Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano ya CHADEMA yaanza kutoa matunda, makali ya maisha sasa kupunguzwa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mujumba, Mar 17, 2011.

  1. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    yale maandamano ya chadema sasa yameanza kutoa matunda baada ya Raisi wa jamuhuri ya muungano wa Tanzania Dk Jakaya M Kikwete kuagiza msamaha wa kodi katika bidhaa mbalimbali utolewe lengo likiwa ni kupunguza ukali wa maisha kwa watanzania,ikumbukwe vizuri kwamba ukali wa maisha ilikuwa ni ajenda kubwa ya chadema hivi karibuni na sasa kero hiyo na nyinginezo sasa zitaanza kuwa na ahueni kama sio kwisha kabisa,

    habari kamili kama ilivyoripotiwa na magazeti ya leo

    RAIS Jakaya Kikwete ameingilia kati bei ya bidhaa kupanda nchini, hivyo kuiagiza Wizara ya Fedha na Uchumi kupunguza mfumuko wa bei. Amesema ikiwezekana, wizara itoe msamaha wa kodi ili kuwapunguzia wananchi makali ya maisha.

    Rais Kikwete alitoa agizo hilo jana, mjini Dar es Salaam, alipotembelea makao makuu ya wizara hiyo na taasisi zilizo chini yake, ambapo alizungumza na watendaji. Alisema licha ya wizara kufanya vizuri katika makusanyo ya kodi, inapaswa kuangalia namna ya kupunguza mfumuko wa bei, ili kutoa nafuu ya maisha kwa Watanzania.

    "Ikiwezekana angalieni namna ya kupunguza kodi, ingawa hilo linaweza kutupunguzia mapato lakini inafaa kufanya hivyo ili kutoa ahueni ya maisha kwa wananchi," alisema.

    Katika ukusanyaji kodi, alisema wizara imefikia lengo la serikali, ambapo Desemba, mwaka jana ilikusanya zaidi ya sh. bilioni 500. Hata hivyo, alisema ni vyema ikageukia katika kuinua uchumi wa nchi, hususan kupunguza mfumuko wa bei ili mwananchi wa kawaida apate nafuu ya maisha.

    Aliitaka pia wizara kujikita katika kuzipa nguvu sekta zenye mchango mkubwa katika ukuaji uchumi.

    MADENI YA WASTAAFU
    Rais Kikwete ameitaka wizara hiyo kumaliza malipo ya madeni ya wastaafu wa iliyokuwa Jumuia ya Afrika Mashariki (EAC), ili serikali iondokane na mzigo wa kudaiwa na wazee hao.

    Alisema juhudi kubwa zimefanywa na wizara katika kuwalipa wastaafu hao na kwamba, waliosalia ni wachache.


    Kutokana na hilo, alisema ni vyema
    wakalipwa haraka ili kuondokana na mzigo wa kudaiwa.

    "
    Hili la wastaafu wa Afrika Mashariki nalo limalizeni, hatuwezi kuendelea nalo siku zote, walipeni," alisema.

    MALIPO YA WALIMU

    Akizungumzia malipo ya walimu, rais Kikwete aliitaka wizara kuwa na utaratibu mzuri wa kuwalipa, hususan wanaoripoti vituoni kwa mara ya kwanza, ili kuepusha usumbufu wa kudai stahili zao.

    Kwa mujibu wa rais Kikwete, wizara imeweza kurekebisha kwa kiasi kikubwa kasoro ya ucheleweshaji mishahara ya watumishi wa umma.

    Hata hivyo, alisema bado tatizo la walimu wapya kutolipwa kwa wakati linaendelea, hivyo linapaswa kushughulikiwa ili lisijirudie.

    Alirejea agizo la kuzuia uhamisho wa watumishi, pale inapokuwa hakuna maandalizi, ikiwemo fedha. Alisema ofisa yeyote wa serikali atakayehusika kufanya hivyo bila maagizo achukuliwe hatua za kinidhamu, ikiwemo kukatwa mshahara.

    Kuhusu maslahi ya watumishi wa serikali, aliiagiza wizara hiyo kuangalia uwezekano wa kuwadhamini wafanyakazi katika taasisi za fedha ili wapate mikopo kwa urahisi.

    Rais Kikwete alisema ili kuwasaidia watumishi hao kujiongezea kipato, ni vyema wizara ikaandaa utaratibu wa kuwadhamini katika taasisi za fedha, hususan wale wenye muda mrefu wa kuendelea kuitumikia serikali.

    Aliagiza kuharakishwa mchakato wa kupatikana Naibu Mhasibu Mkuu wa Serikali, atakayehusika na usimamizi wa fedha za halmashauri, ili kukabiliana na ubadhirifu.

    Rais Kikwete alisema Naibu Mhasibu Mkuu atahusika moja kwa moja katika usimamizi wa fedha zinazotolewa na serikali kwa ajili ya maendeleo ya halmashauri.

    Wizara pia imetakiwa kuongeza uwezo wa wakaguzi wa ndani na idara za serikali, ili wafanye kazi kwa uhuru bila kuingiliwa.

    "Wakaguzi wa ndani wasiwe wanawajibika kwa makatibu wakuu, kwa kuwa wao nao ni miongoni mwa wanaochunguzwa, hivyo wakiwa wanawajibika kwao watakosa uhuru wa kufanya kazi vizuri," alisema.

    ZIARA TRA

    Akiwa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), rais Kikwete alipokea taarifa ya utendaji kazi kutoka kwa uongozi wa mamlaka hiyo.

    Katika hatua nyingine, akiwa mlangoni akitoka ofisi hizo, alilazimika kusimama kuwasikiliza watu waliokuwa wakipaza sauti kumuomba asikilize kilio chao.

    Akizungumza kwa niaba ya wenzake, Joseph Mwakalinga, aliyejitambulisha kuwa mfanyabiashara ya magari kati ya Tanzania Bara na Zanzibar, alimuomba rais kuingilia kati suala la kutozwa ushuru mara mbili.

    Mwakalinga alisema TRA huwatoza kodi wanapoingiza gari kutoka Zanzibar, licha ya kuwa lilikwishalipiwa visiwani humo.

    Rais Kikwete aliwataka kuunda umoja na aliahidi kukutana nao wiki hii ili kusikiliza matatizo yao.
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    tutaendelea kuwabana tu hawa wamelala usingizi wa pono wakiota ndoto za kifalme. ndo maana ukiwakosoa wanakimbilia kusingizia uhaini
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    CHADEMA bado tunataka maandamano zaidi nchini ili gharama ya maisha yapungue zaidi pamoja na kwamba tayari matunda ya kazi yenu imeanza kuonekana nchini.

    Mwezi Aprili ndio huo hivyo maandamano zaidi yaendelee kwa ajili ya kushinikiza kutungwa kwa Katiba Mpya kwa kushrikisha wananchi moja kwa moja na kwa kupitia bungeni, wananchi sisi kujipangia wenyewe ratiba ya mabadiliko yoto tunayoyahitaji nchini kuweza kukamilishwa kabla ya uchaghuzi mkuu 2015 na pia kudai Tume Huru ya Uchaguzi nchini.
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Punguzo lolote la kodi litamnufaisha mfanyabiashara wa kati na siyo mlaaji wa mwisho. Mtakumbuka VAT ilipungua toka 20% hadi 18% nani mwenye ushahidi wa bidhaa yoyote iliyopungua bei? Watoa huduma kama Tanesco, Internet ndio pekee ambao punguzo lilionekana.
     
  5. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    umeona eeh?
     
  6. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Unashauri maandamano yaendelee ili serikali iweze kuamka kutoka usingizini na nchi iweze kupiga hatua zaidi au yasitishwe?
     
  7. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Our president is again creating another tax evasion loopholes by suggeting to TRA kupunguza kodi.
    Kwa nini asipunguze unnecessary expinditures ktk wizara zake? Kama kuacha kununua magari ya anasa nk.
     
  8. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye nyekundu parekebishe kidogo niweze kujibu swali lako
     
  9. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #9
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni mwendelezo wa aliyoyahaidi tu, kama ni maandamano yamemshurutisha kama unavyodai mbona mnaandamana kwa mengi yote ameshayafanya?

    Kwa wakati wake na ratiba zake za chama na serikali ndio anafanya kutimiza aliyotuahidi wananchi wake. Hizo ni chuki binafsi kwa rais
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Mar 17, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,790
    Likes Received: 4,655
    Trophy Points: 280
    Samahani ndugu kwani wewe ndio yule ushomile Salva Rweyemamu, anaemdanganya mkwere kila siku pale magogoni? maana alishawahi kumdanganya eti foleni kubwa za magari Dar es salaam ndio dalili ya maisha bora, kumbe barabara chache na miundombinu mibovu.

    Huyu Mkwere hata kama tutamvumilia amalize hii miaka mitano ingawa siamini hivyo, basi kikombe walichopitia akina Chiluba, Bakili Muluzi na Jaques Chiraq wa France, akihepukiki kwake. lazima amalizie uzee wake jela.

    No merci to the criminal
     
  11. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #11
    Mar 17, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    aaanze na kupunguzwa kwa bei ya umeme
     
  12. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #12
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    do u think your suggestions will work out?
     
  13. Panga la Yesu

    Panga la Yesu JF-Expert Member

    #13
    Mar 17, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    PAmoja na kuendelea kupigilia misumari kwenye kero wanazo zikabili wananchi, Pia Ningependa CDM Wawaeleze Wananchi yale maeneo muhimu ya Katiba ambayo yanahitajika kubadiliswa wakionyesha faida na hasara zake. KWa kufanya Hivyo Maandamano yatakuwa elimu kubwa kwa Mtanzania wa maisha ya chini hasa wale wasio na elimu ya uraia.
    mbarikiwe na bwana
     
  14. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #14
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    i agree with you
     
  15. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #15
    Mar 17, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kheeee Kheeee Kheeeee, What a waste!!!
     
  16. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #16
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Jamani eh, hiki kitakuwa ni kichekesho cha mwaka. TRA wala taasisi nyingine yoyoyte haiwezi kupunguza kodi. Kodi zinawekwa kisheria kupitia bunge. Ni bunge pekee linaloweza kufuta au kupunguza viwango vya kodi. Waziri husika anaweza kurekebisha viwango kama sheria iliyopitishwa na bunge inamruhusu kufanya hivyo. Hivyo JK kuzunguka maofisini anatoa maagizo kuhusu kodi ni ama rais wetu amechoka au ni msanii wa kutupwa.
     
  17. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #17
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    so what should be done? mbona hamkosi kukosoa,akifanya hivi mnasema angefanya vile,pengine angefanya vile mnavotaka pia msingekosa sababu bado mngesema atafanya vile??
     
  18. s

    seniorita JF-Expert Member

    #18
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Maandamano ndio dawa pekee na nguvu ya mwananchi; a forum to say or demonstrate our frustrations; else there is no way they can hear and address critical areas of life kwa Mtanzania wa kawaida maana kutokuwa na umeme, kupanda kwa gharama za umeme na chakula etc, sio issues za matajiri na watawala; they can afford even to lunch in France and shop and come back the same day wakati sisi walalahoi hata mlo mmoja wa maana shida....bado eti tunanyamaza kimya?
     
  19. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #19
    Mar 17, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Tuanze kushangilia "maisha bora kwa kila mtz asa yamewezekana'.....hahahahahahahaahaaaaaaaaaaaaaaaaaa......kikwete safi sana aisee kumbe kikwete noma eeeeeeeee.............hakuna kulipa kodi tena teheteheteheeeeeeeeeeeeee.....
     
  20. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #20
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    MKWERE KASHIKWA PABAYA:juggle::smash:
     
Loading...