Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maaskofu Katoliki walivyolaani mauaji Pemba 2001

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Miruko, Jan 19, 2011.

  1. M

    Miruko Senior Member

    #1
    Jan 19, 2011
    Joined: Feb 8, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumekuwa na taarifa mbalimbali kuhusu tamko la maaskofu kuhusu mauaji ya Arusha, huku wengine wakisema hakukuwa na taarifa kama hiyo kwa mauaji ya pemba mwaka 2001. Kwenye attachment ipo story ya gazeti la Majira Februari 25, 2001 (iko kama picha JPG) , likionesha jinsi Maaskofu Katoliki walivyolaani pamoja na mapendekezo yao, tusome kwa ajili ya kumbukumbu.


    Nyongeza

    Nomepata story ya Tamko la Viongozi wa Dini (kwa ujumla) la Februari 8, 2001 kuhusu mauaji ya Pemba. Source: Majira

    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,812
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Watakuja tena walete longolongo lingine?? Wepesi wa kusahau!!!
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hapa mkuu umezidi kuwakandamiza Maaskofu Wakatoliki.

    Hakuna walipokemea serikali na ukisoma unaona wametoa lawama kwa vyama vya siasa na ukosefu wa elimu ya uraia
     
  4. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hapo ndipo utajiuliza sana busara ya viongozi wa kiislam wanaoongea mambo bila kuwa na kumbukumbu. Sijui kama huwa wanamaanisha wanachoongea au basi tu wanakuwa wanataka kuwafurahisha wafuasi wao. Hii ni aibu sana kwao na wafuasi wao! Asante sana kwa kutuwekea huu ushahidi hapa
     
  5. W

    WildCard JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Isome tena Gaijin. Hasa paragraph ya 9.
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    "watu wote waliohusika katika vurugu watafute suluhu kwa njia ya mazungumzo"

    "tukio hilo lilisababishwa na mambo mbalimbali baadhi ikiwa ni
    hisia za kihistoria, kukosekana kwa wale wote wanaohusika,kutoaminiana na kutokubali kuwa wote ni watu wa nchi moja, kughilibiwa kwa urahisi kutokana na watu kutojua mambo yanavyokwenda na umaskini"

    "tunataka ukweli utafutwe, na uwekwe bayana. Wale wote au yoyote yule anaetaka kusababisha machafuko, kutoelewana, awajibishwe kwa sheria za nchi"


    Kama hii makala ilikuja kuwatetea Maaskofu naona haiwezi kufanya kazi hiyo. Ni dhahiri kuwa maaskofu walikuwa upande wa serikali.
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Huwezi kusoma paragraph moja tu mkuu. The whole makala inaonyesha kuwa Tamko lilikuwa linaamini kuwa chama cha siasa kimesababisha vurugu na imewezekana hivyo kwa sababu 'vijana hawana kazi, umaskini, rahisi kughurubiwa, kukosa elimu ya uraia".

    Hakuna walipokemea serikali. Na huwezi kulinganisha na tamko lililotolewa sasa. Hili lilikuwa tamko la kupinga vyama vya siasa.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,712
    Trophy Points: 280
    mijitu ilikuwa inalaumu tu bila details sijui watakujaje tena

     
  9. W

    WildCard JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Umeshafanya uamuzi. Siwezi kukushawishi vinginevyo. Hata tamko la Maaskofu Katoliki kupitia Rais wa TEC lilikuwa laini kabisa kama hili. Nilimsikia akihojiwa BBC. Usisahau pia kuwa mmoja wa waliouwawa Arusha ni Mwislamu.
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mimi sijazungumzia uislam. Ninachozungumzia ni kuwa kwa wakati huo wa mwaka 2001, Tamko liliegemea moja kwa moja upande wa serikali na kuwa jukumu la kuleta amani waliwaachia vyama vya siasa.

    Tamko la mwaka huu limeegemea kwenye upande wa vyama/chama cha siasa na kuipinga serikali.
     
  11. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tupe maoni yako basi ni kwa nini tamko la safari hii linaipinga serikari na la zamani lilikuwa linaitetea serikali? Na kwa nini umeona hivyo?
     
  12. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #12
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Zile zama za 2001 na 2011 ni tofauti kabisa kama unafuatilia. Pia tension ya hizi sehemu mbili ni tofauti pia ijapokuwa yote ni siasa lakini kuna tofauti kubwa kati ya bara na visiwani.

    Hili suala la udini limepandikizwa na mjinga mmoja huko CCM. Kama ambavyo wengi tunavyoamini hakuwa udini what if CCM sasa ikiwa ya waislam na CDM ya wakristo? Simply NO CCM.

    Ndugu zangu waislam tusitafute majibu rahisi kwa issue ngumu kama hizi, kuirudi au kujirudi ni kwenye corner tu na heshima itakuwa wapi?
     
  13. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #13
    Jan 19, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Gaijin hapa jf tuliaminishwa kuwa maaskofu hawakutoa tamko. Sasa kesi imebadilika ni kuwa walitoa tamko jepesi. Unaona kuna mtu anajaribu kuilisha jamii sumu ili watu waone kuwa maaskofu wanafanya kazi ya kusahihisha maovu anapokuwepo kiongozi mwislamu lakini ikiwa ni mkristo wako kimya. Je huu ni ukweli?? Inawezekana ni kama wahalifu sugu wafanyavyo anakujeruhi halafu anakuwahi polisi.
     
  14. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #14
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Someni kwa makini para 11 na 12

    " Tamko hilo pia limetaka elimu ya uraia iimarishwe na kupewa msukumo mpya, kutolewa kwa maoni watu waliopo nje ya vyombo vya habari kuhusu ushauri sahihi wa matatizo ya taifa na si kuchochea na kuvuruga wananchi"

    "Viongozi wanatakiwa kuwa karibu na wananchi wakati wa dhiki. Watu waepuke kuongozwa na jazba bali busara itumike wakati wote mambo ya kisiasa yanaposhughulikiwa na yale yanayoweza kuhatarisha amani"
     
  15. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #15
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Ingekuwa vizuri ukawataja hao watu ili tuwasute hapahapa na u copy link ya jukwaa waliokuwa wakisema maneno hayo. ila kikubwa zaidi mara nyingi kuna maneno ukiyazungumza utajuta mfano Cardinal Pengo aliposema hakutegemea kama Tanzania bara kungeweza kutokea mauwaji. Hii ina maana wenzetu wa upande wa visiwani wataichukulia kuwa wengi na especial Kanisa ninategemea mauwaji ya kisiasa yanaweza kutokea visiwani tu.

    My Take.

    Pengo kama kiongozi wa dini na wa wanajamii ya watanzania asitake tuamini kuwa yeye hakuwahi kujua katiba ina matatizo, na kama alijua je alishawahi kuinyooshea Serikali kidole? Kwa mauwaji yaliyotokea kiongozi gani wa dini iwe ya KKKT, Anglican, Bakwata, Baraza kuu, TAG na Full Gospel Bible Followship ambae hawajibiki na mauaji yaliyotokea Arusha?

    Kwa mtazamo wangu hakuna anaweza kujitoa kwenye ile kadhia, kuanzia viongozi wa kisiasa na wakidini.
     
  16. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #16
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa. Mijadala mara nyingi uongozwa na jazba badala ya kutulia na kuona tatizo liko wapi. Naomba msome Makala ya Msomaji Raia katika gazeti la Raia Mwema la leo Ukurasa wa 14. Makala nzurii sana kuhusu swala tunalojadili hapa leo.
     
  17. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #17
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    We should not be biased on this stuff. makosa mengine yako wazi. arusha wa2 walishatembea 4 2km then polisi ndio walipoleta gasia. now ww unaetaka kusema ghasia za mwembechai na pemba tel us the story what happened. alafu ndio 2angalie haya matamko yanatolewa katika hali gani na msingi ipi! 2jadili hilo.
     
  18. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #18
    Jan 19, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    I wish tamko kama hili lingetolewa kwa tatizo la Arusha. Tatizo la Arusha limetengenezwa kwa makusudi maalum na hata tamko la Maaskofu lilifuata umaalum huo huo. Lau kama kusingekuwa na umaalum huo, kusingekuwa na haja kwa Maaskofu kukariri hoja ya CDM ya kutomtambua Meya na kutaka uchaguzi urudiwe kana kwamba na wao ni wapiga kura. Haya mambo ndo yanayotoa nafasi ya hisia za udini.
     
  19. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #19
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kuanzia mwaka 2001 hadi sasa 2011 ni muda mrefu sana umepita na kuweza kusababisha mabadiliko makubwa ya mitazamo.

    Lakini kwa upande wangu sidhani kama tamko liliegemea serikali kwa sababu waliouliwa walikuwa 'waislam'. Inawezekana ikawa kulikuwa na woga kwa wakati ule na kushindwa kupinga serikali moja kwa moja au sababu nyengine inayoweza kufikirika ni kuwa 'Zanzibar ni mbali, sawa na nchi jirani'.
    Huwezi kutegemea tamko linalohusu mauaji mbele ya macho yako, na mauaji 'nchi jirani' kufanana.

    Na nukuu hapa maneno ya tamko
     
  20. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #20
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hitimisho;

    a) Maaskofu walitoa tamko mwaka 2001.

    b) Tamko hilo lilikemea kilichotokea.

    Hoja ilikuwa maaskofu hakukemea. Safari hii wamekemea. Sasa hoja ya nyongeza ni kwa nini hawakukemea vikali. Sidhani kama hoja ya nyongeza ina mshiko kwa sasa. Cha msingi walikemea na wakshauri. Serikali haikusikiliza ushauri wao kwa hiyo safari hii wameikemea zaidi. Hata kama walikuwa upande wa serikali then basi kwa kitendo hicho kurudiwa wana kila sababu ya kutoitetea serikali zaidi. Tusubiri kama CUF watapigwa tena tuone kama maaskofu wataitea serikali. Lakini CUF na wao wapigwe kwa kuonewa sio wafanye ukaidi ili wapigwe wategemee kutetewa na maaskofu na watu wengine! Waandamane kuhusu Dowans tujiunge nao. Wakipigwa na maaskofu wakikaa kimya ukweli utajulikana!
     
Loading...