Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maana ya Ufisadi - Kutoka kwa Mwl. Lwaitama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MashaJF, May 16, 2011.

  1. MashaJF

    MashaJF JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nimeipenda hii kutoka kwa Mwalimu Lwaitama

    ----- Reply message -----
    From: "Azaveli Lwaitama"
    To:
    Subject: MPENDAZOE ASEMA NAPE ALISHIRIKI KUANZISHA CCJ
    Date: Sun, May 15, 2011 11:21 am

    Mimi nadhani ndugu zangu wanahabari tunasaidia kupindisha hoja juu ya dhana ya ufisadi...Kuwa na mshahara mkubwa au kuwa na kipato kikubwa ulichopata kwa makubaliano na waajiri wako au kwa juhudi zako halali au za ndugu zako si ufisadi...Kutembelea gari la kifahari ulilopewa au kuazimwa au kununua kwa kipato halali chako au ndugu yako... ilo pekee alikufanyanyi mtu kuwa fisadi...Ufisadi, kwa maana yenye mashiko kisiasa, ni kushiriki kwenye vitendo vya kupata kipato cha siri kama malipo kwa kutumia cheo chako serikalini au katika chama tawala kufanikisha malengo yakujitajirisha kinyume cha sheria ya mtu au kakundi ka watu..Sasa ndugu yangu Nape kusema eti Dr. Slaa naye ni fisadi maana yake ni nini kimantiki? Kama Dr. Slaa ni fisadi basi kwa vile tu Chadema wamempa mshahara mkubwa kwa cheo chake cha ukatibu wa chama taifa ( ambayo si sawa na kuwa mbunge wa jimbo moja!!!!) sasa CCM wanajivua gamba kwa nini yalabi? Kama hiyo ndiyo dhana ya ufisadi ya ndugu yangu Nape basi haina maana kusambabisha uwezekano wa mifarakano ndani ya CCM kwa kutaka mafisadi wake wajiuzuru....Wanyime tu mishahara mikubwa!!!!!Eti?!!!..

    Maana sasa kumbe ufisadi ni kupokea milioni 7 au hata 10 kwa kazi ya chama chako cha kisiasa kitaifa eti vile uliwai kusema wabunge wajimbo moja la watu wasiozidi milioni moja wasipate mshahara "mkubwa" wa milioni 7????!!! Hii inamantiki kweli??!!! Kashfa ya EPA, rada, Richmond...makashfa yenye harufu ya rushwa kubwa kubwa ya watu wenye madaraka makubwa makubwa serikalini, sasa yanalinganishwa na eti Dr. Slaa kulipwa mshahara wa milioni 7 au hata 10 kwa kazi ya ukatibu wa chama kitaifa chenye Wabunge na Madiwani na wafuasi kibao nchi nzima????!!!...Kweli kabisa hiyo ndiyo dhana ya ufisadi ya ndugu yangu Nape???

    Huyu ndiye Nape anayetaka mimi na wewe tumwamini kuwa anakisaidia chama cha wakulima na wafanyakazi cha CCM kijivue gamba??? Gamba la nini kama si matajiri wanaoajiri mamia ya wafanyakazi na hivyo ni wanyonyaji lakini wameteka chama cha wakulima na wafanyakazi badal ya kuanzisha chama chao cha liberal democratic union au republican??? Gamba la nini kama si wafanya biashara wakubwa wakubwa wenye kutuhumiwa ufisadi kama ule wa EPA, Richmondi na Rada??? ...Kumbe ndugu yangu Nape tafsiri yake ya ufisadi ni kule kuwa na mshara wa milioni 7 au hata 10...Ina maana Maximo aliye kuwa kocha wa TFF na Gavana wa Benki Kuu ni fisadi vile waanapokea/walipokea mshahara mkubwa tulio wapangia sie? Kweli ndugu huyu Nape anataka tumwamini kuwa ni mpambanaji dhidi ya ufisadi? Kwa nini tusiamini kuwa lengo la uteuzi wake ni kupotosha umma juu ya dhana mzima ya ufisadi ili baadaye kusiwepo hata mmoja hatayeondoka CCM kwa kutajwa kuwa fisadi??? Yaani ufisadi ndani ya CCM utaondoka kwa kuzunguka nchi nzima tukishutumu ufisadi wa Dr. Slaa wa Chadema??!!!Maana sasa CCM itakachoitaji kufanya ni kuchapisha nakala za malipo ya mishahara ya wote wanaotuhumiwa kuwa mafisadi, eti? Hapo kweli sasa mafisadi watabaki akina Dr. Slaa na Gavana wa Benki Kuu, na Mkurugenzi Mkuu wa TRA, siyo?Tuache utani bwana!!!!Nape? Unatukatisha tamaa sisi CCM wafu!!! Tulidhani kumekucha kumbe bado giza totoro?!!
    Wakatabahu,

    Mwalimu Lwaitama
     
  2. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hoja nzito, Nape itabidi atafakari upya, vinginevyo, atazidi kujidhalilisha!
     
  3. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #3
    May 16, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    kama ana masikio na asikie.. somo/ufafanuzi/uchambuzi mzuri toka kwa mwalimu lwaitama!
     
  4. C

    Capitalist Senior Member

    #4
    May 16, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani msipoteze mda kuhusu huyu kilaza Nape hana jipya hata Makamba ana nafuu, juzi alikuwa Kijiji cha Ngamu Singida (v), hakuna cha maana alichoongea zaidi ya kumpaka Dr. SLAA eti Malaya, fisadi, ameasi kanisa, ooh aliba kura ndio maana ccm ilishuka....
    Mi namshangaa kwanza uchaguzi umepita lakini inaonekana Nape ndo kwanza ameanza kampeni... Mi nafikiri kazi anayotakiwa kufanya ni kukijenga chama upya kwa maana ya kutoa SERA ambazo zitawashawishi Wananchi kurejesha Imani kwa chama chake na sio kutoa porojo na matusi yasi na tija kwa taifa.
     
  5. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mwalimu Lwaitama,usihangaike na mwanaCCJ Nape. Uyu ni mtu mwenye uwezo mdogo sana kisiasa. Si mtu wa kulisumbua akili taifa. Bora mr makamba mpayukaji kuliko jasiri ujinga uyu.
     
  6. n

    ngurati JF-Expert Member

    #6
    May 16, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ninakushukuru sana mwalimu wangu Azaveli Lwaitama. Kila wakati najivunia kupita kwenye mikono yako kitaaluma.
     
  7. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #7
    May 16, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Natamani Shivji aliongelee hili, Nape is nothing
     
  8. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #8
    May 16, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,354
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Elimu ya bure kwa nape.
    Ni hiari yake kuipokea ama kuiachia mbali na kuukumbatia ujinga wake.
     
  9. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wadau naomba kuuliza dr azaveli lwaitama anafundisha kozi gani udsm?

    Kwasababu naona ni dokta wa ukweli kwasababu amekuwa akialikwa kwenye mdidahalo mbalimbali inayozungumzia changamoto za nchi yetu.
     
  10. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kualikwa kwenye midahalo haimaanishi eti wewe ni dr wa ukweli yule ni mtu mwenye tamaa na wivu wa umaarufu
     
  11. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 920
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Anafundisha falsafa na kiingereza
     
  12. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tamaa na wivu wa nini au kuhusu nani? Lwaitama hata asingekuwa na PHD wengine tungemuita DK!!
     
  13. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Tuna wakina lwaitama wachache sana nchi hii'kumbuka wakati wa uchaguzi alivyokuwa akitoa analyist za siasa'ana akili timamu halafu ni msomi mzuri'
     
  14. only83

    only83 JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145

    Una matatizo ya ubongo,huna uwezo wa kuhoji uwezo wa Dr Lwaitama hata kidogo na elimu yako ya shule ya msingi....nenda katibiwe kwanza ndio utoe comments hapa JF...
     
  15. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Umemaliza. Nilitaka nimjibu hivi hivi. Inawezekana hata shule ya msingi hakumaliza.
     
  16. L

    Luluka JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Afadhali mmenisaidia coz alishanitia hasira huyo anayedoubt elimu ya doct lwaitama!ana phd na amenifundisha commctn skills nikiwa first year UDSM. Ni m2 mwenye uchungu na hii nchi.
     
  17. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Sio wewe ndio unamuonea wivu kwa kuwa ni Dr wa ukweli na ni timamu kuliko JK.

    Dr Lwaitama is a senior lecturer, Philosophy Programme (Unit), University of Dar es Salaam
     
  18. N

    NALO LITAPITA JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aliwahi kunifundisha pl 111 ambayo ni argumentation criticalthinking
     
  19. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Umaarufu hautafutwi kwa kutumia akili vizuri. Hutafutwa na mtu anayejidhania kwanza anastahili kuwa juu lakini akikiri moyoni kuwa hapaswi kuwa juu. Hii ndio uleta msemo wa "desperate times call for desperate measures". Jiulize Dr. Juma Kapuya, Dr. Kigwangala, Dr. Mrema kwanini hawajaalikwa katika midahalo ya kichambuzi. Dr. Lwaitama anatofauti moja na wengine wote - ni jasiri na msema kweli hadharani. Huenda wengine hao ni wasema kweli lakini si jasiri wala hawawezi kusema vitu katika hadhara.
     
  20. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #20
    Oct 15, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,359
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Nilimkubali mwaka 1995 baada ya kutangazwa matokeo ya uchaguzi huko Zanzibar. Dr. Lwaitama alitoa uchambuzi pole Nkrumah hadi watu wakainua mikono juu na kuipiga piga kwa pamoja (makofi) mengi tuuuu. Mwenyekiti wa UDSM Philosophical Club!!
     
Loading...