Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano kwa JK yapigwa marufuku

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Oct 24, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,102
    Likes Received: 9,809
    Trophy Points: 280
    Imetolewa mara ya mwisho: 24.10.2008 0057 EAT

    • Maandamano kwa JK yapigwa marufuku

    Na Rehema Mwakasese

    JESHI la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam limesema haliko tayari kutoa kibali cha maandamano ya vuguvugu la kudai mabadiliko ya Katiba ikiwamo kumpunguzia Rais madaraka na kufutwa adhabu ya kifo.

    Akizungumza jana na gazeti hili, Kamishna Msaidizi wa Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam, Bw. Evarist Mangala, alisema Jeshi hilo halitatoa kibali kwa waaandaaji wa maandamano hayo kwa sababu Rais hayupo tayari kuyapokea.

    Bw. Mangala alisema waandaaji hao walikwenda ofisini kwake juzi kuomba kibali hicho, lakini hawakuwa na kielelezo chochote ambacho kinaonesha Rais alikwishawakubalia kuyapokea.

    "Walikuja hapa ofisini juzi na tukaongea nao na nilipotaka vielelezo vinavyoeleza Rais kuyapokea maandamano hayo hawakuwa navyo na pia hawakuwa na maelezo yoyote ambayo yanaonesha Rais kukubali. Kwa hiyo tukaona hakuna umuhimu wa kutoa kibali cha maandamano hayo," alisema Bw. Mangala

    Alisema kuwa endapo wanaharakati hao wataandamana bila kibali, sheria itachukua mkondo wake kwani watakuwa wamevunja taratibu za nchi, hivyo aliwataka wasifanye maandamano hayo.

    Maandamano hayo ambayo yamepewa jina la Mkusanyiko Mtakatifu wa Amani (MMA) yatashirikisha wananchi wa kawaida na wanaharakati ambapo hoja nyingine wanazotaka zitekelezwe ni pamoja na kutaka kuwepo kwa Tume Huru ya Uchaguzi na sheria za uchaguzi ziangaliwe upya ili haki itendeke.

    Pia wanataka Umoja wa Mataifa usaidie kuwafikisha mahakamani watu waliohusika na mauaji kisiwani Pemba Januari 27, 2001 ikiwa ni pamoja na waliofanikisha mauaji hayo bila kuzingatia haki za binadamu, yakiwamo ya Bulyanhulu, Shinyanga.
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Oct 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nani kawaambia kinahitajika Kibali?
     
  3. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #3
    Oct 24, 2008
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Tatizo wakati mwingine ni sisi. Wao kwanza kwa nini walienda ofisini kwa huyo bwana? Kinachotakiwa ni kutoa taarifa kwamba siku fulani na saa fulani tutaandamana kupitia njia fulani ili polisi wawe na taarifa na ikibidi watoe ulinzi. Sasa wao kilichowapeleka kwa huyo kamanda ni nini kama sio ushambenga?
     
  4. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,268
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Nani na lini aliandamana bila kibali cha polisi nchini Tanzania?
     
  5. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    The notion that Tanzania is a free country with adequate, if not impeccable, civil liberties is blown away by such ignorant civil servants.

    The people have a right to demonstrate to Ikulu whether the president will OK that or not, the entire point of the demonstration is to put pressure on the president, so asking the president to be the approver of a system that will put him in check is the epitomy of cronyism, if not dadaism.
     
  6. M

    Masatu JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii sasa vurugu kila mtu akiamka asubuhi anatangaza maandamano!
     
  7. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Waandamane tuone Serikali itafanya nini! Gademu CCM!
     
Loading...