Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano ya madaktari yazuiwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Jul 14, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,112
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam, limepiga marufuku maandamano ya madaktari yaliyopangwa kufanyika Jumatatu ijayo kushinikiza mambo kadhaa ikiwamo kuundwa tume huru ya kuchunguza kutekwa, kuteswa na kutupwa katika Msitu wa Pande kwa Kiongozi wa Jumuiya ya Madaktari Tanzania, Dk Steven Ulimboka.
    Kamanda wa Polisi wa Kanda hiyo, Suleman Kova aliwaambia waandishi wa habari jana kuwa maandamano hayo hayatafanyika kutokana na sababu mbalimbali zikiwamo za kiusalama.

    Alisema wamesitisha maandamano hayo kwa sababu madai ya madaktari tayari yameshashughulikiwa na Serikali.

    “Tumesitisha maandamano kwa sababu tunahofia kunaweza kutokea uvunjifu wa amani maana Waislamu nao walipanga kuandamana kesho (leo),” alisema Kova.

    Msimamo wa madaktari

    Kauli hiyo ya Kova ilitolewa saa chache baada ya kikao cha zaidi ya madaktari 400 waliokutana katika mkutano wa dharura ulioitishwa na Chama cha Madaktari (MAT), ambako waliridhia kufanyika kwa maandamano hayo.

    Katibu wa (MAT) Dk Rodrick Kabangila alisema katika kikao hicho, madaktari hao walipokea taarifa ya MAT iliyoeleza hatua zilizochukuliwa na Serikali dhidi ya wenzao waliofukuzwa.

    “Madaktari wamepokea taarifa za wenzao kufanyiwa vitendo vya unyanyasaji, ikiwamo kufukuzwa katika makazi yao kwa kutumia Polisi wa Kutuliza Ghasia (FFU), kunyimwa chakula, posho na kuelezea kuwa vitendo hivyo ni vya unyanyasaji na uonevu dhidi ya taalamu na udaktari wenyewe,” alisema Dk Kabangila.

    Dk Kabangila alisema kuwa, kufuatia hatua hiyo madaktari hao wamepitisha azimio la kufanya maandamano ya amani ambayo yanatarajia kushirikisha madaktari zaidi ya 800 hadi 1,000 na kutoa wito kwa wananchi wenye mapenzi mema na taaluma hiyo, kushiriki wakiwa na vitambaa vyeupe.

    Akizungumzia msimamo wa polisi kuyazuia maandamano hayo, Dk Kabangila alisema uongozi wa madaktari utakutana kujadili tamko hilo la polisi.

    “Tumepata barua inayozuia maandamano yetu. Barua hii imetoa sababu ambazo ni tofauti na sisi tulichoomba. Sisi (MAT) ndio tulioomba maandamano kwa ajili ya kuonyesha hisia zetu juu ya vitendo wanavyofanyiwa madaktari,” alisema Dk Kabangila.
     
  2. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,182
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Kova again!!
     
  3. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Hao madaktari waliofukuzwa kwenye nyumba na FFU wamejitakia. Muajili wao alikwisha waambia waache kazi na waondoke kwenye nyumba za mwajili sasa wao wanasubiri nini?
     
  4. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    unaunguzwa!
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Nyie wehu, kazi hamtaki nyumba zetu mnataka. Tokeni kwenye nyumba zetu waje kukaa madaktari wenye utu.
     
  6. miss strong

    miss strong JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 7,044
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 145
    Huo ni uonevu mkubwa,Nakwambia nchi hii inaendeshwa na mabavu sana akili ndogo tu inatumika!
     
  7. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Have always known Kova to have physical disabilities and never knew that he had also psychological disability. With his kind you can never expect intelligent actions. It is not that they have power it just that their time has not come. It is people who win wars not armies.
     
  8. m

    muchetz JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Zako wewe na nani?
     
  9. n

    ngomz Member

    #9
    Jul 14, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    whoever you are tumia akili usiwe masikini wa fikra hata kama wewe ni jk au kova hayo ni madaraka tu umepewa, ipo siku utayaacha nafsi yako ndiyo itakuwa shahidi wa kwanza kukusuta
     
  10. B

    Babu Original Member

    #10
    Jul 14, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu kweli anaunguzwa. Utampata wapi daktari feki wa kukimbilia alipotoka mwenzake?
     
Loading...