuelezea machafuko yaliyoongozwa na kuratibiwa na baadhi ya makundi ya kiislamu nchini.

    Moja ya mambo yaliyotolewa ni kukanusha kuwa NCHI hii haiongozwi kwa mfumo kristu, na zaidi imefafanua kuwa:

    Rais ni muislamu, Makamu wa rais ni Muislama, Mkuu wa jeshi la Polisi, ni Muislamu, Jaji mkuu ni Muisla, Mkuu wa usalama wa Taifa ni Muislamu,

    Na kwa upande wa Zanzibar 100% ya viongozi wa serikali ni waislamu, na sikuwa kule Zanzibar hakuna wakristu wenye sifa za kuwa viongozi!

    Akisoma maadhimio hayo kiongozi wa kiroho wa ukanda wa Kilimanjaro Dr Martin Shayo amezidi kusisitiza kuwa Jumuiya ya Kikristu inafikiria kuiomba serikali izirejeshe huduma za kijamii zilizokuwa chini ya makanisa hayo zinazoendeshwa na serikali ili na waislamu nao waweze kuendesha huduma hizo!

    Ameiomba serikali kutoyafumbia macho mambo yanayohatarisha umoja wetu,
     
  2. K

    KIBE JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2012
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Leo makanisa yamefunguka wamechoka na serikali kufumbia macho uchomaji wa makanisa....
     
  3. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 21,016
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    Nimepote njia nikatokea TBC nimekuta ibada kuna hotuba inawachana CCM na waislam na propaganda zao mbaya sana.

    Huyu Mhubiri na guts sana. Atatoa data na ujumbe kwa CCM sasa waseme mambo hadharani
     
  4. englibertm

    englibertm JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2012
    Joined: May 1, 2009
    Messages: 7,838
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 38
    hawa sio katoliki ni kkkt
     
  5. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 48
    Wafanye hivyo kwa ustawi wa nchi na watu wake
     
  6. M

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 15,429
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 48
    Askofu Shao wa KKKT anatoa tamko la jumuiya ya Wakristo Tanzania.
    -Amesema hakuna mfumo kristo
    -Asilimia 90 ya viongozi wa JMT ni waislam
    -Asilimia 100 ya viongozi ZnZ ni waislam na si kweli kuwa hakuna wakristo wenye uwezo wa kuongozo Zanzibar
    -Tume ya mabadiliko ya katiba 2/3 ni waislam
    -Mwafaka (MoU) kati ya serikali na kanisa serikali irudishe hosptal na shule kwa wamiliki wa awali(Makanisa na Misikiti) na Ifute MOU na kama haiwezekani serikali itoe tamko la umuhimu au ubaya wa MoU
    -Vyombo vya habari vinavyokashifu ukriso vidhibitiwe na Serikali itoe tamko la usalama wa wakristo.
     
  7. s

    sad JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2012
    Joined: Aug 26, 2012
    Messages: 293
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    suala linalo isumbua nchi kwa sasa ni udini sio ukanda. dini ya kikristo na kiislamu. wapagani, wabudha na wahindu wao hawahusiki. hoja ya ukada ni ya kisiasa. na hata udini wameasisi c.c., na baadhi ya watu wakaupokea bila kujua kwamba ni malengo ya kisiasa ili kuwagombanisha wanachi au kuweka chuki.
     
  8. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 12,412
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 38
    Hayo ndo nayaogopa mimi!
     
  9. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,338
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 83
    Tunapoelekea hii nchi tutaigawana vipande vipande.
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,338
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 83
    Udini tayari upo wazi hakuna tena kujificha kama viongozi wa dini wameamua kuongea haya basi tena tujiandae na lolote litakalotokea.
     
  11. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 21,016
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    wiki hii si yako Lema kakushika, ben Saa 8 kakushika, sasa Maaskofu wanakushika umesoma data hizo?Si ulikuwa busy sana na MOI.?Hii ndiyo Misa ya Al-Masih(Christ Mass). nadhani umefunguka kiakili kiasi fulani.
     
  12. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sioni chochote hapa zaidi ya ubabaishaji!
    Serikali ipo kimya kwa muda mrefu, kwanini Kanisa lisichukue hatua kwa upande wake kuelezea umuhimu au ubaya wa MoU, au kwanini Kanisa lisisitishe MoU?..kulikuwa na thread nzima hapa kuhusu hili.
     
  13. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 492
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    J.k muasisi wa Udini na serikali yako ya sisiem hayo ndo mliyataka . 2010 kwenye compaign mlizunguka Tz nzima mkahubiri kuwa cdm ni cha wa kristo sasa mtaona matokeo yake
     
  14. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Mbona hizo takwimu ktk makanisa ya RC sijazisikia? Hapo ndo huwa nawapa big up RC
     
  15. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,327
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Udini nje nje tunasubiri mashehe nao watoe tamko lao
     
  16. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 21,016
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    Zawadi kwa Ritz,Mkandara, sideeq, Zitto, na wengine waliokuwa na tongotongo, kila mstari ni mavu na pure.
     
  17. AshaDii

    AshaDii JF Platinum Member

    #17
    Dec 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,196
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 48
    Hatua waliochukua sii mbaya... Ila inakuwa kama kurudisha nyumba na kuchochea kuni ambazo zilikuwa zimeanza kupoa. Ni wazi kuwa udini sasa upo; lililobaki ni kutafuta suluhu badala ya kujenga hoja na habari ambazo zinaamsha tena hisia 'hasi' za waumini na wasio waumini kwa makundi makuu husika. Hayo maubiri in a way yanakuwa yanasema kama vile "we have the right to get angry" na haijakaa kiusuluhishi; litafanya kila muumini awe right kuona mtazamo wake alio nao wowote ule (uwe wa kujenga ama kubomoa) uonekane ni sawa.

    La msingi ilitakiwa atoe kile ambacho anaona ni njia mbadala ya kutatua matatizo... Ilikuwa sio wakati wa kuya 'pronounce' for tayari ilishafanyiwa hivo.
     
  18. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 492
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    J.k muasisi wa Udini na serikali yako ya sisiem hayo ndo mliyataka . 2010 kwenye compaign mlizunguka Tz nzima mkahubiri kuwa cdm ni cha wa kristo sasa mtaona matokeo yake
     
  19. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #19
    Dec 25, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 8,581
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 48
    Hao watumishi wa idara za serikali na mahakama anaowataja tayari walishakuwa viongozi waandamizi kwenye idara husika kabla ya rais Kikwete hajaingia madarakani.Kwa mtazamo wangu ni yeye huyo muhubiri ndio mdini na leo hii amemua kuonyesha ulimwengu kuwa nchi hii ni mfumo kristo kwa kutopenda kuona waislam kwenye nafasi za uongozi.
     
  20. K

    Karibuni masijala JF-Expert Member

    #20
    Dec 25, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Akisoma tamko hilo kwa niaba ya Wengine Askofu Dr Martin F. Shao kwenye Ibada ya Taifa ya Christmass inayorushwa na TBC Kwaniaba ya Jukwaa la Kristo Tanzania amedai

    1.Waislamu wanaeneza kashfa dhid ya Wakristo kwa kutumia chombo cha habari na kwa kutumia DVD, CD, KANDA, Mihadhara huku Serikali ikiwa Kimya bila kuchukua hatua ina maana inakubaliana nayo kwanini serikali iko kimya?

    2. Kuhusu kuchoma Quruan jambo hilo linafanywa na waislamu wenyewe akatoa mfano ilitokea huko Zanzibar

    3. Kuchoma makanisa Wakristo wachukue tahadhari maana Serikali si mbagala tu ilikuwa kimya wakadai hawakujua wakati waliambiwa.

    4. Momerandamu wamesema walingia ubia kuendesha shule na afya na Serikali kama wanadai wanapendelewa serikali ijitoe izirudishe au izichukue. Kwanini hawalitolei ufafanuzi jambo hili wako kimya kashfa zinasamba

    5.Madai ya waislamu nchi inaongozwa Kikristo wamesema ni 1 ya kashfa katiba hairusu.Pia wametolea mfano kwa kutaja Raisi,makamu,mkuu usalama,Jajimkuu na Zanzibar100% Waislamu
    Wana Jamvi Hapo vp?
     
  21. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #21
    Dec 25, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 15,847
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 63
    lakin bado mm nina maswali mengi kichwan mwangu,
    je kwann hadi maaskofu waseme haya?? je ni kwamba hawana imani na hali ya amani iliyopo?? ni kwamba kuna kuonewa ambapo wamekuona ama ni nini?

    je hivi kama wakristo wakikaa kimya wasijibu hoja hata moja ingekuwaje ama wasitoe tamko?? na je hivi mungu wa kikristo huitaj mtu kumtetea hadi wakawajibu waislam hoja zao??

    Binafsi Askofu wangu Martin Shao hukukaa rohoni. Simbezi ila kwa wanaonielewa watanielewa tu, alichopaswa kusema ni kwamba sasa wakristo tukaze goti tusali Mungu aliye juu ya yote atajidhihirisha kwa wakati wake. tena angesoma habari za yehoshafati wala asingepotez muda kuongea hayo bali angeikabili madhabahu kwa sala za kumwita Mungu aonekane kwa wakati anaotaka.
     
  22. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #22
    Dec 25, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 10,859
    Likes Received: 478
    Trophy Points: 83
    Haya mambo ya udini kuyaongelea mara kwa mara ndio jambo baya zaidi kuliko udini wenyewe.

    Hivi mtu unaweza kuendeleza malumbano ya jambo linalokukera!
     
  23. Mkoroshokigoli

    Mkoroshokigoli JF-Expert Member

    #23
    Dec 25, 2012
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 11,354
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 63
    **** za dini hizo tushazichoka,,,,,,,,
     
  24. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #24
    Dec 25, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 492
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watoe tamko lipi nawakati walisha utangaza kwa kusimamia kuchoma makanisa?
     
  25. Kamanda Kazi

    Kamanda Kazi JF-Expert Member

    #25
    Dec 25, 2012
    Joined: Dec 15, 2012
    Messages: 2,619
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni kweli ukimya wa serikali ya CCM katika masuala nyeti na ya usalama wa taifa kumeingiza taifa letu katika hatari ya machafuko! Kuna bomu la uzanzibari na uzanzibara ambalo serikali imelikalia na inalipapasa papasa kama boga! watanganyika wanaoishi zanzibar wanaishi kwa mashaka sana.

    Kila mara wanatishiwa kufukuzwa watoke waje huku bara. wananyimwa fursa za kumiliki ardhi na kuwekeza zanzibar. kinyume chake wapemba huku tanganyika wanamiliki ardhi na biashara.

    Hakuna anayewabughudhi. serikali sikivu ya Rais kikwete imekaa kimya! Inaogopa suala la muungano kuguswa! watu wasihoji.

    KIMYAA! ipo siku bomu hili litalipuka vibaya maana hawa watanganyika a.k.a wazanzibara watachoka na tabia za wazanzibar nao wata-react! kuhusu udini nani asiyejua kwamba umechochewa na kampeni chafu za CCM. ni dude lilotengenezwa katika maabara ya chaguzi na sasa limekuwa giant na liko out of control!

    S
    erikali sikivu ya Rais Kikwete imeshindwa kuliondoa na matokeo ndo makanisa yanachomwa moto! CCm wanaifanya T[SIZE=3]anzania [SIZE=3]iwe kama Nigeria! very pity....[/SIZE][/SIZE]
    :bowl:
     
  26. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #26
    Dec 25, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 4,686
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 48

    Wala hujakosea Mkuu! CCM ndio mabingwa na manahodha wa hili kwa siasa zao za kuwagawa watu kidini, kikabila, na kikanda ili iweze kuwatawala vizuri. Kama kuna adui namba moja wa taifa hili basi adui huyo sio mwingine bali ni CCM.
     
  27. M

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #27
    Dec 25, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 15,429
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 48
    Hili ni Tamko la maaskofu wote RC, Pentecost na SDA inclusive. Shao amelisema kwa vile ibada ya xmass kitaifa inafanyikia kwenye dayosisi yake. Makanisa mengine watatangaziwa kwenye ibada hii na zingine zijazo.In short ni tamko la wakristo wote na kama ww ni mkrosto basi ni lako pia
     
  28. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #28
    Dec 25, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 649
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Men lie, women lie, numbers dont lie....

    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  29. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #29
    Dec 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,338
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 83
    Kwa hiyo mapadri wote saizi wapo Chadema?

    Mbona watuhumiwa wote wa kesi za kuchoma makanisa wameishafikishwa mahakamani.

    Maaskofu wanataka serikali iwanyonge hadharani ndiyo wafurahi.
     
  30. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #30
    Dec 25, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 15,847
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 63
    AshaDii kama vile umewah kusoma biblia.
    ngoja nikupe mfano wa kisa cha kweli kwenye biblia, mfalme wa Israel Yehoshefati aliwah kupata waraka toka kwa wafalme ambao ni Moabu, wameuni na amoni walikuja kupigana na Yehoshefati. sasa walikuja wajumbe kumletea ujumbe kwamba wanakuja watu kupigana na wewe. yehoshefati alichofanya alisimama madhabahuni pa bwana na kumwadhimisha Mungu akamsihi Mungu awasikie mabaya yasiwapate na awaokoe na upanga wa adui. basi Mungu toka patakatfu pake alisikia akamwambia nendeni mbele yako msibebe silaha ila muimbe na kusifu mtauona waokovu wangu. basi waliiskia sauti ya Mungu waakenda mbele kwa kuimba na kusifu wale maadui wakapigana wao kwa wao hadi wakauana na kupotea hakuna mwisrael aliyeuwawa ama kauumizwa.

    sasa kwa mantiki hii napata hisia kwamba sio kwamba waisam ndio maadui zetu bali kikundi cha wahuni fuan ambacho sasa wakristo walipaswa waende mbele za Mungu kwa sala na kusifu Mungu awaondoe wale adui zetu katikati yetu. ila haya wanayoyasema ni kuita uchochez utaona kesho utaskia waislam wakitoa tamko juu ya hili.
    nenda soma 2nyak20:1-19. utaelewa ninachomaanisha
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016

Share This Page