Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maana ya Neno " Toothpick" Kwa kiswahili

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Amavubi, Aug 26, 2012.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,639
    Likes Received: 2,983
    Trophy Points: 280
    Hili neno linasumbua wengi (wengine wameishia kuita hivyo hivyo, wengine huita vijiti vya meno na wengine huita kichokonoo hasa kule Zbar) lakini naomba kushirikisha hapa kwamba maana yake ni kimbaka, vikiwa vingi vimbaka...(mchango zaidi)

    Chanzo: Malenga wa Kiswahili-Kipindi cha kiswahili TBC FM
     
  2. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,639
    Likes Received: 2,983
    Trophy Points: 280
    .....Ngojeni kwanza, mnadhani chanzo cha matatizo mashuleni ni Kiswahili? Hata kama una mwalimu anayejua kuwa “kimbaka” ni neno la Kiswahili lenye maana “tooth-pick”, ni kielelezo tosha kuwa wanafunzi watamuelewa?

    www.vijana.fm/2010/10/11/swahili-labs/
     
  3. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,998
    Likes Received: 4,283
    Trophy Points: 280
    Nakuomba ubadilishe kichwa cha habari kisomeke 'Tafsiri ya neno toothpick'. Unapotumia neno ' maana' ni kama unataka kuelezea kitu. Mfano, Nini maana ya Ngamizi mpakato? Atakayekujibu atakuelezea ni kitu gani. Naye akisema ni Laptop atakuwa amekosea kwasababu Laptop ni tafsiri ya ngamizi mpakato.

    Hili la kimbaka au vimbaka sina ufahamu nalo na kama ndivyo nashukuru kuleta msamiati.
     
  4. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jibu limo kwenye swali. Kichokoo au kichokoleo na hayo mengine uliyotoa ya kimbaka na vimbaka ambayo mie sikuwa nikiyaenga wala kuyamanya. Kama utafanya translitilation itakuwa kichokoa jino.
     
  5. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    kichukua meno!
    sio kila kitu lazima utafsiri kwa kiswahili,ni bora uende ukahimize waislamu kuhesabiwa
     
  6. Aqua

    Aqua JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 1,143
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Nimependa only the red highlighted words.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Aug 28, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,606
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Hii kwenye bluu nilikuwa naitafuta sana....
     
  8. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    sasa mpaka watz woote tujue laptop ni ngamizi mpakato na kuweza kutumia msamiati huu katika maisha ya kila siku, wenzetu watakuwa hawatumii tena hizo ngamizi mpakato......
    na Ipad nayo inaitwaje?

    nadhani ifike wakati tafsiri ya hivi vitu vinavyoletwa zifanyike mapema wakati uleule ambao ndio kazi ya usambazaji imeshika hatamu.
     
Loading...