Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano ya waislamu yaota mbawa...?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Dec 25, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Waislamu wasitisha maandamano
    Friday, 23 December 2011

    Abdallah Mdangwe na Danieli Rutoryo

    JUMUIYA ya Wahadhiri wa Kiislamu imesitisha maandamano yaliyokuwa yamepangwa kufanyika jana kutokana na maafa yaliyowapata wakazi wa jiji la Dar es Salaam, yaliyo sababishwa na mvua zilizonyesha hapa jijini na baadhi ya mikoa nchini.

    Maandamano hayo yalikuwa yamedhamiria kupinga maridhiano baina ya serikali na jumuiya za Kikristo na pia, kuishinikiza serikali kulipatia ufumbuzi suala la mahakama ya kadhi kwani limechukua muda mrefu bila kupatiwa ufumbuzi.

    Mwenyekiti wa Jumuia ya Wahadhiri wa Kiislam, Yahaya Juma Yahaya alitoa tamko hilo kupitia TBC1 akisema maandamano makubwa yaliyokuwa yamepangwa kufanyika nchi nzima yameahirishwa kutokana na maafa hayo makubwa yaliyoikumba nchi.

    “Haitakuwa jambo la busara na hekima kuandamana huku ndugu zetu waliokufa kutokana na mafuriko wakiwa wanazikwa. Jumuiya yetu imeona ni vyema kusitisha maandamano haya na kujumuika katika maombolezo na kuwafariji walio fikwa na maafa haya”.

    Aliongeza, “Kwa wenzetu walioko mikoani hususani mikoa 18 iliyohusishwa na maandamano haya taratibu zimeshachukuliwa kuhakikisha viongozi wa Kiislam wanawapa waumini taarifa hii kwani sitisho hili si kwa Dar es Salaam pekee bali ni kwa nchi nzima sababu janga hili ni la kitaifa.”

    Mwananchi ilifika katika ofisi za Baraza Kuu la Jumuiya na Taasisi za Kiislamu iliyoko katika Manispaa ya Temeke, Msikiti wa Tungi na kukuta watu wakiendelea na shughuli zao kama kawaida, kwani eneo hilo lilipangwa kuanzia maandamano hayo.

    Katibu wa Baraza hilo la Jumuiya za Waislamu, Sheikh Mubaraka Daluweshi alisema maandamano yameahairishwa kutokana na hali halisi ya wananchi kwani idadi kubwa ya wakazi wa hapa jijini ni Waislamu haitakuwa vyema yakafanyika maandamano wakati maiti zikiwa majumbani kwao.

    “Kutokana na hali halisi ya wananchi asilimia 80 ya wakazi wa jijini hapa ni Waislamu haitakuwa vyema yakafanyika maandamano huku jamii ikiwa kwenye matatizo makubwa kama haya leo tutajumuika na wenzetu katika mazishi,’’ alifafanua shehe Daluweshi.

    Daluweshi hakuweza kutoa taarifa juu ya maandamano haya kama yatapangwa kufanyika tena au la na kudai kuwa yeye si msemaji wa suala hilo, msemaji ni Katibu Mwenezi wa baraza hilo ambae jitihada za kumpata ziligonga mwamba.

    Hata hivyo, tayari Baraza la Kuu la Waislamu (Bakwata) mkoa wa Dar es salaam kupitia shehe wake wa mkoa, Alhad Musa Salim limewapongeza Waislamu wote hapa nchini kwa kukubali kusitisha maandamano na kuwataka kuungana pamoja na Bakwata katika kutetea maslahi ya Waislamu.

    “Tunapaswa kushirikiana kwa pamoja kwani sisi sote tunalengo moja tu kutetea, kulinda na kudai haki za Waislamu mahali popote. Sisi Baraza Kuu la Waislamu tunawaomba Waislamu kuwa na subira kwani tatizo la mahakama ya kadhi lipo katika hatua za mwisho kiutatuzi,’’ alifafanua.

    Salim alisema Bakwata ipo pamoja na wananchi wote walioathiriwa na mafuriko na pia amewataka wananchi walio poteza ndugu zao kutokana na mafuriko haya kuwa na moyo wa subira hususani katika kipindi hiki kigumukwani Baraza hilo litashrikiana nao kwa hali na mali.
     
  2. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Eti 80% ya wakazi wa DSM ni Waislamu? Hiyo sensa ilifanyika lini?
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Halafu umeona walivyo wabaguzi! Ingekuwa (kama ni kweli) 30% ni waislamu wangeandamana.

    Hawa watu wanachefua na wanaharibia majority ya waislamu wastaarabh!

    Najivunia sana kuwa Mkristu wa kikatoliki!
     
  4. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    hawana jipya zaidi kufuga mandevu na kupandisha suruali
     
  5. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hawa ni mazuzu,wameshapewa go ahead ya kuanzisha hiyo mahakama ya kadhi,na serikali imesema watumie pesa zao ktk kila kitu juu ya unzishwaji na kuiendesha hiyo mahakama sasa cjui wanataka kumwagiwa maji na vijana wa Kova? Haya sie yetu macho
     
  6. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Wanabeep tu hawawezi kitu, walisema wangeandamana Zanzibar wakatishwa kidogo wakaogopa, juzi tena wameogopa...

    Hawawezi kuandamana hawa
     
  7. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Upuuzi huu kama usingedhibitiwa ungewadhalilisha waislam wote!
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wangewacha waandamane tu, they had a message to deliver
     
  9. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Amepitiwa nadhani alitaka kusema 80% ya wakazi wa Temeke. Which may be very possible, lakini jiji lote, labda anatumia sensa ya 1930.
     
  10. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi ni Muislam ila Maandamano haya ya Kipuuzi siyaungi Mkono kabisa. Niliwaambia hata wenzangu Ijumaa tulipokuwa Msikitini lakini wakaanza kuniponda mara Ooh kwa vile Mke wangu ni Mkristo, Ooh kwa vile nimepanga nyumba ya Mkristo, nk. Nikaawaaambia kama ni hivyo mbona bado sijasilimu?
     
  11. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni sensa ya msikitini sio ya jiji!
     
  12. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mahakama ya kadhi, mkulu ameshatoa ruhusa, shida nini bandugu???
     
  13. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    sijui hizo takwimu nawe umezipata wapi.................ingawaje hata kama..........TZ is 4 all of us too........
     
  14. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    shida ni hela za wafadhili.............................kuelekezwa kwingineko........................ingawaje wafadhili hao ni walipa kodi wa nchi za Kikristu.....
     
  15. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Tubarikiwe sote.......................
     
  16. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    tukishayasahau mafuriko watarudia khoja yao..................................itasikilizwa lakii kwa vile iko nje ya uwezo wetu basi itawekwa kapuni........
     
  17. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    They normally pick any number that sounds good to them, claiming it is the actual and correct figure.
    Sasa utaona, baada ya hapa, kila watakapoongelea DSM muslims, watakuwa wanadai hivyo hivyo, na wengine hata watasema ni zaidi ya asilimia 80.
     
  18. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wanaweza sana kuandamana hadi kuchoma bendera, hivi sasa wako kwenye dilemma maana aliyoko madarakani ni ustaadh, sasa wakiandamana wataonekana wanampinga ustaadh na mikakati yake ya kuwaimarisha. Kama unataka kusikia Takbir, subiri siku kafir atakapo kabidhiwa funguo za magogoni.
     
  19. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #19
    Dec 25, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,525
    Likes Received: 2,480
    Trophy Points: 280
    kuandamana ni haki ya msingi ya kila raia ili mradi hazivunjwi sheria za nchi, na ili mradi sheria zenyewe ziwe halali na si za kibaguzi
     
  20. M

    Mkandara Verified User

    #20
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    HAO, HAWA, THEY, THEM, WALE, - Muslim..
    SISI - Wakristu.....

    Kaazi kweli kweli.....
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...