Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maana ya neno hili "kasi ya rais JK"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lyangalo, Jul 25, 2010.

  1. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Nimekuwa nikifuatilia vyombo vya habari muda mrefu na watu mbalimbali wakilaumu kwamba watendaji wa JK wanamwangusha na hawaendani na "kasi yake". Ninashindwa kujua nini maana ya kasi hii kwa mfano:
    1. utasikia wanasema pinda haendi na kasi ya raisi ndo maana utendaji wa serikali unalegelega sasa tujiulize kati ya pinda na JK nani kafanya kazi zaidi ya mwenzeke? kama hata kusoma tu shheria zinazungwa na mambo mengi Jk anategemea brefings?
    2. Je ni kasi gani ambayo JK kaionyesha kwenye utawala wake ambayo twaweza kusema?
    3. Je ishu za richmond, EPA na mengine zimeshughulkiwa kwa kasi?
     
  2. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kasi ya kusafiri nchi za nje
     
  3. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2010
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    siasa inahitaji moyo lakini nafikiri kila mmoja wetu akipewa ka nafasi kama alopewa mh hatafanya chazaidi, tunapenda tu kutoa lawama
    lazima upendelee mambo yako kwanza kisha wengine hata vitabu vya Mungu vinasema mpende jirani yako kama unavyojipenda kwa hiyo kajipenda kwanza then atawapenda na nyie kama yeye subirirni tu! NI NANI ATALETA MAENDELEO HARAKA BILA UPENDELEO? MCHAGUENI
     
  4. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Nadhani ili uconclude hivyo unahitaji kujua wewe kama baba ndani ya nyumba una jukumu gani.
    Huwezi ukawa unatoa maamuzi kwa masuala machache tu.
    Mfano Mh. amekaa kimya kipindi cha Richmond, kaficha ficha epa, na TRL. lakini ilipokuja wafanyakazi wanataka kugoma kainuka kwa nguvu zote. adi kutukana wafanyakazi.
    Kwa hiyo wewe ukipewa utakuwa hivyo?
    na kama watu mnaweza kuwa huvo basi jamani tusiguse hizo fomu za kugombea na tuunge mkono JK tu.
    Lakini there is more to be done kuliko alivyofanya. na ujue ukuwekwa na mafisadi huwezi kuwakemea ila na usifikirie wote watawekwa na wahindi wa RITES au PATEL
    Mwenye kugombea ngazi kubwa kama hiyo lazima awe zaidi sana ya JK.
     
  5. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Kwa nchi kama ya Tanzania upendeleo uliofanywa kwa hii miaka 5 haufai.
    Inasikitisha kuona unajua kuwa anapendelea na bado unamfagilia
    Haha ha ha haaaaaaa! teh teh teh eeeeeeeee!
    Hilo nalo neno kwa upande wako.
     
  6. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Tunachokijadili hapa ni neno kasi ya rais, je ni kweli hili neno ni sahihi kutumika?
     
  7. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nami ungeniuliza nigekujibu hivo hivyo, kweli kusafiri ilikuwa kasi kweli kweli, na sasa kaja na kasi zaidi, maana take kwenda nje zaidi, jamaa alikuwa na kiu ile mbaya sana, sasa sijui exposure alikosa? make sielewi raisi unasafiri kuliko hata waziri wa mambo ya nje, basi aifute hiyo wizara make haina tija tena kama rais ndo msafiri na mbembeaji
     
  8. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mbona kamanda hueleweki, kwani kikwete kuna chochote alichofanya ili mtu uwe zaidi yake ukitaka kugombea, mimi sijaona, ila nimeona vitu vingi kufa kama vile SHIRIKA LA Reli, ATCL, migomo katika kila sector, so mimi nimeona failure, labda mzee huna ubongo wa kufunua mambo na ndio maana unaona kikwete kafanya mambo mazuri, mimi naona mnenguaji tu wa mipasho zaidi ya kuwa raisi wa nchi
     
  9. m

    magee Senior Member

    #9
    Jul 25, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ninachoweza kusema na kwamba jamaa hakuwa tayari kuwa Raisi bali alikuwa tayari kuitwa raisi kwa kasi.Nadhani hakujua na wala hajajua gharama ya kuwa rais,he does not have what it takes to be a presidaaa.....mzaha mno.Maamuzi madhubuti hana,ni bendera fuata upepo wa tumbo lake na wachache.Ushauri wa bure kwa kipindi kijacho kama atapita ajitahidi kuigusa jamii kwa kuitengenezea sera huru zitakazo hamasisha ukuaji wa uchumi na kujitegemea.
     
  10. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    sizani kama ataweza kuigusa jamii nafikiri tunaweza kusikia wakisema ana kasi zaidi hivyo wasaidizi wanamchelewesha zaidi. lakini cha kujiuliza kama kweli yeye anajua kuwa anakasi kwanini achague watu kama mataka, sofia simba na wengine wengi wenye uozo wa aina hiyo kumsaidia? au na yeye yuko kwenye kundi lao?
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Ni maneno ya upuuzi tu wa kujipendekeza kwa watanzania wapenda madaraka.

    Kwani kuna kasi gani kwa kikwete? Hiyo mkuu wangu ni lugha ya kughiribu ya kumsafisha tu! hamna lolote.

    Kwani umeshasikia wanamtaja ni mtendaji gani huyo asiyekwenda na kasi yake? Upuuzi tu huu wa kughiribu achana nao.
     
  12. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Hujawahi kusikia kuwa Mfano Pinda ameshindwa kwenda na kasi ya JK? Eti lowassa ndo alikuwa na kasi kama yake! Mie najaribu kutafakari kweli hili neno ni sahihi kwa kikwete? wakati wa mkapa tunaweza sema magufuli alikuwa na kasi ya kusimamia na kujenga mabarabara na tulishuhudia ukweli huu lakini kwa JK nikichekesho?
     
  13. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Je kasi hii ni kwa ajili ya kuchakachua kura?
     
Loading...