Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano makubwa ya kudai maji na umeme kutoka kwa barrick buzwagi mjini kahama

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by TUNTEMEKE, Sep 10, 2011.

  1. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wadau kwa mjibu wa radio kahama inayomilkiwa na mbunge wa kahama ccM ndugu Lembeli imetangaza kuwa kesho kutakuwa na maandamano ya kudai maji na umeme katika kijiji cha mwendakulima km 0.2 kutoka mgodi wa dhahbu wa buzwagi .
    Maandamano hayo yameratibiwa na wanharakati mbalimbali wa maendeleo na wapinga ufisadi ambapo yatapokelewa na mbunge mwenyewe , yatapitia njia gani sijui nitaendele kuwapa taarif kadri nitakavyokuwa nazipata
    nawasilisha
    source; radio kahama fm
     
  2. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa ni wakati wa wanaKahama kudai haki yao kwani naona serikali inashirikiana na hao Barrick kuwaibia. WanaKahama tupo pamoja kabisa katika hili. Tunahitaji maji, umeme, barabara bora, shule nzuri zenye walimu na vifaa, hosipitali zenye vifaa katika mji wa Kahama na vijiji vinavyozunguka huo mji. Jitokezeni wanaKahama na huu uwe ndo mwanzo wa kudai haki zetu.
     
  3. e

    ebrah JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    peeeeeples! pooooower!
     
  4. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    aliyetangaza ni Digital Kongo (BARAKA MKASIWA)? Maana ni kada wa Magamba anayeponda CDM
     
  5. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kazaneni ila huyo mbunge ameshapoteza sifa na atatolewa kwenye kura za maoni na magamba,subirini tuone.
     
  6. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Na waandamane Maana hawa jamaa hawana huruma na wa Tanzania
     
  7. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,570
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Mnamdai muwekezaji maji badala ya selikali????!........selikali inatakiwa kubeba jukumu hilo kupitia kodi inayolipwa na mgodi husika!.
     
  8. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wote wanadaiwa, Serikali na Buzwagi.
     
  9. kibakwe

    kibakwe Senior Member

    #9
    Sep 10, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kazeni buti hayo yote yanawezekana
     
  10. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Buzwagi wenyewe wanatumia grid ya taifa...na wao hawana umeme maeneo ya vyumbani wakati wote wa mchana...kule kwenye plant ndio kuna umeme wa generator.

    Kumbukeni wakati mgodi wa buzwagi unajengwa...serikali iliahidi kuwapatia umeme full hilo wameshidwa..ambapo mgodi ulibidi kununua gerator zake..kwa ajiri ya production..Jeez Hii nchi.
     
  11. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,570
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />elezea kidogo mkulu!
     
  12. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wa Buzwagi wanatumia maji kutoka wapi? Wana visima vyao? Hongereni wanaKahama. Daini haki zenu vinginevyo mtakufa maskini.
     
  13. B

    Bendera ya bati Senior Member

    #13
    Sep 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu yaani maisha ya pale (Mwendakulima)kijiji kilicho hatua chache kabisa kutoka geti kuu la mgodi ni mateso makubwa.Maji ya bomba kwao ni hadidhi,wanatumia maji ya visima na kwakweli ni maji yasiyo salama kabisa.

    Mimi binafsi nimekaa pale kwa wiki kadhaa lakini nimeshindwa kabisi kuimudu kasi ya mdororo wa maendeleo wa kijiji kile ambacho kama unawasha njiti ya kiberiti kutoka geti la mgodi unaufikisha moto ng'ambo ya pili kabla njiti haijazimika.So utaona ni jinsi gani raia wa pande hizo walivyo na kila haki ya kuhakikisha mgodi uliozunguka vijiji vyao wanalazimisha sio kuomba ili wapatiwe huduma za jamii zinazotakikana katika maeneo yao.Nawaunga mkono kwa % zote.
     
Loading...