Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano dhidi ya matabaka marekani(wenye nacho na wasio nacho)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanakili90, Nov 18, 2011.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Maelfu ya waandamanaji katika mji wa
    New York wameendelea na harakati
    zao wakielekea kuvuka daraja la
    Brooklyn, kuonyesha ghadhabu zao
    dhidi ya kuendelea kuwepo matabaka
    nchini humo. Waandamanaji wanaadhimisha kuanza
    kwa kampeini ya kupinga mfumo wa
    kiuchumi unaosababisha matabaka
    nchini Marekani ambapo walipiga
    kambi katika mtaa wa Wall Street
    kuliko na soko kuu la hisa na taasisi kubwa za kifedha Marekani. Mwezi
    uliopita, polisi waliwakamata mamia ya
    waandamaji . Taswira nje ya soko kuu la fedha la
    Marekani ni raia wenye ghathabu
    kubwa wakiendelea kukaribia jumba la
    soko hilo na kulizingira kabisa.Polisi
    wamekuwa na wakati mgumu
    kuwazuia kwa kuweka vizuizi nje ya jumba hilo. Baadhi ya waandamanaji
    wamekamatwa huku kukiwa na
    makabiliano na ujibizanaji wa maneno
    makali. Hamasa ya waandamanaji hao ni
    kufuatia hatua ya polisi kuwafurusha
    katika eneo walikokita kambi katika
    bustani ya Zuccotti. Hii imewafanya
    kushindwa kukesha huko. umati wa
    watu ambao walikuwa wamekusanyika nje ya Wall Street
    wameondoka. Hata hivyo wamepanga kukusanyika
    tena katika kituo cha treni na jioni
    watafanya jaribio jingine la kuvuka
    daraja kuu ya Brooklyne. Waandamanji hao wanasisitiza
    kwamba ni haki yao kuandamana.

    My take :Je serikali yetu imejipanga vipi kupunguza gepu hili la wenye nacho na wasionacho?

    Source:BBC
     
Loading...