Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano ya TUCTA Januari 29

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Jan 9, 2011.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    SHIRIKISHO la vyama vya Wafanyakazi nchini (TUCTA), limeeleza kuwa watafanya maandamano ya amani Januari 29 mwaka huu kwa lengo la kupinga bei ya umeme na kuunga mkono mabadiliko ya Katiba mpya.

    Hayo yalisema jana jijini Dar es Salaam na Kaimu Katibu Mkuu wa Tucta, Nicholas Mgaya, amabaye alidai uamuzi huo ulifikiwa Alhamisi wiki hii katika kikao cha kamati ya utendaji ya shirikisho hilo.

    Alisema maandamano hayo yatafanyika nchi nzima ambapo kamati ya utendaji ya shirikisho hilo imeazimia kupinga hatua ya serikali kupandisha bei ya umeme huku kiwango cha mishahara kwa wafanyakzi kikibaki kile kile.

    “Maandamano yetu ya amani yatafanyika nchi nzima kupinga serikali kupandisha gharama ya umeme huku mishahara ya watumishi ikibaki bila kuongezwa chochote, hatua ambayo inaonyesha kutaka kumnyonya mfanyakazi ambapo si haki,” alisema Mgaya.

    Alisema ili nchi yoyote iweze kupata maendeleo ya kasi ni lazima mazingira ya kazi ya wafanyakazi wake yaboreshwe na kuwa na nyongeza ya mishahara.

    Mgaya alisema kwa sasa wameunda kamati maalumu itakayokuwa chini yake ili kuweza kurartibu taratibu za kisheria ikiwamo kuandika barua kwa Jeshi la Polisi na kupata baraka za kufanya maandamano hayo ya amani.
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,313
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Tusubiri tuone maana huyu hakawii kugeuka kama kinyonga
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    hivi hawa viongozi wao wanateuliwa au kuchaguliwa
     
  4. V

    Vancomycin Senior Member

    #4
    Jan 9, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Source pse
     
  5. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,549
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Go gooo goo mgaya go najuaa JK anakuhofiaa sanaa maana ww pia chanzoo kupokaa kura zake nyingi sanaa toka kwa wafanyakazi ila jihadharii sana kula kulaa hovyo....wataku poison ...hatari sana hawa mafisadiii wanyonge tuko nyuma yako
     
  6. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Mi sina imani na hawa TUCTA kwani hii strategy ya kupinga ongezeko la bei ya umeme siiafiki hata kidogo,haiwezi kumshitua jk...dawa ilikuwa ni mgomo nchi nzima baasi!maandamano ni usanii tu.
     
  7. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #7
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    TUCTA, kale ka-mdudu kasikokuwa na wenyewe duniani, DOWANS TANZANIA LIMITED, ndio hiyo inalipwa tupende tusipende.
     
  8. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sahii haiwezekani serikali ibaliki ongezeko la bei ya umeme wakati msharaha upo costant.
    Katika hilo pamoja sanaaaaaaaaaa
     
  9. K

    Kalila JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tanzania eh nakupenda eh big up tucta
     
  10. magessa78

    magessa78 JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 28, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahh mgaya twishamzoea..anakuja moto, anarudi baridi..hakuna kitu hapo..
     
  11. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,950
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    hawa jamaa siwaamini hata kidogo wasitudanganye kila mara wanatueleza hivyo!
     
  12. N

    Njaare JF-Expert Member

    #12
    Jan 20, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Naomba mwenye tetesi kuhusu maandalizi ya maandamano hayo yanaendeleaje atujulishe
     
  13. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #13
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tucta hakuna kitu wanakuja na moto wanapotea kwa kunywea
     
  14. m

    mpingomkavu Member

    #14
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NA wewe Mgaya usituzingue kila siku mgomo hakuna ,sasa umegeukia maandamano kama mwanaume simama sawasawa twende kazini
     
  15. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli hatuwaeli kabisa TUCTA licha ya ukweli kwamba Dowans ndio hiyo inakaribia kufyonza nafasi za ajira kibao, gharama ya uzalishaji kupanda na watu kupunguzwa kazini.
     
  16. m

    matawi JF-Expert Member

    #16
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna watanzania wananyima usingizi kikwete wa kwanza Dr Slaa, wa pili Mgaya. Go go go Mgaya tuko pamoja
     
  17. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #17
    Jan 20, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huyu mgaya naye hana jipya akishapewa mlungula anatulia kimya,,,,mi nawapa tano wafanyakazi wa reli wakiamua kitu wameamua, watu wa kuigwa kimsimamo.
     
  18. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #18
    Jan 20, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mgaya simuamini hata kidogo!
     
Loading...