Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano ya CHADEMA Arusha: Mabomu yarindima, raia wauawa na viongozi wakamatwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtego wa Noti, Jan 4, 2011.

  1. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Leo Chadema wameanzisha maandamano ya amani Arusha kupinga uchaguzi wa meya wa Arusha ambao haukufuata taratibu sahihi. Maandamano haya ni baada ya kupewa kibali na kamanda wa polisi wa Mkoa wa Arusha, Kamanda Andengenye.

    Hata hivyo jana jioni IGP Mwema alifuta kibali hicho cha kuandamana kutokana na kile alichokiita taarifa za ki-intelijensia kwamba kutakuwepo na uvunjifu wa amani katika maandamano hayo. Pamoja na amri hiyo ya mkuu wa jeshi la Polisi, wananchi wengi wlijitokeze kuandamana hapo Arusha kitendo kilichopelekea polisi kurusha mabomu pamoja na risasi za moto hata uwanjani Unga Limited Habari za kuaminika zinasema kuwa Viongozi wa juu wa Chadema wamekamatwa na wako chini ya ulinzi wa polisi. Aliyekamatwa ni Mwenyekiti wa chadema Mh. Mbowe, Mbunge wa Arusha Mh. Lema na Mbunge wa Rombo Mh. Selasini.



    My take...
    Tutaandamana mpaka kieleweke!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. genekai

    genekai JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,642
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 48
    We are cowards that's why we cannot even fight for our true rights, wanasema eti tuishie kwenye mazungumzo, YAPI na YANINI?
     
  3. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    mi hasira zishanipanda maana huu upuuzi umezidi...hao chadema mbona hawatupi modality?????????????????
     
  4. m

    matshs Senior Member

    #4
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    ukiona hivyo ujue mgaya bado wanamchakachua na kibali cha kuruhusu maandamano
     
  5. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    na hii itaifanya hiyo tume ya jk itutengenezee katiba kwa maamuzi yao wenyewe...
     
  6. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    huyo mgaya ni kiboko, hao chadema nao vipi? mbona wametuambia wanaandaa maandamano ya nchi nzima...inakuwaje!!!
     
  7. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Hata mimi nayasubiri kwa hamu. Tutanyamazia upuuzi hadi lini???
     
  8. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,239
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hivi kweli... hii issue imekaaje na nilisikia na wafanyakazi nao watakuwa na maandamano ya kupinga umeme..... kweli kuna sababu ya kushirikiana kwenye hii issue na kuonyesha kutokuridhika kwetu.....
     
  9. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 36
    Chadema yaandaa maandamano kupinga bei mpya ya umeme

    Hussein Issa na Eveline Kijumbe

    CHAMA Cha Demokrasia (Chadema), kimeandaa maandamano makubwa nchi nzima kupinga bei mpya ya umeme iliyotangazwa Desemba 20 mwaka huu na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji (Ewura).

    "Tutawaunganisha wanachama wetu wote wa mikoani tujumuike pamoja katika maandamano hayo ili kudai haki zetu za msingi, "alisema Mkurugenzi wa Oganization na Mafunzo wa Chadema, Singo Kigaira.


    Kigaira aliwataka wafuasi wa chama hicho, wanachama na wananchi kuacha woga akieleza kuwa kila kitu kinahitaji mipango na katika maandamano hayo, kiongozi wa mipango hiyo ni Chadema.


    Awali akizungumza katika mkutano huo, Mkurugenzi wa Habari wa Chadema, Erasto Tumbo, aliwaambia waandishi wa habari kuwa chama hicho kimeamua kuandaa maandamano hayo baada ya kutambua kuwa bei hiyo mpya ya umeme inamwumiza mwananchi wa kawaida.


    "Maandamano hayo tutayafanya mwezi Januari na tutaomba wananchi watuunge mkono kwa sababu hii ni haki ya msingi. Hakuna sababu ya kuonewa hapa. Junuari tutatangaza siku maalumu ya maandamano hayo,"alisema Tumbo.


    Aliendelea "Katika hali ya kawaida kabisa, mtu anakuwa na matumizi ya Sh1000 kwa siku, leo hii unampandishia umeme kwa asilimia 18.5, unadhani maisha yatakuwa rahisi kweli?"


    Kwa mujibu Tumbo, Serikali ingeweza kutumia njia nyingine mbadala kuboresha upatikanaji wa umeme nchini bila kuwapandishia wananchi bei ambao kimsingi ni mzigo kwao



    Tucta kuandamana siku yoyote kuanzia kesho
     
  10. Wikiliki

    Wikiliki JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 532
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18
    Chama cha CHADEMA kitafanya maandamano kesho Arusha(yameruhusiwa na polisi) yataongozwa na Dr. Slaa,pia wabunge wote wa CDM watakuwepo pamoja na madiwani wote wa Arusha mjini watakuwepo. Yataanza saa tano asubuhi eneo la Philips na kuishia uwanja wa NMC.
     
  11. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,239
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Good je na maandamano ya kupinga kupanda kwa umeme yanafanyika lini?
     
  12. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,127
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 63
    Dr Slaa

    Kama alivyosema rafiki yetu Waberoya kwenye thread nyingine, kwenye speech yako kuhusu Dowans endelea kupiga kichwa (JK) na si mkia (RA/EL).

    Tuko nyuma yako....iwe mvua liwe jua!!
     
  13. k

    kev JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tuko pamoja meya feki kesho atafute pa kwenda kesho arusha meya wa wananchi.pipoooooo pawa
     
  14. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,957
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lengo litakuwa ni nini? Basi kila raheli Chadema
     
  15. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,145
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    kila la heri wanaharakati wote waliopo arusha, na pia msiache kututaarifu kwa kutu update mambo yatakavyokwenda. Asanteni sana.
     
  16. Wikiliki

    Wikiliki JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 532
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18
    Wana jf baada ya RPC wa Arusha kuruhusu CHADEMA Kufanya maandamano ya amani na mkutano wa hadhara kesho IGP Mwema ameitisha mkutano na waandishi wa habari na kukataa maandamano. Source taarifa ya habari chanel ten saa moja ucku.
     
  17. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    ni muhmu kuunganana kundamana kwa nguvu zote...lakini polisi wamekataa hata hayamaandalizi mabaya ya arusha...
     
  18. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 48
    Sasa anakataa nini IGP? Ilichobaki ni Chadema kuingia tu barabarani. Huu niupuuzi mtupu! Mwaka huu lazima watahaha sana CCM na serikali yao... ila wajue hawana wapenzi siku hizi ni watu wenye vested interests na they will abandon the ship very soon...
    Polisi hawana nguvu ya kisheria kutoa kibali chochote cha maandamano.. wao wanatoa tu ulinzi.. wakishindwa wakae pembeni...
     
  19. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    ndio maana tunashindwa kupata haki zetu maana kila maandamano eti lazima turuhusiwe na polis,katiba ibadilishwe tuwe tunaadamana tu bila hata hicho kibali labda taarifa tu!!!
     
  20. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    utahimili virungu vya hawa jamaa? maana wanatwanga hasa...
     
Loading...
Similar Threads - Maandamano CHADEMA Arusha Forum Date
Maandamano ya wanawake CHADEMA yaliishia vipi? Jukwaa la Siasa Feb 22, 2016
Baada ya Polisi kuzuia maandamano, Nassari kufanya Press Conference kwenye ofisi za CHADEMA Arusha Jukwaa la Siasa Jul 10, 2013
CHADEMA kufanya maandamano mengine Arusha ? Jukwaa la Siasa Jan 8, 2011
Mkenya auawa katika maandamano ya CHADEMA Arusha Jukwaa la Siasa Jan 7, 2011
Eti polisi arusha wanasema hawajakosea kuvuruga maandamano ya chadema Jukwaa la Siasa Jan 7, 2011

Share This Page