Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano UDSM sasa yaongozwa na 'AL-SHABAAB'?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Leonard Robert, Nov 16, 2011.

  1. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    Baada ya wanaharakati kuwekwa ndani, wamejitokeza vijana wengine wenye nguvu na utashi kuongoza maandamano hayo, kikosi hicho kinaongozwa na kijana machachari ambaye amejipa jina la ALSHABAAB kijana huyo amesikika akisema "maboko na mkandala kama mnataka kufukuza wanafunzi, mnifukuze mimi kwanza.

    mimi Alshabaab niko tiyari kufukuzwa, niko tiyari kufungwa Ikibidi kufa nikiwatetea wenzangu walioko maabusu" kijana huyo amesikika akisema. Kijana huyo inasemekana anatafutwa na polisi kwa kujiita Alshabaab. Hadi sasa hali ni mbaya, polisi walivamia na kutawanya wanafunzi, maeneo yote ya chakula yamefungwa na masomo hakuna.
     
  2. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    bado wanadhan watamaliza matatizo kwa kukamata watu, kupiga mabomu na risasi?
     
  3. Echolima

    Echolima JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 28, 2007
    Messages: 2,796
    Likes Received: 208
    Trophy Points: 160
    Kwanza Mimi siwapendi Al-Shabab maana ni Magaidi hawana Ubinadamu kabisa hivyo hata mtu akijiita hivyo jua ni wale wale waliokunywa uji Wa Mgonjwa.
     
  4. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #4
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Utajiitaje Al shabab....
     
  5. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wanaharakati kamwe hawamalizwi kwa mabomu na risasi wanamalizwa kwa kutoa haki na mazungumzo.tupo pamoja
     
  6. G

    Graucho Member

    #6
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyo anayejiita Alshabab, asubil kinachomfuatia atasimulia hadi wajuu zake..amekosa jna jngne la kujiita la watu wanaharakati?? Mbona meng sn na walikuwepo na bdo wapo...
     
  7. M

    Mabulangati JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 734
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hivi kumbe niingia ndani ya eneo la chuo kikuu niko juu ya sheria ni kama bungeni au niliwaelewa wanafunzi wa UDSM vibaya kuwa waliokamatwa walikuwa ndani ya eneo la chuo? ukiwa ndani ya chuo hukamatwi?

    Jana niliongea na baadhi ya wanafunzi wkiwa wametanda pale utawala wakaniambia wenzao wamekataliwa dhaman na wao wanavuruga masomo na shughuli zote za chuo ili utawala uishinikize mahakama kuwaachia wenzao kabla ya saa moja jioni ikishindikana leo asubuhi. Baada ya hapo nilikutana na afisa mmoja nikajaribu kudadisi akaniambia "kaka hapa toka Ijumaa uongozi wa chuo unahangaika kuwatoa waliokamatwa shida ni kwamba lazima ufuate utaratibu na mahakama haiingiliwi kwa asira au jazba za kundi fulani au itikadi ya mtu au chama au dini nk.

    lakini jana jumatatu hakimu mkazi amekubali ombi la mwanasheria wa chuo la vijana kudhaminiwa na chuo na hivyo leo jumanne hati ya kuachiwa (release order) itatolewa ili kesho wanafunzi wetu wapelekwe mahakamani tayari kwa dhamana. Matumaini yangu kesho jumatano watatoka na taratibu nyingine za kisheria zitafuata wakiwa nnje".

    Maswali yangu ni kuwa kwa nini wanaharakati wasipitishe bakuli kupata mwanasheria ili kama ni kuishurutisha mahakama iwe rahisi maana inaonekana hawauamini utawala wala viongozi wao yaani wabunge na serikali ya DARUSO?

    Kama vipi maprofesa na uongozi wa chuo ufanye maamuzi magumu chuo kifungwe mpaka wanafunzi wote watakapopata mikopo wahitaji na wasiohitaji ndiyo chuo kifunguliwe.

    Tupeane ushauri jamani
     
  8. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Utoto unashida sana. Jamani tuwafunze hawa wenetu na wadogo zetu. Hawajui walifanyalo
     
  9. CtVKiLaZA

    CtVKiLaZA JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyo al-shabab mbona hata hajateka Mkandala au kulipua kituo cha polisi.
     
  10. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mwaka huu polisi wana kazi. Mijarada itajaa mahakamani mara utasikia
    1.Wamekiuka amri halali ya polisi
    2.Wachochezi
    3.Wamekusanyika visivyo halali
    4.Manyara wamekamatwa na bendera za Chadema kinyume na sheria
    5.Wameandamana wakitokea Mahakamani kinyume na sheria
    6.
    .
    .
    .
    .
    .
    8613.Wachochezi hawataki nchi itawalike
     
  11. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    wewe pia tatizo mbona unapuuza matatizo yao?
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Kama Syria wanalalamikiwa kwa kutumia nguvu dhidi ya raia hii ya Tz imekaaje?
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,629
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    utawajua tu siku wakikukuta chumban
     
  14. M

    Mabulangati JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 734
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Aaah ndugu leo kila wanayemhisi afisa usalama wanamdunda na kwa taarifa za uhakika toka eneo la tukio walimkamata askari kanzu na kumpa kichapo kuwa kwanini anawasikiliza akawaambia naye ni mwanafunzi lakini hakusikilizwa wakamlazimisha atoe simu ila katika harakati wakatokea askari na kipira wakipiga king'ora kila mmoja akatawanyika wakati wanausalama wengine wa chuo wakiwa wameshamuondoa afisa huyo mikononi mwa maalshabab hao.

    Kwa sasa vijana wako chini ya mdegree wanahamasishana kuwa hawasomi bila wenzao wakati huohuo kumbi mpya za mihadhara lecture zinaendelea.
     
  15. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    Namsubiri kova atoe tamko la kiintelijensi kuhusu swala hili.
     
  16. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Huu ndo uwezo wako? unataka kuniambia wanafunzi wote wa UDSM ni wenetu na wadogo zetu? Ikitokea kesho na kesho kutwa Rejao unaenda kupiga kozi fulani pale utaingia kwenye kundi la wenetu na wadogo zetu?
     
  17. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #17
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    amewalipua vichwa vyao
     
  18. M

    Mabulangati JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 734
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mimi natamani sana chama kingine kichukue nchi au yaliyotokea nchi nyingine yahamie hapa ili tuonje ladha nyingine ya utawala au maisha tusiambiwe tu itakuaje bali tuonje wenyewe radha halisi.
     
  19. PROF. ENG

    PROF. ENG Senior Member

    #19
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Busara nyingi zainahitajika kwenye mambo kama haya. tatizo viongozi wetu wamekosa hizo busara. Hatuna viongozi bora tuna bora viongozi.
     
  20. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,458
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    mpaka kitaeleweka. matatizo ya wanafunzi, yatamalizwa na wanfunzi wenyewe, siye tuko nyuma yenu kuwapa support
     
Loading...